Đoản khúc cuộc đời

Hnay ai bán đừng tiếc nhé. Ko cẩn thận bị bì lừa

4 Likes

Tôi chuyển lời rồi, cụ BN nói Elliott box 1057-1064 bị xuyên thủng ms đi sóng thủng 1048 đc. Dư địa để hạ lãi suất 1 lần nữa vs xs cao. Cụ k khuyến nghị mua bán, khuyến nghị nếu có là gom vùng thấp vs mã còn dư địa FA là an toàn nhất.

11 Likes

Cụ tìm trg chủ đề có nx of cụ BN, cụ tk. Cụ BN làm cv gđ còn dài ms xg.

5 Likes

Cụ ns vc hạ ls hqua nhưng hnay tôi ms có tg vào. Hnay vn20y thủng đáy.

11 Likes

Nam chân thành cảm ơn các anh chị em đã chia buồn cùng Nam và gia đình. Mỗi nơi một phong tục. Nam còn bận thời gian nữa. Tạm gọi đáy 1 là 1056.9, đỉnh 1 là 1072.9, đáy 2 là 1062.26. vừa bằng fibo retracement 0.618, xong đáy 2 sẽ lên đỉnh 3. Đỉnh này khác đỉnh hình Nam vẽ hôm trước, nó là sóng nhỏ hơn. Mục tiêu là 1084.6-1087.82. sóng 5 lên 1100-1104.

51 Likes

Phái sinh tự doanh đây, mọi người tham khảo.

14 Likes

Phương pháp tính trung bình lấy các độ lệch chuẩn trên dưới, bắt đáy luôn thành công, xấu thì vẫn luôn có cơ hội xử lý tài khoản, bình tĩnh tự tin không bao giờ âm vào vốn.

21 Likes

Phóng đại lên một chút cho dễ nhìn.

Bao giờ xuyên cái box này mới về thấp hơn được, hôm nay chạm vào cạnh trên thì bật.

16 Likes

chỗ này a nói rõ hơn đc k ạ…

7 Likes

Em lấy theo form trong định giá nhưng định dạng khác đi, nhiều dòng nhiều cột hơn để ghi lại các giá trị cao thấp rồi tổng lại tính trung bình và tính độ lệch chuẩn, muốn chính xác thì chia nhỏ độ lệch chuẩn ra. Excell có hàm tính nên nhàn lắm. Chịu khó ghi nhật ký hàng ngày vào excell hoặc xuất dữ liệu từ web ra. Vùng dưới trung bình là bắt đầu rẻ, từ trung bình đến độ lệch chuẩn -1D, từ -1D đến -2D là vùng mua không bao giờ chết nhưng với các mã cơ bản. Hàng rác hay đầu cơ thì họ có thể đánh sâu hơn. Dữ liệu tổng hợp, tính xác suất thống kê càng nhiều thì độ tin cậy càng cao.

17 Likes

Bác ơi cái chỉ báo nhìn giống dải BB là chỉ báo tên gì vậy ạ.e kiếm thì chỉ thấy chỉ báo ATRC mà nhìn chỉ hơi giống giống thôi ạ.

3 Likes

Hình dưới cùng là Boom hunter hoặc boom hunter pro. Bên trên là anh viết scripts tính trung bình cao thấp rồi độ lệch chuẩn lấy theo fibo, xanh lá là trung bình, trên dưới là các mức fibo.

8 Likes

Bác có thể gởi form excel này ko ạ, cảm ơn bác :heart_eyes:

2 Likes

Dạ anh.tại e cũng đang xài chỉ báo boom hunter với ATRC để xác định điểm đảo chiều.mà thấy cái hình dải phí trên nó hơi giống nhưng khó xác định điểm đi ngang như của a ý.e cảm ơn a ạ.

2 Likes

chị kéo lên phía trên có comment a ấy quote lại cmt có định giá ấy ạ. ngay phía trên thôi vì có người cũng mới hỏi.

5 Likes

Anh gửi lại đường link file định giá, trong đó có nhiều vấn đề chuyên sâu, tìm hiểu dần dần.

16 Likes

em hình dung là chỗ năm kia sẽ thay bằng các ngày giao dịch, ghi lại chỉ số cao nhất và thấp nhất, tính ra giá trị trung bình…thay cột PE bằng chỉ số, độ lệnh chuẩn đã có công thức rồi, rồi chỉ số trung bình tương ứng dòng PE trung bình màu xanh kia, mua phí dưới -D hoặc - 2D là ổn.
Để mai e làm thực tế chỗ nào mắc e hỏi thêm sau ạ.

6 Likes

Đảo chiều ngắn hay dài thì nên kết hợp một số yếu tố mà mình phán đoán được. Như anh chỉ dùng elliott, volume profile, fibo, tính trung bình để chọn điểm bắt đáy. Ngày anh mở chủ đề này là anh bắt đáy mã anh đầu tư, xem các mã khác cũng cơ bản về đáy cầm an toàn. Anh mới vào lúc đó 30% vốn, sau đó tính sóng lên khoảng bao nhiêu thì anh chốt lời, chỉ để lại hơn 200k cổ phiếu anh bắt, là một phần lãi đầu tư lâu dài, vài ba năm nữa lại nhân đôi chỗ lãi đó. Anh không khoe khoang hay gì cả, chỉ là cách anh thực hiện đầu tư chứng khoán. Đến lúc cần tính hoặc đến gần điểm bán thì anh mới xem xét, vì vậy anh mới có nhiều thời gian hỗ trợ. Mà số anh làm sao ấy, anh chuyên giải quyết hậu quả, tính điểm đáy. Sai cũng có nhưng đúng nhiều hơn chút. Không may vào ai thì tự chịu nha.

20 Likes

@Bernice nay anh xem BSR gần đạt mục tiêu nhưng cơ bản nó sẽ lên, game chuyển sàn. Còn chốt lời đoạn nào thì do mình, cứ có lãi là tốt rồi, không để thua lỗ.

10 Likes

vâng ạ, e cảm ơn anh. hnay e cũng chốt ít mà chưa dc, mai e chú ý xem thêm.

4 Likes