F0 Ôm cổ BĐS theo A7 KHÔNG ĐỌC SẼ HỐI HẬN!

Lý do gì cụ bảo A7 úp bô cổ đông … hay lại ĂN ỐC NÓI MÒ

2 Likes

Thì vỡ hết a lô chứ sao nữa kk.

1 Likes

DIG đỉnh 120, giá hiện tại quét sàn 63, k úp bô thì up cài nồi gì nữa?

ông buồn cười nhể ?? cứ cổ xuống là A7 úp bô à ?

2 Likes

Nói cổ tức là tức cổ, cái này mình không đồng ý. CP tăng do kỳ vọng DN làm ăn tốt, mục đích cuối cùng là chia cổ tức, tất nhiên giữa việc chia tiền hay CP là khác nhau. Nhưng vẫn cần chia cổ tức, nếu không người ta mua CP để làm gì?

1 Likes

Sao mình là newbie - F0, âm hơn 350 củ mà chẳng có tý nào mảy may lo lắng nhỉ, không xuống sao lên? Hold dài hạn mà mua xong tím mới hãi. Thanks chủ thớt (Theo Tôn Quyền bình an cuối cùng cũng bị giết, theo Lưu Bị thì quân vương ranh con đứt, theo Tào Tháo nhưng lại bị họ Tư Mã cứa cổ phút cuối)

4 Likes

B tìm hiểu thêm về lợi hại của việc chia cổ tức nhé . Và nên xem thị giá cp trước ngày GDKHQ . Nếu bạn muốn chia cổ tức nhiều thì nên tìm case khác ( gợi ý : SEA chia 95% ) chứ CEO ko phải đầu tư vì luận điểm chờ chia cổ tức

1 Likes

F0 như bác thì bọn lái bẩn ăn cám hết :rofl:

4 Likes

Theo mình thì cả 2 nhé, vừa là cổ phiếu tăng giá + cổ tức

Thế thì b là nhà đầu tư lớn rồi . Khái niệm nhỏ lẻ với m ko phải là người mua ít , mà là bọn đầu cơ như ăn cắp ăn trộm , thả tiền vào đòi dỡ nhà người khác ngay, sàn là chạy bay dép . Còn nhà đầu tư thì họ mua cp theo sức mua của mình , có thể ít hoặc nhiều nhưng giữ đến khi doanh nghiệp hái quả ngọt , chấp những diễn biến ngắn hạn , x2 họ cũng ko chớp mắt mà -50% họ cũng ko lung lay ;))

3 Likes

Thế thì ổn quá nhỉ , nhưng ko quá quan tâm cổ tức !
P/s : bác còn giữ Rồng Phương Nam chứ

Mất tiền thì không sợ, lại chỉ sợ mất hàng. Ngộ ghê :smiley:

Mình chả có cảm giác gì luôn, nhiều anh em fo muốn ăn bằng lần nhưng lại muốn ăn trong ngày 1 ngày 2 thì khó lắm

2 Likes

Các bạn F0 giờ còn níu kéo là thua rồi. Mạnh tay cắt bằng mọi giá. Bài học họ Luis còn đó, giờ các cp đó giá ra sao? Đầu tư vào doanh nghiệp cơ bản, giá còn thấp chưa tăng. Chậm mà chắc. POW, TCI, …

3 Likes

Quan tâm cả 2 bác ạ :smiley: công ty thu tiền về rồi chia cổ tức bằng cổ phiếu cho cổ đông để lấy tiền đi làm dự án khác …Cty phát triển → cổ phiếu tăng giá thế là cổ đông ăn lãi kép thơm thơm kk!

LoCK

Có nói dối đâu, còn phân tích qua thử thị trường Crypto mà xem. Cá voi qua đó mà lùa gà, mua hàng tỷ $ còn chết sặc… Tôi thấy nhiều người chửi A Quyết, nhưng tôi thấy tính thanh khoản của Cổ a Quyết cực cao, đi các Tỉnh họp mà Bí thư, Chủ tịch Tỉnh cứ vâng vâng dạ dạ. Tôi thích Anh A7 vì cảm nhận Anh đúng nghĩa là ANH. Tôi kinh doanh chính mảng khác, tham gia để thêm kiến thức và hy vọng kiếm được lợi nhuận sau vài năm, mất thì thôi. Khi bán giá trần mà nhiều người mua chứng tỏ họ còn quái gấp tỷ lần F0 như tôi, ở cái Việt Nam này… Các Tỉnh doanh thu chính vẫn là phân lô, bán nền. Cho thuê khu CN!

6 Likes

Cảm ơn Bạn, thực sự mình là F0 mới tham gia được tháng là cùng. Mình cũng thấy lạ là sao nhiều người muốn mua rồi hy vọng X3, X5 tk nhưng xuống chút là kêu gào chửi bới, đúng là có xuống -50% mình cũng chẳng hề hấn gì. (Bị mấy thằng bạn là con ma nó bảo vào cho biết mùi đời, công nhận TTCK có lẽ là tập hợp những Tinh tú về quái vật kinh doanh nhất của mọi nền kinh tế). Thú vị vô cùng!

1 Likes

Bác vốn dày thì âm số này bác ko cảm thấy lo lắng chứ nhiều ndt nhỏ lẻ bây giờ bị như này khác gì chôn vốn?
Gọi là đầu tư phải nương theo dòng tiền thông minh đang dẫn dắt ở ngành nào như bác cứ mua xong vứt đấy thì còn thua cả gửi tiết kiệm, nhìn đồ thị con CEO hay DIG làm gì có điểm mua đẹp nữa còn chưa biết bao h là đáy. Mình hỏi bác 1 câu tại sao ko chờ 1 điểm mua đẹp để mua mà cứ mua bất chấp mọi giá để rồi ôm cục lỗ?
Đã mong muốn kiếm lời từ cổ phiếu thì phải hiểu khái niệm điểm ra điểm vào chốt lời dừng lỗ chứ.

2 Likes

Cổ phiếu nào cũng có chu kỳ tăng trưởng và suy thoái, người ta bảo phù thịnh không phù suy, CEO vs DIG đang downtrend mà ô nào khuyến nghị mua thì khác gì bắt dao rơi vào tay

Nhiều người nghĩ vào thị trường , bỏ tiền ra là dỡ nhà người khác thì phải . Kinh doanh mà dễ thế ko có người nghèo. B tận hưởng được cái thú vị của tt rồi thì ngày bạn gặt thành quả ko còn xa . Chúc b vui và thành công :innocent:

4 Likes