Dòng than- năm 2021-2023 có gì hay?

, ,

Xem đã e. Chưa ổn để mua mới

Em bán xong e buồn muốn nghỉ chơi

Nbc lái phũ. Chốt lãi k bh sai

Coi như an ủi

:heart_eyes:

Bao giờ có điểm mua bác báo nhé. Em cũng ham con này lắm ấy

:sunglasses: bài viết hay quá

chuẩn nhịp thì nbc tầm 20 nhịp này. ^^

1 Likes

nbc tốt nhất là 11,x-12

1 Likes

Mãi mãi 1 niềm tin. “Việt Nam! Chiến thắng đại dịch”

1 Likes

NBC đang đi vào sóng 3 elliott, tuy nhiên hôm 12/08/2021 lại có cây nến đỏ dài và khối lượng lớn khá hoang mang; mọi người lưu ý, nếu NBC có phiên nào đóng cửa dưới 13.5 và với khối lượng lớn thì thể hiện ý chí của lái là không đánh tiếp.

vùng nào múc tốt vậy LP ơi. chờ mua lại mà chưa có nè :stuck_out_tongue_winking_eye:

Giá than bán cho tkv do tkv điều tiết, giá bán than của tkv cho nhiệt điện k tăng thì giá than thế giới có bốc 10 lần nữa cũng k tăng, giá bán của tkv phụ thuộc nhu cầu điện mà nhu cầu điện thì nhiệt điện than k được ưu tiên nhé, nhu cầu điện yếu do covid, ôm cổ than chắc ôm bom hộ các bác mất😀

cảm ơn b đã cmt!

1. than k phải chỉ bán mỗi cho nhiệt điện.
  2. tkv điều chỉnh theo 6thg/lần, để phù hợp vs TT chung, cũng như phân bổ ln trong các tvien.
  3. t thích ôm bom, vì nó đã nổ là nổ rất to, đôi khi còn lóe sáng. cũng vui mắt. hihi.
  4. có duyên bác lên tàu cho vui.
    thân ái! “VN chiến thắng đại dịch :heart_eyes:
1 Likes

Hello các bác em đợt này cũng vào mã than mong được bơi cùng các cá mập kiếm cơm

Bơi :swimming_woman: vs cá mập dễ say sóng lém​:crazy_face:

Bán cbo nhiệt điện chiếm đến 70%, giá than sản xuất trong nước k tăng trong gần 2 năm qua, chỉ có than phối trộn là tăng thôi, nhưng mức tăng k đáng kể do cầu yếu. Chỉ có 1 lợi thế tồn kho than nhập năm trước giá rẻ thì than phối trộn rẻ hơn canh tranh hơn thôi. Thêm vào đó mấy ông sản xuất than giá do tkv điều tiết, cùng 1 loại than nhưng mỗi ông bán tkv lại mua 1 giá khác nhau đảm bảo mấy ông đấy có lãi ví dụ như than Hà Tu có mức giá mua của tkv cao nhất trong nhóm than do thời gian đầu khai thác mỏ mới( hệ số bóc đất cao) nên được TKV hỗ trợ thông qua giá mua. Với bác phải tìm hiểu thêm xem khai thác ngày càng xuống sâu giá vốn có xu hướng tăng đấy. Năm trước có lãi lớn hơn nhưng mấy cty khai thác đều trích khấu hao nhanh nên ln cũng k còn lại mấy đâu. Good luck bác😀

ok b. :heart_eyes: