EVF - Định giá Công ty tài chính tiêu dùng- tương quan FE credit và Home credit

EVF - Thong kê phiên giao dịch 18/3 :
Cá mập cá heo cá nhân mua ròng.

2 Likes

Em theo pic từ đầu và cũng đồng hành nhiều mã Như Vix Gex … nếu mua và giải ngân theo cách cô cô ko thể thua dc. Mà có chơi có chịu cô cô cũng đâu ép ai phải mua đâu

4 Likes

Đây là lần cuối cô cô reply lại cái này ( vì nói quá nhiều nên không muốn nói đi nói lại, đã cố gắng không muốn hiểu thì nói mãi cũng đến vậy), nếu còn thắc mắc vui long theo dõi lại toàn bộ topic và đọc kỹ nội quy trên trang đầu khi vào nhà cô cô, kẻo mang bực mình vào người. Và dành không gian lại cho các bài viết về DN.
Nick của bạn lập được 2-3 ngày nên cô cô quá rõ đây là nick phụ. nick mới thì có đặc điểm là lập được nhiều nick, nói sai thì lập được nick khác. Còn cô cô chỉ có cái nick này, nói sai đâu có lập được nick cô cô thứ 2 đúng không.

Lúc EVF lên 19,x. Tại sao không báo mọi người bán. Bởi vì :

Thứ 1 là cô cô đầu tư vào 1 DN không phải đi lướt sóng, oánh T+ , mua xong rồi T+ ,hàng về bảo mọi người vào để mình bán. Đó là tiêu chí từ xưa đến nay rồi. Không bỏ được. CHính vì thế 1 topic lập ra nó cứ kéo dài vài tháng là thế.

Thứ 2 , chính vì không giỏi lướt sóng nên không thể biết nó lên 19,x rồi quay về (điều này nó cũng giống như không thể đoán trước được phiên hôm nay và phiên 3 hôm trước đó Vnindex nó sập bất thình lình vậy , chẳng theo chu kỳ vĩ mô gì cả mà là theo tin đồn). Vì nếu lướt sóng được như vậy cô cô mua 16,x lên 19,x mấy lần cũng đã bán rồi chứ không phải vẫn để nguyên danh mục EVF chưa bán cổ nào đến bây giờ và tiếp tục mua bình quân.
Nói và ra quyết định như bạn cô cô thấy bạn rất giỏi, biết được điểm mua điểm bán chính xác như vây, biết được ngưỡng đó là chốt bán rồi quay lại mua. Hãy đem tài năng này của bạn mở topic để giúp đỡ mọi người trọng cộng đồng. Vì quả thật đó là tài năng . Không nhất thiết phải vào nhà cô cô để chứng minh nữa.

Thứ 3, cô cô nói rất rõ, việc lướt sóng không dễ ăn , với bạn thì dễ, với cô cô thì khó. Được deal này vẻ vang lại mất deal khác. tổng kết lại danh mục hầu như thua. Nên tốt nhất với cô cô là đầu tư tổng thể. Nhìn nhận DN trong thời gian dài, cố gắng lấy nhiều thông tin nhất có thế. CHo nên trong topic của cô cô tại sao lại tràn ngập thông tin DN là vậy.

Còn về NVL, thứ 1 là cô cô mở PIC nó đang 16,2 và cũng không có hô hào. NVL nó chậm vì BDS chưa đến sóng.Sự kỳ vọng của cô cô với nó có. Tất nhiên là nó có thể sai và không lãi nhiều là chuyện bình thường và nó cũng chỉ là 1 cp trong danh mục của cô cô. Đúng thì ăn nhiều , sai thì ăn ít và cutloss nếu rủi ro. vậy liệu NVL nó đi ngang, Điều này liệu có ảnh hưởng gì đến bạn không?

tất cả điều bạn nói ở đây muốn chứng minh Cô cô yếu kém và bạn cũng rất giỏi, Không sao cả. Vì bản chất cô cô từ trước đến nay cũng không bao giờ nghĩ mình là ngôi sao. Chỉ là mang chút kinh nghiệm thực chiến lên đây thôi. Sau tất cả bạn đã thấy hạnh phúc rồi chứ. Lần cuối cô cô rep lại và nhớ khi nick chính xuất hiện cố gắng mở nhiều topic để cộng đồng được học hỏi.

35 Likes

có tư duy để mài gươm thành một nhà đầu tư đa sắc màu :grin:

lái mua PHT 11k xả 16-18k lời chán.

1 Likes

Trên F ít có người tính cách bộc trực nói thắng vào vấn đề
:+1:

1 Likes

Em múc VCI 20 lái lên 50 lời chán còn chưa thèm bán đây

2 Likes

mỗi người mỗi vị thế, lời nhiều vậy chưa chốt thì rồi cũng mất lãi thôi.

Em đíu nghe ai cả, công ty tài chính ở việt nam chỉ có 8 công ty được bộ tài chính cấp phép. Thì bán mẹ nó 5 công ty cho nước ngoài rồi. Còn 3 thằng trong đó có ông EVF này :

Home Credit Việt Nam sẽ bán toàn bộ cổ phần với giá 800 triệu Euro cho "ông lớn" Thái Lan | Thời báo Tài chính Việt Nam
FE Credit được định giá 2,8 tỷ USD khi bán cho Sumitomo Mitsui - VnExpress Kinh doanh

EVF lởm lắm bán hết đi các bác. Vào làm gì cho nhức đầu. :grin: Bán mạnh vào.

Thật. Tôi chưa thấy PIC nào của nhà Cô Cô nhọc đầu như cái PIC này. Toàn mấy nhà đầu tư ỏn à ỏn ẻn vào đoạn giữa, lên được tí bán luôn rồi nhảy ra tranh hơn thua ra vẻ, rồi oán trách các kiểu. Mệt đầu.

1 Likes

Có khi mua dc 100-200 cổ mà nhặng hết lên :joy::joy::joy:

1 Likes

Mua ít hay nhiều cũng là mua, không quan trọng nhưng mà có điều thấy các bác khoe chốt lãi quá là giỏi. Em cũng phục vì phiên hôm nay sập bất ngờ thế này em quá choáng váng không hiểu vì sao.

Được cái là khớp 43 ngàn tỷ chứng tỏ tiền chờ mua vãi đái thật

2 Likes

Mình có gủi tiết kiệm lãi 8% năm 2023 cũng mới nhận lãi và mình cũng ko có ý định gửi lại với lãi hiện tại

1 Likes

EVF dẫn sóng VNI roài :smiley:

3 Likes

kkk cụ EVF đi khung ác quá tận 3 tháng luôn .

1 Likes

tình hình này nhiều anh em mất hàng rồi .

2 Likes

Vẫn còn bác trên tàu. :slight_smile:

1 Likes

lỡ theo rồi biết sao bạn . Muốn ăn ngập miệng thì phải chịu dc sóng giò giật đùng đùng chứ . Lên tàu theo cô cô thì khi nào cô cô hô là lúc đó xuống tàu nà

2 Likes

đợt này tui cũng bận nên ko bám sát bảng lắm đâu . qua có tiền vẫn múc em evf với nvl mà .em ý chỉnh hơi ác nhưng phải có những pha như vậy mới rung rũ đi lên tiếp dc

2 Likes