Dòng sắt thép có khả năng phá sản hàng loạt?

, , , ,

Thấy bán như sắp phá sản hết vậy các cụ …Hay quý 4 có gì xấu ạ
Định bắt đáy ít làm của để dành ,nhưng hơi camarun
Nhờ các cao thủ,trung thủ,thấp thủ…Tư vấn giúp gà em với ạ
Lính mới còn non kinh nghiệm nếu ko p các cụ bỏ quá cho
Nhờ bác @Rongdo007 và em @lolemsieuchanh cho xin vài lời vàng Ngọc

1 Likes

Nhiều cụ bảo thép đang lao dốc ko phanh …Thế này toi e rồi ,sáng vừa thò tay vào múc một ít

2 Likes

Mua thép giờ chỉ có bán nhà thôi

1 Likes

Hết chu kỳ tăng rồi giờ đến chu kỳ giảm

Tks cụ
Nhỡ tay múc ít rồi , giờ phải làm thao

1 Likes

Thấy khối ngoại nó bán hpg trên đỉnh cả mấy tháng rồi mà cụ vẫn múc

1 Likes

Vậy là họ ăn song giờ e vào rửa bát à …Số nhọ

2 Likes

Mới oánh Ck lên e cứ giao dịch loạn xạ , có biết gì đâu

2 Likes

Hbc đang tăng tốc

Chúc mừng bác …Dòng thép lại tiếp tục bị xả rồi

2 Likes

Sắt thép còn giảm dài hạn

Giá quặng sắt xuống thấp nhất 1 năm Giá quặng sắt trên sàn giao dịch Đại Liên (Trung Quốc) xuống mức thấp nhất kể từ tháng 11/2020. Cuộc khủng hoảng thanh khoản trầm trọng trong lĩnh vực bất động sản, đặc biệt liên quan đến vụ Evergrande, khiến nhu cầu thép giảm vì bất động sản chiếm đến 1/4 tiêu thụ thép tại Trung Quốc. Đỗ Lan (Theo Mining.com) Thứ năm, 11/11/2021, 09:44 (GMT+7) Giá quặng sắt giao tháng 1/2022 trên sàn giao dịch Đại Liên, Trung Quốc ngày 10/11 ở mức 536,5 nhân dân tệ/tấn (83,6 USD/tấn), mức thấp nhất kể từ tháng 11/2020. Trên sàn giao dịch Singapore, giá quặng sắt trong hợp đồng giao tháng 12 là 87,2

Giá quặng lao dốc ,mà giá phế liệu lại tăng phi mã lập đỉnh 13 năm
Nó sai sai cái gì ở đây ko bác …Chỉ ghê vài ngày nữa lại báo tăng giá thép từ các cty thì căng phết

1 Likes

Bác yên tâm . Giá thep thê giới mà lao dôc thì thep vn cũng phải giamt thôi . Nhưng có độ trễ . Bác nhìn hàng tông kho của mấy cty thép vn thì biết . Sắp hết chỗ để rồi

1 Likes

Khi các a ko chịu nổi thì phải xả hàng thôi . Lúc đó gia lao dôc ko phanh . Hbc sẽ thu về 5000 ty lợi nhuận

2 Likes

Vậy hàng về vẫn phải cắt dòng thép à cụ

1 Likes

Ok bác

1 Likes

giá thép thế giới giảm rất mạnh trong thời gian qua.

2 Likes

Giá thép thế giới là vậy, các bác thử ra cửa hàng sắt thép xem có giảm ko nào.

1 Likes

Ông nào ôm cứ ôm đi, nói hay lắm. Năm 2008 1 loạt đại lý găm hàng giá cao, lúc lên đỉnh giá 23 tr/tấn xong chính phủ ra tay bình ổn giá về 11tr/tấn, bao đại lý phá sản. Giá sắt giao tháng 5/2022 là 3833 tệ/tấn. Đỉnh năm nay là gần 6000 tệ/tấn. Sau này 1 loạt phá sản thôi nếu cứ khư khư cố chấp. Chính phủ sắp giảm thuế nhập khẩu thép rồi, ngồi đó mà ôm hàng

4 Likes