Đoản khúc cuộc đời

Dùng hàm tương quan, một cột dữ liệu để cổ phiếu đó, 1 cột để vnidex

Như VNM có hệ số beta đang 0,7 và nó chậm hơn vnidex

Nhịp này gàn như ko có mã nào nhanh hơn chỉ số

8 Likes

Bạn đã đặt vấn đề đúng

Hãy cố gắng làm theo hướng đó, chắc chắn sẽ đánh bại T11.11

Trước kia T11.11 được 1 người chỉ điểm nên có chút thành tựu Elliot

Dù ko dùng kiến thức đó để up bô nhỏ lẻ nhưng có chút ngạo mạn, xưng là cụ tổ nên kiến thức ko thăng tiến được

@Bach_nam chạy được file exell tính hệ số bê ta sẽ đủ trình đánh bại kẻ kia

Đánh bại kẻ kia ko phải để tỏ ra mình giỏi hơn mà chỉ đẻ lần nữa khẳng định, Elliot, sóng trong sóng, sóng sau đè sóng trước, cái mới tiến bộ hơn sẽ thay thé cái cũ

Chúc bạn thành công

11 Likes

Cụ BN tính Beta trg sheet tên DG theo Alpha có cột thị giá vs chỉ số cụ à. K biết hàm cụ BN dùng là hàm j.

4 Likes

Mỗi người đều có cái hay riêng mà bác, đâu nhất thiết phải so với cụ T11.
Gọi cụ T11 là cụ Tổ, là do anh hoangketcau gọi nên mọi người gọi theo, chứ cụ ấy đâu tự xưng.

4 Likes

Cụ BN tl mấy lần trg chủ đề rồi, các cụ k cần bàn luận nữa kéo dài nội dung k có điểm kt.

11 Likes

A ơi cho e xin nhận định DIG với ạ. E cảm ơn

3 Likes

Cả hai mã đều cho tín hiệu chốt lời dần, chưa có hàng thì quan sát gom ở khu vực thấp, khu vực đánh dấu.

4 Likes

Anh mới trả lời bên trên, em tìm lại, quan sát 16.8k để có chiến lược mua bán phù hợp.

4 Likes

Vâng ạ, e đang chờ nó về lại vùng 14.7 để theo dõi hoặc mua lại

5 Likes

E bán tỉa được giá trung bình 15.2 rồi, hơi non tay

2 Likes

Trong phân tích của Nam đã có time cụ thể và có mục tiêu đỉnh, đáy cùng với điều kiện để xảy ra. Bạn đang đánh giá ở chu kỳ khác với chu kỳ của Nam. Giống như chứng khoán nhưng lại không giống, chứng khoán là tài sản rủi ro và không phải mã nào cũng như mã nào để đầu tư được dài hạn và chờ đến khi có lãi, nó liên quan đến hiệu suất đầu tư, tỉ lệ sinh lời, loại vốn của nhà đầu tư; vàng là hàng hóa trú ẩn và nó vẫn tăng theo thời gian. Cả hai đều phải tính bài toán kinh tế.

6 Likes

A Nam có thể cho e xin lại đồ thị sóng Vnindex a vẽ được k ạ, e tìm không thấy :((

2 Likes

a Nam ơi, e xin đánh giá ELC ạ

4 Likes

Đây em, quan sát để có lựa chọn đúng. Xác suất đang đi xanh lá được củng cố, còn mục tiêu thì quan sát có đúng như dự kiến được không rồi xem xét tiếp.

6 Likes

TT vùng đỉnh thì full margin. TT trải qua suy thoái và bắt đầu vào sóng mới thì bà con lại sợ và đứng ngoài. Lạ nhỉ :smile:

1 Likes

Nó đang gặp cản mạnh, quan sát lên được xanh lá không hay đi đỏ. Tín hiệu thì đang cho sự phân kỳ, sự phân kỳ này có thể là nhịp để kết thúc sóng 3. Gom thì quan sát vùng thấp đánh dấu và bên dưới đó nếu xảy ra.

4 Likes

Dạ e cảm ơn a

3 Likes

anh BN ơi, CII a đánh giá thế nào ạ. cám ơn a

4 Likes

Nó đang yếu so với dự đoán đi sóng ban đầu là nhịp tím, còn xét chung, nhịp hồi trước được 60% cũng ở mức trung bình khá, nhịp hiện tại đang cấu trúc xanh lá (nhịp chính đen). Mục tiêu ngắn quan sát khu 18k.

6 Likes

Anh @Bach_nam cho em xin nhận định mã MBG

3 Likes