Dự báo TT từ ngày mai đến 30/12

, , , , , ,

Đồng ý với bác ở trong khoảng thời gian gần. Sẽ có khoảng thời gian sập ko vuốt mặt kịp như đợt sập trc…

Nghĩ mà buồn… nếu ai từng sống ở nước ngoài thì thấy VN mình nghèo, thu nhập thấp mà mức sống lại rất cao…

1 Likes

Người dân châu Âu sắp bị cắt điện luân phiên

(Dân trí) - Khi thời tiết lạnh hơn trong bối cảnh khủng hoảng năng lượng, chính phủ nhiều nước ở châu Âu cho rằng cắt điện luân phiên là cần thiết, nhằm thích ứng với điều kiện nguồn cung điện khó khăn.

Một số thành phố ở châu Âu đang tính đến phương cắt điện luân phiên để tiết kiệm điện. Tạm thời dịch vụ phát sóng di động và internet sẽ bị cắt, các trường học cũng đóng cửa vì thiếu năng lượng cho chiếu sáng và hệ thống sưởi ấm, thậm chí đèn giao thông cũng có thể bị cắt tạm thời trong thời gian ngắn.

Trước đó, châu Âu đã dành nhiều tháng để tích trữ nhiên liệu để duy trì hoạt động của lưới điện. Nhưng khi nhiệt độ giảm sâu, chính phủ các nước bắt đầu thông báo để người dân chuẩn bị tinh thần có thể phải cắt điện để duy trì nguồn cung năng lượng lâu dài. Điều này chắc chắn sẽ tác động lớn đến cuộc sống hàng ngày của người dân.

1 Likes

Thế thì dòng P khéo làm tí đc đó bác nhỉ :smiley:

full all in BWE win!

Công ty dạng như Cấp nước Bình Dương này thì ko sợ những cú sập của TT vì doanh số của họ ko bao giờ giảm. Lãnh đạo CT CN Bình Dương cũng có tầm nhìn lắm. Cũng mua được nhiều đất đai cho công ty. Tôi cũng mới có dịp vào làm việc với công ty này tháng trước.

Nay TT sẽ tăng trên 1% do hiệu ứng của việc TQ chính thức mở của từ 8/1/23

TT nay tăng vượt cả dự đoán của tôi.

Có nhiều ae hiện đang rất thăng hoa. Nhiều người nay đã đua lệnh mua xanh, mua tím. Tuy nhiên, nhiều người đã quên hôm qua sàn nhiều hơn tím hôm nay nhiều. VNI đã thủng MA50, cửa hồi lấy lại MA50 là ko thể. Hôm nay chỉ là một phiên hồi kỹ thuật để bán ko phải để mua. Ai mua hôm này hàng về sẽ méo mặt.

1 Likes

Dự báo phiên ngày mai: Bull trap hoặc đỏ luôn vì nay ko vượt đc MA50

1 Likes

Bây giờ hãy mua và nắm giữ, thời gian qua quá điên rồ mua vào bán ra để bọn lái nó cướp. Hãy giữ hàng thật chặt. Lỗ 20,30% cũng không bán. Qua cái thời dìm sâu để vét bóc hốt rồi.

1 Likes

Ko việc gì phải thế. Tôi chắc chắn là bác sẽ hối hận vị hành động giữ hàng này. Nếu ko làm như thế bác có thể hồi hoặc lãi nhiều hơn nhiều. Sẽ ko chỉ là lỗ 20-30% nếu bác giữ hàng lúc này.

Kinh thế à bác. Nếu ai view uptrend thì tôi thán phục

F0 mới view thế thôi. Các cao thủ họ đều biết tình hình hiện nay. Chuẩn bị sập ko vuốt mặt kịp. Nhìn cái boiling band mở xuống thế kia thì nhịp này thủng đáy 8xx trc đó nhé