Doanh nghiệp bất động sản nào có quỹ đất sau VIN giá dưới 5k

Ldg quỹ đaat tất nhiên ko nhỏ. Nhưng cx vĩ mô thời gian qua ảnh hưởng tới cả dòng, gần đây mới có những thông tin tích cục vì thế cp sẽ dần đi lên ạ.

1 Likes

Ldg định giá theo nav cân tiền bằng boeinng 777

Đầu tư vào LDG giai đoạn này là vô cùng tốt vì các lí do sau:

1. Các dự án LDG còn đang trong quá trình hình thành, 3 đại dự án Grand bắc trung nam chưa mở bán => Được hưởng lợi rất lớn trong giai đoạn bơm tiền này, đến khi giá đất X2 thì công ty lãi lớn, còn ví dụ những công ty như NLG dù quy mô lớn nhưng dự án đã và đang mở bán nên cổ phiếu tăng trưởng rất kém.
  2. Công ty những năm trước rất khó khăn, giá cổ phiếu rẻ, chưa tăng nhiều. Hiện tại giá cổ phiếu dù đã tăng 400% từ đầu năm nhưng vẫn chưa phản ánh hết giá trị quỹ đất chứ chưa nói gì đến tiềm năng phát triển của công ty trong năm 2022.
  3. Mặt bằng các cổ phiếu BĐS có quỹ đất lớn đã tăng hết, chỉ còn sót lại LDG là tiềm năng nhất, dòng tiền sẽ chảy chỗ trũng vào LDG
  4. Tâm lý Fomo của nhà đầu tư muốn săn cổ phiếu BĐS giá rẻ có quỹ đất lớn để được hưởng lợi thời kì bơm tiền (CEO, DIG…đã tăng quá nóng nên nđt mới rất sợ tham gia)
  5. LDG luôn nằm trong top các cổ phiếu được cá mập gom nhiều nhất trong 1 tháng qua. Đỉnh điểm là phiên 5 triệu cổ giá sàn giá 19.7 bị chén sạch trong đúng 3 phút gây chấn động tam sàn. Link video : https://youtu.be/T0Kj6qykYUY
  6. Các cổ đông chiến lược của LDG vô cùng tin tưởng và quyết tâm đi theo, theo dõi sự phát triển của công ty đến cùng.

ĐỊNH GIÁ LDG TRƯỚC MẮT : TARGET 4X ĐỂ TƯƠNG XỨNG VỚI GIÁ TRỊ TÀI SẢN HIỆN CÓ CỦA CÔNG T

Haha. Định giá 4x khi upchen. Còn giờ phải nhìn vào sự thật. Lên 1x đã rồi tính tiếp. Con số 4x phải tính bằng 2-3 năm chứ ko phải 1 năm

Có 1 điều là bds đang có dòng tiền vì thế còn tăng tiếp.

Trong tuần sau phải chốt hết BĐS đi bác .

Mình thì kệ. Ko quan tâm. Chỉ mua thêm ko bán. Tay to mới sợ, chứ nhỏ lẻ vốn bé tẹo như mình thì ko sợ

Ldg vùng trũng tài sản đất chỉ sau vin

Một dự án đã gấp 15 lần vốn chủ

Quan trọng là giá giờ ko bằng côvs trà đá bạn ạ. Haha

1 Likes

Chuẩn bạn

Ldg l14 ceo tăng khá tốt trong khi ldg vẫn lẹc đẹc Sau cuộc họp do Thủ tướng chủ trì, cổ phiếu bất động sản tăng giá mạnh - Báo Người lao động

2 Likes

Lấy nick gạo cội ra lùa mới uy tín :joy:

1 Likes

Haha. Ldg vẫn ok. Nhưng sau ceo

Từ từ em phấn đấu tích xanh như a8-1 gạo cội là gì

Haha. LDG chạy chậm chút để múc thêm xíu nữa a ạ. Chứ con này mà chạy cũng phê lắm. Haha

1 Likes