Đường nào cho ta?

Chờ các anh mua đủ đi bạn ơi… Mình cut 1 phần rồi, trả hàng cho lái, khi nào vào trend thì đu lại cùng.

2 Likes

Chuẩn bài, lúc trước hô nhét giấy vào mồm lái nhanh là vậy. Trò chơi than hồng trao tay phải nhanh tay nhanh mắt

4 Likes

cảm ơn b… mình nhỏ lẻ nương theo để sống… bác @Songda nhắc bên trên đã hiểu ý của bác ấy nên giờ tàu ngầm theo các a thôi ạ… GL!

2 Likes

Trả hàng càng nhanh càng bớt đau đớn anh ạ. 1530 bài học vẫn còn đó…

1 Likes

Đánh chiều lên dễ hơn chiều xuống, lý do cầm dài hạn khiến nhiều người đu vào cây giảm rất sâu, lúc NAV cụt nặng rồi thì lại mang ra cắt lỗ, đúng đáy thì còn cay nữa.

5 Likes

Chiều xuống là bài học bắt buộc phải đi qua, có thể ở ngoài nhìn nhưng phải xem cách nó di chuyển vì lịch sử luôn lặp lại

7 Likes

TTCK VN đội lái hoạt động rất mạnh vì luật nhiều kẽ hở chúng nó chả sợ, trường hợp của Quyết Còi và Nhân là quá lộ liễu không coi ai ra gì.

TTCK bị thao túng mạnh thì càng phải đánh chắc tay, khi đã downtrend thì kệ nó, rớt về vùng đáy kiểu gì đội lái chả gom lại hàng, gom đủ rồi chúng nó lại cho vút lên cao nếu vĩ mô tốt. Mình cứ vào bắt cây nổ vol, sau khi nó tạo đáy, có phiên bùng nổ là xem coi vol to đến đâu, đi theo sau nó 10% - 20% vẫn an toàn chán, hoặc những trường hợp đi ngang sau đó nó đạp lún xuống nảy lên là nó đang test lại cung cầu cũng là cơ hội cho mình vào bắt nếu nó break hẳn lên.

8 Likes

Đúng ạ, đi qua đoạn này, bỏ vài % vào học, đáng giá lắm luôn ạ

2 Likes

Chu kì chợ chứng là tích lũy, đẩy giá, phân phối, giảm giá rồi tích lũy lại. 1 số mã thì đã đi đến gần cuối đoạn giảm, còn rất nhiều mã lửng lơ. Tt uptrend thì phải có các đk là giấy phải về kho đủ, giờ nhỏ lẻ tắt app chưa ngó xử lý thì còn xa mới xong. 2 là tiền rẻ, cái này thì đang đắt lên. Tiền rẻ người ta mới đem đầu cơ. 3 là lứa cừu mới phải nhiều xèng, giờ còn đang đi học đi cày trả nợ thì còn lâu. 4 là bơm được tin tốt, cả thế giới vẫn hỗn loạn thì khó mà tốt

14 Likes

:grin: :grin: :grin:

2 Likes

Ngâm vài năm đánh 1 năm đủ sống rồi cần gì nhiều đâu, đội lái ăn vài xu lẻ làm gì cho tốn thời gian.

3 Likes

Thường thì cứ bảo: cut đúng đáy, với cut xong nó lên, cơ bản là phải “bán trả hàng” thì người ta mua đủ thì mới lên được. Em học theo anh ý này từ năm ngoái. Em ngẫm thấy đúng cực kỳ nên luôn tuân thủ và “Không mua tranh của lái”, trừ phi mình kiệt xuất, vốn dày, chịu được tra tấn và đi tiền giỏi thì không nói. Mình chỉ đi sau, ăn ké tí thôi

5 Likes

5 Likes

Thuyết âm mưu là lái lợn muốn ăn hàng trong danh sách trên à anh :stuck_out_tongue:

2 Likes

các cổ bị cắt bớt margin à ka ?

2 Likes

Chú ý cơ sở và Vni30 .Đừng để chênh nhiều ae nhé

6 Likes

Là sao ka

2 Likes

Thua

1 Likes

tưởng hnay nó phải nhốt hàng phiên thứ 6 bắt đáy thì nó lại thả cho chốt :))

2 Likes

Bán như chưa hề đc bán :rofl::rofl::rofl::rofl:.Đời có mấy cái 10 năm.Lỗ do mình chứ đổ thừa ai???

2 Likes