Dòng tiền đang bị rút ra?

Đợt này nhiều người sẽ nghèo đi nhanh chóng. Thôi ai thắng thì nghỉ thôi

1 Likes

Ô nào cũng đọc đọc, cũng trầm ngâm suy nghĩ . Rồi lại mở f lên theo A7, A 77=49 nào đó rồi lại tính tính toán toán…rồi chợt ồ , đáy rồi rẻ rồi . Lại lao vào , t3 lại cắt lỗ, rồi lại mua tiếp …cái vòng luẩn quẩn…kkk

thị trường tới đây sẽ bị rút tiền ra đến mức gần như không ai thắng cả, chỉ còn lại các nhà đầu tư dài hạn mà thôi. Hầu hết sẽ mất sạch lãi và thành quả của 2020-2021. Đấy là bản chất của xoá bài làm lại.

1 Likes

Người ta rút tiền ra cách đây 1 vài tháng để bơm bất động sản lên như vũ bão rồi mà bây giờ các bác mới nhận ra à ?

Không rút chẳng lẻ ngồi đó ăn bô tụi nó. Chơi cái kiểu đó thì cho em xin, em về nhà chơi với vọ. ko biết nuôi dưỡng dòng tiền, đào tận gốc trốc tận rễ, ăn em 1 lần mãi mãi ko bao giờ ăn em lần thứ 2 nữa đâu vì em đ éo vào lại nữa.

Quy luật dòng tiền nó giống như 1 cái WC ý. Thằng ở trong muốn ra thằng ở ngoài muốn vào. Đơn giản thế thôi. Sao phải xoắn

Thế thì tháo cống mạnh rồi.

Cái mà các bác nhận ra thì thằng hàng xóm, thằng bên cạnh nó cũng biết. Nhưng cái thằng cầm cân nảy mực nó biết cách đây cả tháng cả năm rồi. Và nó đã phím cho cả tông ti họ hàng hang hốc nhà nó rồi. Các bác chỉ là fnnnn thôi

Các bác nên chấp nhận thực tế đi. Các bác còn non và xanh lắm, tớ cũng thế. Còn non, xanh lắm. Đừng chém

F247 này tung hô lũ lượt, ào ào vào chém này chém nọ loạn xạ chửi bới lung tung khi động chạm đến 1 cá nhân nào đó. Nực cười, khi hùa theo 1 người vô hình trong thế giới ảo. Có ai biết mặt biết tên chưa ? Thời đại công nghệ số có khác…funny lắm

Bình tĩnh lại đi, 1410 - 1420 là đáy của index rồi. Chỉ số sẽ phi lên 1600₫ nhé cả nhà. Nhưng kg phải dễ ăn như 2021 đâu. Kg chọn đúng cp vẫn die như bt. Vì thế tránh xa những pic bơm thổi x10, x100 đi. Chỉ mong ăn tầm 30% - 50% là ngon lắm rồi

:heart_eyes: :smiling_face_with_three_hearts:
Chém thế thôi.
Em đang lỗ nặng đây.
Các bác ngủ ngon nhé

1 Likes

Chém ác quá đấy cụ đang lỗ lòi. DAH cắt chưa để mai tôi còn vào.

1 Likes

Nông dân ít hưởng lợi lắm bác, chỉ thương lái mới quy định giá, vẫn chỉ là lợi ích nhóm thôi

1 Likes

Không nghỉ được bác ơi, thấy nó rẻ ngứa ngáy lại vào bắt đấy, kết quả nó giảm tiếp

1 Likes

Sự việc trắng bảng bên mua của các cổ phiếu BDS thời gian qua đã buộc Ngân hàng nhà nước tiếp tục gây sức ép về vấn đề rủi ro của dịch vụ margin của các công ty chứng khoán. Trong khi thế giới đang tiến dần đến thắt chặt tiền tệ, việc VN đang có dấu hiệu đi lệch pha trong chính sách cung tiền khiến NHNN buộc phải suy nghĩ kĩ và hành động cực kỳ thận trọng. Các tổ chức đầu tư và hệ thống phải chuẩn bị cho một phương án dự phòng tiền mặt đủ lớn.
Rõ ràng Thống đốc NHNN đã rất nhất quán khi truyền đi thông điệp “không để tiền bơm ra chảy vào BDS và TTCK”!

3 Likes

Ý chí của tạo lập rất rõ ràng, nếu tiền không đổ vào đúng nơi cần thì phải nắn cho gẫy cổ thì thôi. KK máu sẽ đổ thành sông, quan sát FLC và mấy anh hàng nóng còn trần thì vất dép mà chạy thôi.

1 Likes
2 Likes

Về cơ bản nhà nước đều biết bơm tiền là ủng hộ đầu cơ, nhưng biết cũng chẳng làm gì được.

• phải ưu tiên tăng GDP và xuất khẩu trước nên phải tiếp tục bơm, lạm phát phải tạm gác ưu tiên lại, giữ lp danh nghĩa 4% là dc
  • bđs trước mắt ko đập xì bóng đc. Bđs chết làm đẩy lạm phát tiêu dùng tăng vọt. Bđs chết kéo ngân hàng chết chung, ngân hàng chết thì khỏi giải thích tiếp.
  • kinh tế hồi phục thì từ từ chích bóng bđs sau, giảm bơm tăng lãi suất, siết dần dần chính sách bđs
  • trước mắt ko làm gì được thì nhà nước dùng media làm đòn gió hù nđt cá nhân, làm giảm đầu cơ trong dân. Đối với doanh nghiệp bđs thì siết trái phiếu, siết tín dụng, nắn dòng bơm tiền.

Mình phản biện vậy hợp lý ko?

3 Likes
  • tiền bơm ra không chảy vào bđs, ttck
  • nhưng tiền bơm ra làm kích hoạt dòng tiền cả xã hội đầu cơ vào bđs, ttck
    Mình phản biện vậy dc ko bác?
1 Likes