Dòng than- năm 2021-2023 có gì hay?

, ,

Thời của thông tin mà, tin của gì đến trước auto nó là chuẩn mực, các thứ sau sẽ là A. NBC là 1 kiểu TINA và kéo theo FOMO.

Cụ mông lung ở chỗ nào? K có kỳ vọng:))) cổ phiếu còn lâu mới tăng :sunglasses:

:star_struck::star_struck:

To bé bự nhỏ k quan trọng. Quan trong vừa😀

Tôi thì ko mông lung khi đầu tư.
Nhưng cả cái thớt này từ bài đầu tiên nhìn có vẻ rất công phu, nhiều thông tin nhưng toàn võ đoán, người viết thậm chí ko biết viết chữ gì tiếp sau cho nó thành 1 bài trọn vẹn.
Người vào comment thì “tỏ ra mình ổn”, còn người tiếp chuyện thì “tỏ ra nguy hiểm” bằng cách nói mập mờ (mờ vì ko tỏ, còn mập hay ko thì tùy thực phẩm).

Ngành than này ít thông tin (số đông là vậy) nên múa tí bút là đầy fan cuồng, F0 chưa cách ly.

@namtee bác ơi cho em hỏi 244 tỉ tồn kho của con NBC thành phẩm book ra lợi nhuận thì ra bnhieu được bác nhỉ

Nó mà như quả quý 2 vừa rồi thì ae điếng người. Nhưng t thì nghĩ quý 3 chắc k như vậy. B cứ nhân giá than tkv áp. (Tháng 8, tháng 9 tăng lên mức mới- còn không thì cứ tạm tính thận trong giá cũ 50-55usd cho dễ)

:slightly_smiling_face: cảm ơn cụ. Cụ có thể làm 1 topic chi tiết hơn cho ae tham khảo nhé. Còn nếu k ổn, cụ có thể ra khỏi :house: này mà:blush:

1 Likes

Còn phương pháp đầu tư mỗi người 1 kiểu. Chọn cổ cũng vậy. T thì thấy đầy người pt bctc đầy người pt doanh nghiệp như chuyên gia, hoặc ptkt ở mức thượng thừa, nhưng thực chiến thì…chắc cụ hiểu ý tôi. “Bạn làm gì nói gì k quan trọng, quan trọng sau 1 khoảng time khi bạn mua cổ phiếu- nó làm túi tiền của bạn vơi hay đầy”:slightly_smiling_face:

1 Likes

Chúc ace nhà ta ngày mới vui vẻ. Tôi thấy các F giờ … nhìu lắm. Thú thật đang chờ 2-3 cây sàn nữa đây. Vì pic này đầy ng đảo hàng giỏi. :grinning::heart_eyes:. Các a lái nghe e khấn thì thứ 4 đạp nhé

Chứng khoán của sự kì vọng “Khi sự việc được rõ ràng thì bạn sẽ trả một cái giá khá đắt”

Than ở dưới đấy nên cũng tìm thông tin cũng khó. Xúc 1 lên 2 gầu thì ghi nhận 1 còn 1 gầu đi Thổ Nhĩ Kỳ :)))

Sàn thì khó sàn, nhưng lình xình đi ngang chờ cuối tháng lại ra 1 tờ A4 tăng giá than rồi lại tăng mạnh vài phiên.

Ai đầu tư thì quan tâm, ai rãnh mà không đầu tư cũng nhảy vào nói xấu, chỉ có CL !

1 Likes

:sweat_smile::sweat_smile: hai hnay tâm trạng em cùng đang k dc vui. Doanh trại quân thì đông- boss thì đi ctac. Quản k xuể:blush:

1 Likes

Cứ ngỡ lâu rồi đất nước bình yên

Nhiệm vụ không nguy nan như thời chiến

Mới hay nơi trận địa không tiếng súng

Hiểm nguy vẫn còn thường trực, bủa vây

Bỏng chát gió Lào, sương muối buốt tay

Hạn rộng, mặn sâu, dập dồn lũ tới

Tội phạm, kẻ thù rình rập đó đây

Bất cứ đâu cần có các anh ngay

Trưa thao trường, đêm biên cương có hay

Vẫn bền gan, lặng thầm anh chiến đấu

Mồ hôi nồng quyện máu thấm đất nâu

Nghe tin anh* lòng đắng ngắt, quặn đau

Ôi, lính thời bình – Tổ quốc vẫn ngợi ca

Màu áo anh hòa màu xanh đất nước

Anh đang gieo mầm thanh bình hạnh phúc

Lính cụ Hồ ngân mãi “Tiến quân ca”!
:+1::clinking_glasses::+1:

@namtee em thấy pefoward con NBC khá hấp dẫn nếu giá than cứ neo cao như này. cảm ơn bác viết của bác

1 Likes

Nbc có điểm mạnh: than của nó CLC, nên giá bán cao; điểm hơi bó buộc hiện tại: dự án 5k tỷ (nợ nhiều) - khai thác hầm lò sâu- k lộ thiên nên trước mắt CST … Hơn. Tuy nhiên lâu dài khi trữ lượng lộ thiên cạn, thì mấy anh hầm lò lại hay… “khó toàn vẹn” nhưng CST NBC TVD THT… t đánh giá cao nhất. “Sóng ngành- lên là lên cả”… những điều này t nói từ khi lập pic… chém gió chủ yếu- ai sợ ở nhà ôm vợ!:blush:

2 Likes

Có một thời vì tổ quốc quên mình

Vẫn nhớ thương một bóng hình kiều nữ

Vẫn khát khao một tình yêu lắm chứ !

Bởi bản năng tạo hoá đã ban rồi.

Có một thời để nhớ mãi trong tôi

Đã tiến bước dưới quân kì quyết thắng

Bất chấp đạn bom, kể chi trời mưa nắng

Súng chắc tay- thời đó mãi sao quên.

Có một thời… Đồng đội mãi gọi tên…!

1 Likes