Du lịch biển cùng SKG

Điểm lại KQKD của SKG quý I/2023:

Đạt doanh thu gần 118 tỷ đồng, lãi sau thuế trên 33 tỷ đồng, lần lượt tăng trưởng 40% và 235% so với cùng kỳ năm trước. Đây là thông tin quá rõ ràng trên báo nên mình không bình luận thêm.

Doanh nghiệp kinh doanh tàu đưa khách ra đảo báo lãi tăng 235%, hoàn thành gần một nửa kế hoạch năm chỉ sau quý 1

Hoàn thành được 23% kế hoạch về doanh thu và xấp xỉ 46% kế hoạch lãi sau thuế.

Đểm nhấn đầu tư chính và đánh giá SKG:

• Biên gộp đang tăng trở lại nhanh. Biên gộp là cốt lõi cho cuộc chiến tăng trưởng.

• Doanh thu tăng trưởng do du lịch hồi phục (từ sự kiện Trung Quốc mở cửa và mùa hè và cao điểm nắng nóng hiện tại khách du lịch thường có xu hướng thích du lịch biển). Vì vậy SKG được hưởng lợi nhiều vì có nhiều đội tàu chở khách ra đảo.

• Công ty không nợ vay và dòng CFO bắt đầu dương sẽ tạo số dư tiền lớn lúc này trong khi phân kỳ đầu tư vẫn khá xa. Điều này có thể đảm bảo trả cổ tức tiền mặt.

SKG thuộc mã hiếm rồi, ko vay nợ bank , quý II , III là cao điểm du lịch tha hồ hốt bạc

1 Likes

Đang vào mùa cao điểm du lịch, nhất là du lịch biển → SKG sẽ còn nhiều tiềm năng trong Q2. :smiling_face_with_three_hearts:

Lái đánh hay quá, cuối phiên cjo xanh luôn

1 Likes

Múc SKG khi có giá đỏ

1 Likes

:smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

Đang cao điểm du lịch hè, tầu SKG chạy full công suất các tuyến

1 Likes

Đúng rồi ạ, hầu hết các địa điểm du lịch biển đều có tàu của SKG.

Chu kỳ tăng trưởng của SKG đã chính thức, hàng ngon nhất dòng di lịch

1 Likes

SKG kéo trong 1 nốt nhạc :rofl: :rofl: :rofl:
image

quá tuyệt vời

1 Likes

Nếu đang cầm SKG thì chúc mừng bạn nha hihi :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

thanks bác, mình đua cây ce đầu tiên lúc ra bc

1 Likes

Vậy là quá tốt luôn, chúc mừng bác. SKG vẫn quá ngon cho quý 2 này.
Mong sẽ là siêu cổ tiếp theo nhé. :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

oki bác mình hold tới bc quý 2 luôn. hàng ngon quá bác hèy, còn em nào phím em với

1 Likes

Bác có thể tham khảo các topic của mình nha. Đa số các topic mình viết dành cho hàng có cơ bản và hold được nè. Còn hàng đánh t và cầm ngắn thì tuỳ mỗi lúc thôi nên mình chỉ khuyến nghị khách hàng thôi ạ hihi.

Mình có phím đường từ đầu sóng nè bác, cũng như SKG câu chuyện của đường quý 2 vẫn rất ngon.

1 Likes

ôi trùng hàng nhiều thế, đường mình cũng có lss qns

1 Likes

Đoạn này hàng ngon, có lợi nhuận thật sự không nhiều ạ hihi :heart_eyes:

1 Likes

chuẩn luôn, phải chọn lọc xem báo cáo mới lọc cp ngon

2 Likes

SKG đầu cơ lướt sóng thui,lợi nhuận tăng mạnh nhưng so vốn hóa vẫn bé lắm

1 Likes