EVF - Định giá Công ty tài chính tiêu dùng- tương quan FE credit và Home credit

VNI vẫn kéo xả, chưa thả rơi đâu các bác, lựa timing mà xúc sẽ ổn hơn

1 Likes

Tới điểm nổ thì cứ đúng theo nhận định để đặt, vote cho cô cô về ngtac giao dịch. Tới điểm mua thì nên mua, điểm cutloss thì nên cắt, quyết định rõ ràng.

4 Likes

EVF theo dõi sát phản ứng tại mốc 15.5.
Mọi tin tức đều thể hiện trên đồ thị hết.
Giá + Khối Lượng không biết nói dối.

5 Likes

Vùng 15.5 không sideway ổn định thì cutloss khỏi danh mục nhé nhà mình. Với cô cô vì thích deal này nên sẽ đi tiếp . Nhưng nhà mình thì nên cần nguyên tắc bảo toàn vốn . Không hiệu quả thì nên cutloss khỏi danh mục sớm để tìm mã khác thay thế

20 Likes

Mình cũng thích deal tài chính này giống CoCo nên sẽ giữ, ngắn hạn lên xuống là bình thường của thị trường

1 Likes

Cô Cô nghĩ sao về vùng lấp GAP này?

2 Likes

NVL và MBB nhà cô cô đang vào form rất đẹp.
MBB về lại nền rồi.
TT giỏi thì chỉnh về 1230 - 1235(Ma50).
Chỉ là chỉnh trong uptrend mà thôi.
Bank - CK - BĐS nhịp sắp tới sẽ mạnh mẽ nhất đưa VNI vượt qua vùng 1280 - 1300
CK: Có VIX - VCI - CTS rất ổn cho nhịp tới.

2 Likes

đauuuu quá

1 Likes

nay mình rời tàu, không biết có ngay bẹng ko

3 Likes

chúc anh em ở lại vui vẻ

2 Likes

Bảo cutloss rồi còn hỏi gì nữa bác

Khách quan. Phong cách của cô Long vẫn vậy. Em không chịu được xin phép cutloss 15.6 lỗ 6%.
3 mã còn lại vẫn lãi
Em chỉ tiếc em mua bình quân 16.35 lên không kịp bán nhưng không sao ạ. Vẫn rất yêu quý cô cô và chúc cô cô thắng lợi với mã này.

5 Likes

Bình thường mà.
Sai thì sửa, vi phạm thì cut thôi.
Đầu tư/Đầu cơ là chuối ngày sửa sai thôi. Làm sao số lần đúng > số lần sai là Ok.
Mỗi người 1 vị thế, không ai giống ai, nên sai với người này có khi lại đúng với người khác. Việc tư vấn mã là cực kỳ nhậy cảm.

2 Likes

Tôi cũng thấy nó thay đổi…

3 Likes

Mình sẽ để tỉ trọng vừa phải cho EVF để đi theo Cô cô thử xem sao. Trước giờ thường đi theo khoảng 3- 6 tháng. Giờ thử đi dài hơn xem thế nào :slight_smile: Một phần cũng là vì mình có duyên quan sát được một số deal khác của mảng công ty tài chính. Và cũng thấy bất ngờ về cách các công ty tài chính được định giá cũng như giá trị định giá được chốt. Vậy nên sẽ dành cho EVF một tỉ trọng phù hợp để đi dài. Một phần thì do các mã còn lại trong danh mục như NVL, MBB cũng đủ tốt vượt kỳ vọng, đủ cover chi phí cơ hội khi đi dài với EVF.

2 Likes

theo mình biết một phần mềm dùng công nghệ, mã nào cứ ở trên điểm cân bằng không phá vỡ điểm cân bằng này thời gian càng lâu thì càng cho lợi nhuận cao.

Nhà cô cô đã có bank, bđs, cảng biển. Đề xuất cô cô thêm 1 mã dòng chứng cho đủ trứng trong giỏ.

2 Likes

Giá đang bào khá sâu theo thị trường. chắc chắn rồi, sẽ có vùng giá 11-13 cho anh em.

1 Likes

Mình cũng cutloss EVF chuyển sang TPB 18.2
Chúc cô cô ở lại may mắn

3 Likes

Ô bán luôn à.
Theo dõi phản ứng ở mốc 15.5 thôi mà, nó đã có gì xấu đâu mà té nhanh thế bác? Khéo cut đúng bẹn.

1 Likes