Đoản khúc cuộc đời

Anh @Bach_nam ơi, anh xem thêm giúp em Drc được ko ạ, em cám ơn anh.

3 Likes

Vâng, em cảm ơn anh.

4 Likes

Cơ bản nó đủ sóng, chắc khó vượt lại 25-27k, chờ thấp gom đầu tư dài hạn thì đầu tư thôi, cơ bản nó vẫn có xác suất về đáy hoặc gần đáy vừa rồi mới lên sóng tăng chu kỳ mới.

6 Likes

Em cám ơn anh.

2 Likes

bác cho em hỏi thêm mã DTD ạ?

1 Likes

Đến điểm bán rồi chờ thấp gom nếu tin vào doanh nghiệp, đã quá mua và cũng gặp cản mạnh 17-18. Nên biết điểm dừng, chưa có hàng thì chờ đi, 3-5 tháng nữa rồi tính. Rảnh thì ngồi vạch kế hoạch đầu tư cho chỉn chu rồi bắt đầu. Đầu tư không bao giờ là muộn.

9 Likes

Chúc a Nam và ae trong Pic cuối tuần vui vẻ bên gia đình nhé !

7 Likes

Đầu tiên phân tích: thị trường, ngành chưa thể vào uptrend được, vẫn nên xác định đang ở sóng hồi trung hạn. Chưa phân tích đến nội tại doanh nghiệp vì anh chưa nghiên cứu nó và chỉ biết loáng thoáng ku Đạt và đội nhóm bên đó thôi.
Về sóng, xác định là sóng hồi nên nó sẽ đi cấu trúc ABC theo xanh biển ở hình dưới, đoạn sau nó đi tách thành hai nhịp đen. Nếu xem như thế thì nó đã đạt mục tiêu và chỉ báo kỹ thuật cũng cho tín hiệu bán.

Hình dưới là khung H4, đã phân kỳ và cho tín hiệu bán.

Hình dưới là khung D1 cũng đang cho tín hiệu bán nhưng chưa phân kỳ, tích cực nó sẽ lên mục tiêu 18k để phân kỳ vào nhịp chỉnh, xác suất năm ăn năm thua, quyết định ăn non là ở chỗ này (áp dụng nguyên lý thực bào, con người ăn bớt đi thì tăng tuổi thọ).

8 Likes

em cảm ơn nhiều ạ. này a dùng phần mềm gì để phân tích vậy ạ? kbiet có học theo dc k :smiley:

2 Likes

Anh có dùng phần mềm gì đâu, dùng nguyên lý sóng Elliott và chỉ báo stochastic và rsi thôi. Trên tradingview có chỉ báo tại rsi, rvi với tên gọi Boom hunter/pro. Ai muốn xem thì tìm indicator là ra.

7 Likes

Hai cái đầu trong ảnh

12 Likes

thanks huynh @Bach_nam đã cho nhận định IDC trước đó ^^

4 Likes

E thấy dùng nhièu chỉ báo loạn. Sau khi thử nhiều lần e thấy MA, elliot, rsi sau đó hỗ trợ kháng cự + nến nữa đủ. Chứ nhiều chỉ báo quá cũng toang

3 Likes

Chỉ báo chỉ là định hướng, nó có sai lệch từng nhịp, chỉ báo cho biết vùng quanh đáy đỉnh từng nhịp. Người sử dụng cần xem xét cùng các yếu tố khác để xác định chứ thuần túy chỉ báo thì không được.

4 Likes

Nay tôi mới có thời gian đọc hết chủ đề, bác chủ đúng là đại gia, 30% vốn gần 13 củ tỏi, thế mới thấy trân trọng bác chủ, bình dân hỗ trợ tận tình, kiếm tiền một sóng hơn tôi 15 năm đi làm tích lũy chưa được. Cảm ơn những nhận xét chỉ điểm của bác chủ.

3 Likes

Cụ có khen cả ngày k hết đc. Đàn hay hát dở, một bước chân phọt mấy câu thơ lúc vần lúc ngang phè, vườn rau xanh mướt, hoa khoe sắc cả năm…

3 Likes

Bác gặp bác chủ rồi à? Ước gì một lần gặp bác chủ nói chuyện, ngưỡng mộ quá!

2 Likes

Tôi đc ngồi tiếp rượu cụ mấy lần r. Cụ giống Mạnh Quỳnh hồi trẻ

2 Likes

Tuyệt vời ông mặt trời! May mắn xem nhận xét bác chủ mà tôi ra vào có lợi hơn các lần trước. Đọc chủ đề không có sự cãi vã bất bình mà cảm thấy ấm áp nhân văn.

4 Likes

Cụ nh dữ liệu vs thống kê pt tốt, ít ng bật cụ đc nên k đối đáp vs cụ lâu đc.

4 Likes