Đoản khúc cuộc đời

DIG về mặt kỹ thuật nhịp này có thể hồi về điểm nào được ạ?

3 Likes

Về hành động giá, nay nó vượt 14.1k nên có mục tiêu 14.7k và mục tiêu 2 là 15.9k (16.8k là điểm kiểm soát khối lượng POC, nếu vượt qua và test thành công thì mới lên tiếp được). Quan sát khi đạt mục tiêu xem nó sẽ lên sóng tiếp hay là quay về test C xanh biển và có thể đáy.

7 Likes

Bác cho e nhận định con DGW ạ

4 Likes

Lúc nào tỉnh táo thì đọc kỹ rồi mà đi chữa kịp thời đi cháu.

Chú thấy bệnh tình cháu cũng khá nặng rồi đó.

Oái oăm nhất là những người bị bệnh này thường là ko biết và ko chịu nhận.

À chú thấy khải lăn lộn trên thị trường và khoe có 6 năm kinh nghiệm.

thấy rõ là khải chỉ có 1 năm kinh nghiệm thôi, và nó lặp lại 6 lần

Phỏng?

Trích dẫn
theo dõi lợi tức trái phiếu 10/2 năm, khi nó ngừng đảo ngược, tức nó vượt lên 0 là lúc canh thanh lý tài sản rủi ro bởi sẽ có một đợt suy giảm giá chứng khoán và các tài sản rủi ro khác

em đọc bên trên có giải thích của Huong Duong rồi. Cảm ơn anh

Trích dẫn
Chủ đề này rất thú vị. Em hiểu là khi nào lãi suất 10 năm > lãi suất 2 năm chứng tỏ niềm tin vào kinh tế được cải thiện. Coi biểu đồ 2007: tháng 6/2007 lãi đảo ngược chuyển sang >0 thì sau đó khủng hoảng nhà đất, rồi một loạt ngân hàng.
Nhưng không hiểu nguyên nhân tại sao khi lãi đảo ngược chuyển sang >0 sau đó có một đợt suy giảm giá chứng khoán và các tài sản rủi ro khác. Nhờ anh giải thích một chút ạ.

3 Likes

em xin lỗi mới sử dụng diễn đàn, nên quote bị sai sai như vậy

3 Likes

Cụ tk nx of cụ BN trc kia, sắp đáy rồi. Tôi áp dụng theo cách cụ BN chỉ, sóng 1 từ 47900 về 36750, sg 2 từ 36750 lên 44900, sóng 3 từ 44900 về mục tiêu 26850 đc tính theo Fibonacci ext 1.618, t.tế về 27500, sg 4 từ 27500 t.toán lên đc 31600-34150, sg 5 từ đỉnh sg 4 trừ đi tầm 8 giá tương đương sg 1 là xđ đc vùng đáy => Gần chỗ cụ BN tính 18-24k

4 Likes

Thanks mod sẽ tự đọc bài nhận định của bác @Bach_nam để mở mang tầm mắt về cao nhân PTKT. Và cũng sẽ điều chỉnh cách nói chuyện khi ghé pic gạo cội ạ. Em xin lỗi mọi người trong ngôi nhà Đoản khúc nhé. Em lăn lội học hành PTKT trong và ngoài nước cũng chưa từng gặp cao thủ PTKT theo trường phái Sóng elliot mà thành công bao giờ. Em chỉ thấy họ say mê vào cái đó rồi đi sai đường. Như học võ bị tẩu hỏa nhập ma. Em sẽ tự mò lại pic của bác chủ Pic để kiểm chứng. Nếu thật sự bác chủ luyện được đến tầm cao minh thì quả là đáng mừng đáng theo đuôi học hỏi

Cho cụ vd xem phiên 28/3 vs 3/4 xem chỉ số cao nhất sg cụ BN tính là bao nhiêu so vs nx ở ảnh

Tặng cụ mấy cái nđ of cụ BN các phiên bản lái quốc gia, lái tỉnh, lái huyện. Cụ ns chuyện định giá mà k biết cụ BN cao thủ định giá.

5 Likes

Hay quá đúng là cao nhân. Phải theo đuôi ngay mới được. Vào diễn đàn này thấy phục mỗi A7 giờ có bác Nam

1 Likes

image
Đã theo đuôi. Bác Nam nhận định sẽ lưu lại để tham khảo

2 Likes

Dạ vâng, em cảm ơn anh Nam nhiều, lần nào hỏi cũng được anh trả lời chân tình, e rất biết ơn. Chúc anh vạn sự cát tường nhé ạ.

2 Likes

A7 ng nói rằng cổ đất như CEO và DIG 500k là rẻ rách ấy á

1 Likes

Lịch sự mời bác qua Pic khác, Nhóm Za lo khác, Lớp học khác, vũ trụ khác…cám ơn bác nhé. Tôi nay cắm cờ mỏi tay quá rồi.

3 Likes

Nhóc này tăng động lại không chịu mang bỉm, xuất hiện chỗ nào cũng thấy khai

1 Likes

Ơ bạn Khải bị ốm hả bác

2 Likes

Bạn này chắc bị xao động trong thời gian dài, dẫn đến khó kiểm soát tâm lý thôi.
Như bác nào nói ở trên, mình thấy bạn ý nên tĩnh lại và mng cũng giảm thiểu tương tác lquan để giúp bạn ý bớt tác động mà bình tâm hơn.
Dù sao, trong công việc mà tâm tư ko ổn, thì bản thân và ng xquanh đều ko tốt.

1 Likes

Phiền Bác chủ cho đánh giá về mã IDJ.

2 Likes

HD trả lời cơ bản đủ ý, em theo dõi chỗ mục tiêu hướng dương nói để quan sát nó hồi như thế nào rồi xem xét sau, còn đầu tư thì nghiên cứu nội tại để đánh giá, nó pha loãng nhiều nên quá trình mở rộng để duy trì tốc độ tăng trưởng là khó khăn, nên quan sát vùng thấp và có kế hoạch gom cẩn thận nếu vẫn muốn đầu tư nó.

8 Likes