DXG - Cuộc hành trình lên vốn hóa 10 tỷ USD

Mấy bác tham khảo idj xem

Tui ra hàng rồi, đánh khó chịu quá :), sell in May, giai đoạn này ôm bank chờ đến t6 thôi :))

Xác nhận là thìn lươn, đã ra hàng vùng 13.6

Đáy 12.7 khó thủng ae có hàng cứ hâu

hôm nay so với thị trường chung thì đóng nến như thế là rất tích cực rồi. Các cổ BĐS giảm la liệt mà em nó đóng cửa vẫn tăng nhẹ! Bán là mất hàng đó anh em ạ!

bác còn hàng hay bán rồi bác ơi?

Thằng môi giới như dxs là thằng có thể buôn hàng của nhiều chủ đầu tư, nguồn hàng tăng nó là thằng bật đầu tiên

lý thuyết là thế bác ạ!

Nghĩ thử xem, nếu nhiều dự án đc gỡ pháp lý mà dxg không được gỡ thì dxs có thể bán hàng của bọn khác mà dxg thì Ko

P/b 0,3x rẻ như rau

bác thử nghĩ ngược lại xem. tại sao cái giai đoạn năm từ giữa năm 2021 đến đầu năm 2022. BĐS khắp nơi sốt như thế các chủ đầu tư khác lãi bằng lần mà sao DXS nó lại tăng chẳng đáng bao nhiêu hả bác?

1 Likes

So thử lãi trên vốn csh xem con nào hơn, chỉ ra xem

Đây là đang so sánh xem con nào sẽ có dòng tiền trước

1 Likes

em chỉ quan tâm 2 mã, mã nào mang lại nhiều lãi cho bản thân em thôi! Chứ lãi tăng mà giá cổ phiếu ko tăng thì cũng chỉ để cho đẹp báo cáo tài chính thôi!

1 Likes

Sao nãy bảo nhiều cdt lãi bằng lần, Ko có đâu biên ln tầm 10% thôi

chắc chắn thời gian tới sẽ giảm tiếp thôi. Lạm phát trong nước thấp, DXY xuy yếu. các yếu tố khác cũng đang ủng hộ ngân hàng nhà nước hạ lãi suất tiếp. Nên anh em giữ hàng cho chắc vào. đây mới giai đoạn chân sóng thôi nhé!

Cổ BĐS nói chung và DXG nói riêng được chính phủ bảo kê bằng hàng loạt chính sách hỗ trợ rồi. anh em yên tâm nắm giữ. ai đã lên tầu ổn định chỗ ngồi để tầu chuyển bánh rời ga 15 tiến về ga 18 nhé!

1 tuần giao dịch sau nghỉ lễ quá tích cực.

VNI đóng nến tuần quá đẹp. Nến tuần đóng trên MA20 và đóng ở mức cao nhất tuần với thanh khoản khá cao.