Động lực cho Bất động sản 2023

, , , , , , ,

:white_check_mark:Động lực cho Bất động sản 2023

• Với kế hoạch đẩy mạnh giải ngân đầu tư công trong năm 2023 được Chính phủ đề ra trong cuộc họp đầu năm nhằm mục tiêu duy trì tốc độ tăng trưởng GDP cũng như giải quyết vấn đề thanh khoản của nền kinh tế. Đây chính là động lực chính để hỗ trợ các doanh nghiệp Bất động sản phục hồi sau giai đoạn khó khăn ở Quý 4/2022.

• Theo kế hoạch thì Chính phủ đẩy mạnh giải ngân tập trung các dự án cao tốc ở khu vực phía để thúc đẩy đà phục hồi kinh tế của khu vực Miền Nam nói chung và Hồ Chí Minh nói riêng.

• Vậy nên các doanh nghiệp Bất động sản có dự án mở bán hoặc cho thuê ở khu vực Miền Nam sẽ hưởng lợi gián tiếp từ giá trị các dự án đầu tư công mang lại. Một số doanh nghiệp có thể kể đến như KDH NLG DXG IDC (Khu công nghiệp),…

• Ngoài ra, vấn đề thanh khoản cũng là một trở ngại của các doanh nghiệp Bất động sản kèm theo đó là niềm tin của nhà đầu tư đối với các dự án có pháp lý không rõ ràng.

:point_right:Góc nhìn cá nhân: Đầu tư công chỉ là chất xúc tác cho nhịp hồi của nhóm Ngành Bất động sản sau giai đoạn lao dốc mạnh trước đó. Tuy nhiên, để nhóm ngành này bước vào giai đoạn tăng trưởng thì Nhà nước cũng cần có Chính sách để giải quyết vấn đề về thanh khoản cũng như Trái phiếu.
#batdongsan #cophieu #dautucong #DXG #NLG #KDH #IDC
35c842c0350934a0a0607aa8e1b9e8dd44f049f7_2_690x387

Screenshot 2023-01-25 160652

1 Likes

Dig đất dtc về hết nhà nó

1 Likes

Dig thằng Tuấn lắp mất uy tín vãi

1 Likes

Người yêu cô giáo bỏ ông chưa?:laughing:
Định tự tử từ giá 4x mà
Tôi tưởng ông nhìn rõ DIG , 3 chữ cái rồi.
Giờ quay xe rồi à? Thế cũng là Fo như tôi à
Trên f đéo tin đc ai đâu nhỉ :smile::smile::smile:

Fo khờ khạo vẫn tin nó lên 500, 1 tr
Múc, húc, xúc
Vẫn thi thoảng có lương múc như tôi ko???
Đâm lao thì theo lao đến cùng chứ?
Cuối năm nay ít nhất lên 200k đấy,:laughing::laughing::laughing: kakkakakaka

200k e là khó nhưng chắc múc giá này có lãi haha

Thế là xuống tàu à.
Đừng chim lợn nhá, để tôi hòa vốn đã xong chim lợn cũng đc.:laughing::laughing::laughing:
Giá vốn tôi 60, chết cũng theo A7… Một thời … múc, húc, xúc.
2022, sẽ ko bao giờ quên. Năm quá khủng khiếp với F0 như tôi. Bao đêm đéo ngủ đc
Nhưng DIG cũng tiềm năng, nếu thằng chủ tịch nó ko mõm. Tôi … có khả năng về bờ. Có khi còn lãi đậm ý

2 Likes

Hội những người lạc quan hơn bệnh nhân ung thư ha ha

1 Likes

Haha.
Chim lợn chúa đây rồi. B ố chào c son.
Sao mày chỉ chim lợn DIG vậy mày, thằng CT nó làm gì mẹ mày à :laughing::laughing::laughing:

Bọn cứ đòi xuống cho mua muốn khôn hơn người khác chỉ có ăn cám

Anh chấp nó làm gì. Nó ko đc ăn sóng BDS năm ngoái nên cay cú. Cái thằng 10 tỉ ko có đi gato với người có cả vài trăm tỉ.

Mình ko tin ai trên f này nữa.
Nhưng nó khuyên F0 vào ngân hàng để gỡ lại trong giai đoạn này thì biết nó thế nào ròi

1 Likes

Kệ nó đi anh. Anh thấy cái mặt nó ko dám đưa lên diễn đàn tên thì tên giả thì anh biết nó là loại nào rồi đấy.

Các dn làm ăn thật, lợi nhuận thật, giá rẻ thật thì chúng mày ko mua, lại cứ hò nhau nhẩy vào mấy con ghẻ, giá đã thổi lên cao, ln ko có, xong vỗ ngực đầu tư, sóng này sóng nọ, chỉ chực úp bô lên đầu nhau

1 Likes

Thứ mày nhìn thấy tốt vậy thiên hạ nó ko nhìn thấy à. Mày phải trả cái giá đắt. Tao mua công ty toàn nhìn lởm nhưng tài sản nó siêu to. Bơm tiền nó lại nở ra nâng hạng thị trường nó nở ra. Bank nở bằng niềm tin hả. Thánh PE EPS haha

Mày chơi 10 con xác chết x10 dc 1 con thì cũng chả ăn thua đâu, ng ta đầu tư vs tâm thế bình thản, dn tốt, giá tốt, còn bọn mày chỉ chực chờ hô để úp bô lên đầu nhau, hỏi ln đâu thì đéo bg có

tao cầm cổ phiếu toàn vài năm chứ éo như mày

1 Likes

Trong down thì con đéo nào chả có lái lợn nó úp bô.
Ngân hàng của mày hàng tỷ cổ cũng ko giảm hay giảm ý nhỉ :smile::smile::smile:. Ngu như bò.
Chả còn nào ko có lái lợn đâu con bò

1 Likes

Bn cổ ko qt, tỷ hay tỷ tỷ kệ mẹ nó, năm đẻ ra dc 20% là dn tốt, min book vào là vị thế tốt, những thứ cơ bản vậy mày ko bg hiểu dc, đầu óc mày hỏng rồi, chơi toàn con rác bảo sao ko bị vặt trụi lông

Chúng nó đẻ ra book của mày.
Book với biếc, mày nghĩ chỉ m biết book thằng khác nó ko biết.
Thôi b ố tàu ngầm đây Son.