Dự báo nhịp này vượt 1300 điểm bằng bank và nhóm cp trụ

Dự báo lái kéo mạnh nhịp này , tôi thấy nghi ngờ khả năng lái dùng trụ và bank kéo vnindex vượt 1300 điểm cho các nhà phân tích vào phân tích.
cũng như lúc lái thích đạp thì có ai phân tích dự báo sớm được lái họ đạp 20 đến 30 điểm có 20 phút cuối phiên khớp lệnh không???
nghi ngờ là bản chất khó thay đổi của ttck
tôi đặt cửa lái dùng bank và trụ kéo vnindex vượt 1300 điểm để tiến về 1370 điểm
hãy chọn cp còn rẻ còn nhiều dư địa tăng giá mà có kqkd tốt giá cp chưa tăng nhiều để mua mà ko cần quan tâm nhiều đến vnindex .
mời ace cho ý kiến !?

Nhìn đồ thị Tuần dưới của vnindex tôi thấy cửa tăng 70% đó
MA tuần vượt ma 20 tuần hướng lên mây xanh phía trước đó .các chỉ báo tuần hướng lên mây tuần xanh và các tín hiệu tăng giá tuần của vnindex chưa bị vi phạm.
nhìn thế mây , nhìn tenkan kijune và dải bolingerband tuần hướng lên ủng hộ nhịp tăng theo tuần vẫn còn nguyên giá trị
chỉ báo rsi tuần đang là 49 và hướng lên , chỉ báo dòng tiền đang gia tăng, momentum đang tăng và kênh tăng đang khá vững chắc .
các nhịp chỉnh chỉ là chỉnh ngắn hạn
ace xem chart

nhìn đồ thị ngày đang rất tích cực đó các ngưỡng kháng cự khá mạnh là các đường kẻ ngang màu đỏ nhé ace hãy quyết định sớm .
chỉ mua các cp có kqkd vượt trội giá cp còn rẻ , đặc biệt sắp nhận cổ tức nhiều mà giá cp chưa tăng trong 2 năm vừa qua và những cp có đột biến về quỹ đất về kqkd của dn ví dụ như ijc idi asm hsg hpg gex vvv…
chú ý dòng bank sẽ được kéo
dòng bds và nhóm đầu cơ mạnh có dig dxg gex vvvv…

6 Likes

ace có sợ thì sợ lúc vnindex chạm 1400 điểm hãy lo sợ và quản trị rủi ro
chứ tầm này thì ko có sợ và ko cần phải lo sợ mà là soi kỹ DN để MÚC .

bằng sự nhạy cảm của ndt FN thì tôi đặt cửa cao vnindex sẽ vượt 1300 để tiến lên 1370+_ rồi nếu đẹp có thể có 1430xxx+_
Nhóm bank dẫn sóng nhưng ko phải tăng mạnh mà chỉ là giữ nhịp và hầu hết các cp nhóm bank sẽ tiến về đỉnh cũ
nhóm ck có hồi nhưng dư địa tăng không còn nhiều
nhóm bluchip có nhóm Vre vhm vic msn sẽ tăng tốt nhất nhóm bluchip nhịp này
nhóm tăng bình thường giữ nhịp đồng pha là nhóm bds tuỳ cp sẽ tăng rất tốt còn nhóm đầu cơ dòng bds ko tăng nhiều đâu
nhóm thép cũng tăng nhưng dư địa chỉ là 20% là nhiều tính từ thời điểm này
như vậy thị trường có thể chạm 1400điểm +_ nhưng chọn sai cp thì cửa ăn rất thấp và cửa hoà là cao
nhóm cp riêng lẻ không phụ thuộc bất cứ ngành nào có kqkd tốt giá cp chưa tăng nhiều trong 2 năm qua sẽ là nhóm cp tăng nhiều nhất mạnh nhất đây là kinh nghiệm 20 năm đầu tư mới có được.ace hãy chọn cp cho riêng mình hoặc theo dõi danh mục của những ndt thành công , hoặc tham khảo danh mục cp tôi nắm giữ pr , tôi có 10 mã cp tăng giảm tỷ trọng hợp lý theo nhịp của thị trường.
những mã cp bo cung, nguồn cung thấp thanh khoản thấp tích luỹ lâu sẽ ăn bằng lần hãy quan sát lái họ kéo thì âm thầm đu theo mà ko cần pr làm gì.
đặc biệt chú ý các cp đã tích luỹ nền đủ lâu và rất lâu đây sẽ là siêu cổ phiếu đó tôi ko tiện pr ae theo sát tôi mua hoặc ko mua tôi thấy hay tôi pr cho các bạn kiếm ăn .Vì mua thì tiền hết ko mua được ko có còn sức mua nữa .

nếu các bạn nghe theo chuyên gia mà các bạn đang đầu tư có lãi hãy theo chuyên gia tiếp đi
nếu các bạn nghe theo chuyên gia mà hiệu quả chưa cao hãy tìm những ndt có kiến thức kinh nghiệm để đi theo họ mà đầu tư mà ko có phụ thuộc vào ý kiến của bất kỳ ai
trước tết tôi có lập topic hãy mua trước tết lúc nhiều ndt còn lo cắt lỗ :smiley:
giờ tôi lại lập topic hy vọng lấy may để vnindex vượt 1300 hoành tráng
chọn cp quan trọng hơn chọn vnindex là tăng hay giảm việc đó cùng với tỷ trọng cùng với kỹ năng đi vốn quản trị vốn mang lại thành công vượt trội cho các bạn.

1 Likes

dự báo nhanh mai ko được fomo mua giá cao
vnindex sẽ có thể chạm hoặc vượt 1275 rồi điều chỉnh trở lại cho ace mua hàng nên ko phải fomo ko phải xoắn nha ae .
điều chỉnh là để nhìn để chọn để mua cp mà ko có sợ nha

với ae đánh bạc phái sinh thì có thể canh short khi vnindex chạm 1305 điểm và quản trị rủi ro cho tốt nha . Vì đặt cửa xu hướng tăng nên phải linh hoạt trong việc long short nha
xu hướng vnindex tăng , trong quá trình tăng có giảm rồi lại tăng .
nhìn đồ thị vn30 đang rất đẹp

bên dưới là đồ thị vnindex cũng rất đẹp luôn đó

nếu thị trường tăng từ từ ko cần thanh khoản phải cao
và thị trường nếu giảm thì thanh khoản cũng ko được phép cao hơn 130% trung bình volume 20 phiên
nếu tôi dự báo sai mà thị trường đi theo kịch bản xấu thì ace cần quản trị rủi ro theo vị thế tài khoản của mình mà ko cần phải bảo thủ /
thị trường xấu là thanh khoản vượt 130% trung bình 20 phiên và nhiều cp giảm sàn với khối lượng giao dịch lớn
còn thị trường chỉ giảm nhẹ tầm 10-15 điểm thanh khoản thấp thì ko có gì phải sợ hết quan trọng là tk nắm cp nào , mua cp nào giá bao nhiêu thôi.
nhận định nhóm ngành tôi đã nói rõ ở trên rồi
phải có kế hoạch giao dịch mà ko nghe theo bất cứ ai bất cứ người nào
tk của mình thì mình phải lo giữ
mọi thông tin nhận định chỉ mang tính tham khảo .

2 Likes

xúc chưa anh em???

1 Likes

nay lại tăng mỗi hôm tăng ít một
tăng đến lúc nào ae tin là tăng thì thị trường lại điều chỉnh giảm :smiley:

nhìn chart vnindex đang rất tích cực nhé
nhìn các chỉ báo thì chart vnindex đang rất tích cực dự báo sẽ sớm vượt 1300 điểm.
phiên hôm nay nến đã vượt ma 20D và vượt lên gần đỉnh cây nến giảm giá ngày 24/6 điều đó hàm ý phủ nhận cây nến giảm ngày 24 .
chỉ báo sức mạnh đang 54, chỉ báo dòng tiền gia tăng, chỉ báo động lượng tăng tốc , macd chuẩn bị cắt trục 0, histogram chuyển màu và thu hẹp, tóm lại rất nhiều chỉ báo tích cực.
có nghĩa thị trường giảm giá chỉ là ngắn hạn và tiếp tục uptrend .

thị trường tăng trong nghi ngờ tăng trong một giai đoạn nhất định thì không cần thanh khoản phải lớn phải tăng mạnh
cái điều kỳ diệu ở ptkt nó nằm ở chỗ cùng 1 đồ thị 1 chỉ báo mỗi người có một góc nhìn khác nhau
có điều ko ai dự báo được nhịp giảm mạnh giảm sốc
và cũng ko ai dự báo được nhịp tăng lại mạnh như vậy và có vẻ gấp gáp như vậy
nên việc quản trị rủi ro quan trọng hơn việc dự báo điểm số tăng hay giảm tức là chúng ta làm gì với vị thế với tài khoản của mình khi thị trường tăng
và ngược lại chúng ta sẽ làm gì khi thị trường đột ngột giảm mạnh thị trường trở mặt
chứ dự báo thị trường tăng hay giảm nó như tung đồng xu sấp ngửa rất khó tuy nhiên sác suất dự báo cần phải đúng nhiều hơn là sai và đưa ra phương án hành động cụ thể phù hợp với tài khoản của mình.

Thật tuyệt vời
số ndt kiếm được tiền bền vững là những ndt có kiến thức và có kinh nghiệm .
chúc mừng ace ndt ngày mai khả năng cao vnindex vượt 1300 điểm với thanh khoản lớn.

nay xúc fullmargin được chưa anh em hay chờ nó vượt hẳn 1300 nó test lại rồi mới xúc margin???

danh mục tôi đang nắm giữ ace tham khảo ijc idi asm bcg dxg dqc pac bcm hsg dpm
ae theo dõi nhé tôi sẽ tăng và giảm tỷ trọng tuỳ thời điểm tuỳ cp .

Chọn cổ phiếu quan trọng hơn nhìn vnindex tăng hay giảm
hãy mua các cp có trend tăng, đang trend tăng và nắm giữ
bán các cp yếu và duy trì danh mục và tỷ trọng
nhịp này tôi dự báo vnindex gặp kháng cự ở 1310+_ sau đó điều chỉnh nhẹ rồi mục tiêu hướng tới là 1370 nếu mạnh có thể lên 1440xxx …

nhận định thị trường và các nhóm cp tôi đã viết ở quote này, từ ngày lập topic và nhận định thì các nhóm vẫn đi đúng kế hoạch như bank, chứng khoán, thép và dòng bds , hãy chú ý đến nhóm cp tôi nhận định có điểm mua hay điểm bán và chú ý nhóm nào sẽ tăng mạnh để mua để tối ưu hoá lợi nhuận.
đọc kỹ ae nhé ko có mua bán bừa là ko có được đâu.
cp nào có điểm mua thì mua , cp nào có điểm bán thì bán ko cần quan tâm vnindex đoạn này , sớm muộn gì nó sẽ vượt 1300 điểm để tiến lên các mốc điểm cao hơn.

thị trường cứ lừ lừ mà tiến lên
chọn nhóm cp đã tích luỹ lâu , đã có quá trình rũ bỏ như ijc idi bcg cơ hội sẽ vô cùng lớn trong nhịp này ace nha.

tôi thấy dòng becamex tăng tốt quá.
tdc lại lộ trần phiên tăng trần thứ 2 liên tiếp
bcm tăng tốt
ijc tăng tốt
sóng lớn dòng becamex anh em nhận ra chưa ???
liệu chiều nay có tím hết một loạt không anh em???

bcm ijc gex cii dxg idi asm vcg đang có điểm mua đẹp ae thích mã nào chơi mã đó

sau các biến động thu hẹp của giá cp ijc nó sẽ sớm tăng tốc nước rút ace nhìn đồ thị ijc cơ hội tới đỉnh giá vô cùng lớn.

chọn cổ phiếu, chọn giá mua quan trọng hơn là nhìn vnindex xanh hay đỏ
Hãy mua được cp giá tốt và chọn giá bán tốt khi thị trường hưng phấn mà ko có phải mua lúc giá cp lên cao.