Đoản khúc cuộc đời

yess…hehe

4 Likes

Nkg cũng vào nhịp chỉnh phải ko anh? em thấy toàn sáng kéo chiều giảm ạ.

4 Likes

Mục tiêu của nó cũng gần đạt, chờ thời gian nữa mới chỉnh được, chưa mua cứ chờ giảm khoảng 40-60% của đoạn đỉnh với đáy tháng 11 để xem xét tình hình lúc đó để gom.

6 Likes

A Nam cho em hỏi con ANV với ạ

4 Likes

Tũn em vào rùi ạ, lúc nhặt 14x anh ạ.

5 Likes

Cảm ơn bác nhé!

3 Likes

Đây là nhận định cũ, hiện tại nó chưa breakup được trendline, không thủng 30k thì nó lên được 39-40k khi breakup trend thành công. Thủng 27k là ở sóng chỉnh, khi đó quan sát 20-25k để gom.

8 Likes

Dạ vâng em, em cảm ơn a ạ

4 Likes

Script đây ạ

5 Likes

Hình dưới: Bình thường xem các chỉ báo cùng với sóng thì sẽ xác định nó hết sóng và vào sóng chỉnh, nhưng xét về giá thì chưa hoàn toàn hết sóng. Nên đoạn chạm trendline khu 35k, ai an toàn đã chốt với tỉ lệ nào đó hoặc hết.

Xem hình bên dưới vẽ phác họa, C đã breakdown A nhưng ngay sau đó đã vượt lên, vậy có thể xem xét sóng được đếm như hình này. Nếu lên mục tiêu 40k thì sóng chỉnh 2 lơn hơn cái sóng nhỏ 12345 xanh lá (sóng 1) sẽ chỉnh về khu vực fibo retracement 0.5-0.786 (20-25k, thường là như vậy, còn nhiều trường hợp không chỉnh sâu như thế).

8 Likes

vẫn phải học vs tích luỹ kinh nghiệm ạ. Chứ công cụ không đúng hẳn đâu, tránh phụ thuộc ảnh hưởng tâm lý mọi người. Đôi khi k có lại hay hơn

4 Likes

Sai ở chỗ “mắt thấy tim đau” :rofl: :rofl: :rofl: dẫn đến hành động sai.

5 Likes

Yeh… mắt thấy mà đau cả người anh ơi.

4 Likes

E bám theo mấy cái nhận định của a, chart a vẽ để thẩm thấu học từ từ :smiley:

4 Likes

E vẫn full cash nằm đợi thôi. Chưa có dịp để gôm mà nào cầm dài

3 Likes

Cái em combined cơ mà, chắc em upload nhầm rồi, cái này chỉ riêng mỗi MA thôi.

5 Likes

À còn MSN nữa, bác @Bach_nam pt giúp em ạ, em mua 2 phiên 76.8@77.1 chiều mai hàng về, em dự tính giữ nó đến gần đáo hạn 17/4.

4 Likes

Hướng đang đi C tím, đo A để ra C, lên sóng tiếp hay không cần quan sát thêm tình hình.

8 Likes

Vâng em cảm ơn a ạ :slight_smile:

2 Likes

e vừa update lại

3 Likes