Em chào các anh . Thị trường xác định vào siêu sóng ngành rồi đấy ạ

Em chào các anh.

Em thấy thị trường đang ngon trở lại rồi đấy, các anh cho chỉ đạo gì MP không ạ ?

Vào kiếm sóng với các anh đây, nằm chờ lâu quá rồi. Chúc các anh chị em trong F năm mới 2024 thắng lợi rực rỡ.

MP

9 Likes

Sóng đưa vào bờ không sao, đưa ra xa bờ thì biết làm ntn!? Nhìn volume vẫn rất thấp, xanh vỏ đỏ lòng (nếu bỏ qua nhóm bank), ngay ace trên F cũng tóp tóp hết rồi (sáng ra mở mắt thấy có 4k ace) thì… siêu sóng ngành cũng đành bỏ lỡ :face_with_hand_over_mouth:
=> chớ đua tranh kẻo mất Tết, giờ nên án binh bất động, ra hàng chốt bớt cho chắc ăn, nhất nhóm bank, midcap bđs, nghiên cứu vào dần nhóm năng lượng, nhiên liệu, nông thủy sản trong bối cảnh chiến tranh Nga-Ukraine và Israle-Trung đông vẫn sùng sục, vàng bạc vẫn có khả năng tăng phi mã…

1 Likes

Chào C MP. Lâu rồi ko thấy C xuất hiện. Đợt này C có gợi ý Cổ ngành nào ko chị?

1 Likes

BĐS đi em

1 Likes

Chào MP, chờ MP cho 3 chữ cái. :smiley:

1 Likes

Welcome MP, thêm 1 leader lead ae về bờ rồi ^^

1 Likes

Cũng không cưỡng lại dòng tiền anh ạ. Em thấy mọi người cứ nghi ngờ nhưng tiền thì cứ vào , index thì cứ lên. Vậy có phải là tăng trong nghi ngờ hả anh

Đầu sóng bao giờ chả vậy. Lúc Anh chị em trên F sôi động, ồn ào, lớp lớp hô hào đã là thành phần đuôi sóng rồi. Bản lĩnh thì mới đứng lên hô đoạn này

1 Likes

Em cảm ơn anh. Thấy anh em vui lại và thị trường cận tết phấn khởi quá. Giao dịch thanh khoản thị trường càng ngày càng mạnh

1 Likes

Dạ, sóng gần nhất là 30/6/2023 ăn được bạn VIX từ 7 lên gần 20 . Lúc 7 ngàn em bảo mọi người vào nghiên cứu mua vào đi bị chửi te tua chị ạ . :sweat_smile: Giờ lại cảm ơn . :smiling_face:

3 Likes

MP vô giờ này hơi bị dũng cảm đới😇

1 Likes

Dạ tiền vào thì em mới vào anh ạ.
Nhìn chỉ số lên nhưng toàn bank, còn các cổ phiếu khác thì quá rẻ rúng chưa tăng, Tất nhiên là MP không vào bank giờ này nữa. Còn các cp khác là em sông phi luôn anh

mã mới của MP đây ạ

3 Likes

Hình như mã này đang thay đổi cơ cấu ban lãnh đạo hay cổ đông lớn gì đó. Hqua em thấy lệnh mua bán thoả thuận nhiều.

1 Likes

Một người có khả năng quen

1 Likes

Quỹ BEHS cơ cấu bán lại toàn bộ cho anh Trịnh Tuấn chủ tịch PC1 kiểm soát DN đấy anh. Khi mỏ niken bắt đầu được khai thác từ quý IV/2023 sau 2 năm đầu tư nhà máy

2 Likes

Kinh thế gee thấy bảo lợi nhuận 2000tỏi, em đu còn chưa thấy ngày về bờ bữa nay pc1 chắc 2 năm nữa ùi

1 Likes

3 Likes

PC1 có phải họ hàng bên anh Đại dũng làm sân bay không.