EVF - Định giá Công ty tài chính tiêu dùng- tương quan FE credit và Home credit

Mình mấy nay cứ canh 16.x là múc thêm, ai nói gì mặc kệ, xác định cầm dài hạn thì cứ múc thôi, 3-6 tháng sau ai cười ai khóc vì hối tiếc lúc đó rõ ràng thôi mà. Mình đánh chứng là vì mình thôi, phải ko anh em ?

1 Likes

bản chất chứng khoán từ khi chúng ta được học đã được dậy đây là thị trường có người thắng kẻ thua. Cho nên hạnh phúc nhất của 1 người tìm Deal chính là tìm được 1 deal win win cho tất cả. Ngoài tìm được target mua tốt thì càng dưới giá trị định giá của DN càng tốt.Lấy Ví dụ như ở danh mục trước, chúng ta mua VIX tại 11 và bán ra tại vùng 18,5. Nhưng hiện nay giá VIX vẫn tiệm cận 21. Như vậy là điều đáng mừng. Bản chất người đến sau họ vẫn lãi. Nếu tìm được deal như vậy tuy khó nhưng nó lại là happy ending. Nhà mình có thể thấy 1 điều duy nhất cô cô không bao giờ làm, đó chính là nói xấu DN mình đã từng mua.Từ danh mục trước đây như NKG, HSG, TCB, GEX, VIX, VND, DIG, VPB, VCG, IDC, CEO, NLG, DBC, HAG … Giờ là EVF, VSC, MBB, NVL… …nhiều lắm không nhớ nổi. Oánh chiến toàn mặt trận.

Luôn xác định trending của vnindex vẫn là đặt lên hàng đầu. Nhưng nếu cp có xuống hi vọng là nó xuống theo thị trường, chứ không phải xuống vì DN nó xấu đi.

Ý kiến này là của cá nhân cô cô, người chia sẻ chút ít kinh nghiệm lên trên F cũng là phương pháp đầu tư mang tính chủ quan đúc rút từ 15 năm thắng, thua trên thị trường. Không nên học theo nếu thấy không phù hợp.

28 Likes

Đã múc bình quân update đã lên 200k giá vốn 16.47

Rất đồng tình với coco ạ . Người đến sau phải có kì vọng cổ phiếu còn tốt thì họ mới mua cho mình chứ . Vậy mới bền vững được

Mình thấy nick @anna này vào đây chủ yếu để đi đả kích cá nhân thì phải.

1 Likes

Rất ủng hộ quan điểm của Cô cô.

Vĩ mô hiện nay đang vẫn là chiều hướng thả lỏng tiền tệ biểu hiện qua lãi suất. NHNN bơm tín phiếu ra thị trường đến ngày 28 sau đó lại bán sau khi hết kỳ hạn, Tiền lại được bơm trở lại nên xu hướng chung là tốt

2 Likes

Khóa luôn đi đọc comment của nick đó chán nhây nữa

1 Likes

Sao nhiều Anna thế này :v

2 Likes

nick này mới lập mấy ngày thôi, nick clone của nhóm nào đó, vào đả kích đeo bám là chính chẳng đóng góp được thông tin DN gì. Rác hết topic

2 Likes

Cũng là Anna nhưng người thì vừa xuống xiền trung bình, rất chiến. Người thì người ngủ dậy, nửa tỉnh nửa mơ phán thế này thế khác :smiley:

1 Likes

EVF đang tích lũy chưa lên được đâu, ae tham khảo LCG nhé. Mua LCG xong qua EVF sau

ui sợ quá, chắc EVF đợt này về 5 ngàn cho chị mua nhé.
Ủa mà hôm nay EVF chưa giảm mà chị đã vào trị ngứa mồm à.hihi.

em xin lỗi tại vì mấy lần cứ EVF giảm chị mới vào chym. Nay nó tăng đã thấy chị vào từ sớm. Chắc đến tháng hả chị :sweat_smile:

Nó chờ các con mồi mua lên chút là nó bán giá ngon ah

thế cơ à, sợ thế, anh bán đi cho có giá ngon anh. Mất hết cơ hội bây giờ, Tý nó giảm còn có cớ để hô như em đã khuyến nghị nè

ủa em nói vui vẻ vậy mà, em thấy chị mới đang công kích em đấy chứ. chị nói thê khác gì bảo mồm chị toàn ngọc. bảo em dơ bẩn. Chị chê em à.

1 Likes

Vãi chưởng, chính bạn là người gây bất đồng trong cộng đồng đó, Mình quan sat từ hồi lập cái nick mới này thấy bạn vào đây nói xấu cô cô là chính. Cổ phiếu nào xuống thì nói, cp nào lên thì không thấy đả động. Quan điểm của cô cô là đầu tư đó là quan điểm của họ sao bạn bắt họ theo. Bạn là gì, bạn đóng góp được gì cho cộng đồng, giá trị của bạn ở đâu, tại sao mọi người phải nghe bạn.
Bạn vào nhà người ta, người ta đã nói thấy thích hợp thì vào không thì thôi, nhưng bạn cố tính vào móc máy đả kích cá nhân hết lần này đến lần khác. Rất nhiều thành viên đã có ý kiến. Họ cắm cờ vì thấy khó chịu với hành vi của bạn đấy.

Rồi bạn là gì mà nói câu bảo mọi người móc hàng Mod ra dọa. Chẳng lẽ những bài viết mang đậm mùi công kích cá nhân không được báo vi phạm, Bạn là ông trời là đấng cứu thế ở đây à. Muốn làm gì cũng được hay là vắng bạn thì F mất đi 1 ngôi sao. Không ai vào đọc nữa. Đến mệt.

8 Likes

lực lượng chym bản chất chính là cầu tiềm năng, chỉ tức là về 16 vẫn chym, nên bác nào nghe chym bán đúng đáy sau này tìm lại chân ái nhé. Chỉ sợ lúc đấy biến mất hút còn lại cái nick đểu thôi.

1 Likes

Bạn không cần biện luận đâu, mọi người ở đây đủ đọc hiểu để nhận ra mà. Mình chẳng bao giờ lên tiếng nhưng thấy mọi việc nó chướng tai mới nói thôi. Mà cũng không riêng mình, nhiều người đã nói. Xin lỗi nhé. Nếu là trên cộng đồng facebook thì mình đã chặn người dùng từ lâu rồi.

4 Likes