ELC đón đầu kỉ nguyên công nghệ số

Chờ báo cáo tài chính quí 1 xem thế nào.
Chưa thấy báo đài và đại hội nêu ra.
Nếu quí 1 tốt tăng trưởng tầm 20% thì em tin em chọn đúng công ty để đầu tư rồi.

Như hợp đồng em ví dụ ở trên, sau 1 năm hoàn thiện hệ thống, thì 8 năm sau vẫn có doanh thu vận hành.
Cổ phiếu công nghệ hay ở chỗ đó.
Có xứng để mình đầu tư lâu dài không

1 Likes

Mình là phận cá nhỏ, bơi theo cá lớn để kiếm ăn, vấn đề không phải cổ phiếu rẻ hay đắt, mà là thời điểm mình mua nó có sắp được đánh lên hay chưa? nếu không có dòng tiền lớn vào, cổ phiếu mình cho là rẻ nhưng nó cứ nằm ì ra không chịu lên thì cũng rất khó có kiên nhẫn để ôm lâu dài. Nếu như cổ phiếu đó hàng năm chi trả cổ tức tiền mặt và cổ tức đó trên thị giá cao hơn lãi suất ngân hàng thì có thể ôm không quan tâm dòng tiền lớn, nhưng ELC mấy năm gần đây không được vậy. Mình vào ELC khi có thông tin SSx thoái vốn giá thấp hơn rất nhiều với giá họ đầu tư ban đầu nên ngạc nhiên biết sẽ có game, sau đọc báo cáo tài chính quý 4/2020 thấy dòng tiền kinh doanh dương những 300 tỷ nên càng tự tin đầu tư, tưởng ELC sẽ được đánh lên vùng 17, 18 ngay trong quý 1/2021 nhưng thấy vùng 12, 13 ra hàng lương lớn quá nên đành phải bỏ, cá lớn không còn thì cá nhỏ mình cũng phải bơi đi thôi. Còn về giá trị, không nói đến mảng công nghệ, chỉ giá trị BĐS của ELC đã hơn vốn hóa 600 tỷ của nó rồi. Nhưng đó chỉ là góc nhìn của mình, vẫn đang theo dõi, nếu chỉ là điểm dừng chân của các anh thôi thì khi nào cảm thấy có cơ hội lại vào.

1 Likes

Với lại thấy bác vẽ hình TA ở trên, ai TA lại đi vào vùng giá đó, Heikin Ashi đang một đàn quạ bay mà, vào giá đó thì biết đâu đến đáy?

1 Likes

Lợi nhuận sau thế quí 1/2021 tăng 55% mà em nó vẫn cắm mỏ.
Em sắp hết lực bắt đáy rồi

Đáy rồi đó bác
Sideway rồi chờ thời cơ phi thôi

1 Likes

Bác chia sẻ rất tâm huyết.thank bác

Vâng em cũng hi vọng.
Vẫn chờ tiền cổ tức để chi tiêu tạm cá nhân.
ELC đang lõm nhẹ 14%

Lại phát sinh thêm khoản đầu tư quái quỷ gì nữa.
Đầu tư vào công ty VNPT-Fujisu là công ty quái gì mà giá 1 cổ phần chưa đến 5000đ
Hay lại đi vào vết xe đổ ngày xưa.
Bác nào am hiểu cho em xin vài lời nhé

Chiu ơi lên rồi này

1 Likes

Chiu đợi chia cổ tức rồi.
Lãng quên 1 chiều thu.
Hôm nay giao dịch khá tốt. Lực mua tốt.
Đúng như bạn nói trên kia, đáy quanh đây rồi.
hình ảnh

1 Likes

Lavender bạn vẫn trên tàu chứ

1 Likes

Vẫn bạn ơi
Tớ vẫn đánh giá ELC có khả năng tăng trưởng tốt

1 Likes

Dạo này tình hỉnh ổn phết bạn nhỉ.

1 Likes

Tích luỹ xong rồi
Hy vọng mai phi tiếp

chủ top là xahoa bên ■■■■ à thế thì người quen với C4G và ELC rồi nhỉ :). ELC tích lũy xong rồi đó nhịp này vượt 12.6 lên test lại đỉnh 14.8-15 không vậy:) ■■■■ chả hiểu sao lại block nick mình, chả hiệu tụi quản trị bên đấy dạo này block nick theo tiêu chí gì nữa, sang đây sinh hoạt với chủ top vậy @xahoa nhỉ :slight_smile:

1 Likes

C4G mình rời lâu rồi, dạo giá vật liệu phục vụ đầu tư công tăng quá. TN-CM lại chưa có hướng giải quyết.
Nên sang ELC cho lành, mọi thứ đang rất ok. Sang tháng cũng cổ tức 600 đ.
Lock nick trước mình cũng bị, lý do bảo mình hô hào và trong hội nhóm nào đó. Tranh luận mãi mới mở khoá lại.

Cần thiết bạn có thể inbox admin hỏi lý do khoá nick là gì.