F0 Ôm cổ BĐS theo A7 KHÔNG ĐỌC SẼ HỐI HẬN!

Mình không hề dày vốn, chật vật xoay sở công ty tồn tại trong thời buổi Covid này bạn ạ…
Chính vì bản thân mình là F0, nên tuyệt đối mình không có khái niệm FOMO theo Chart hay dòng tiền, và mình cũng không tin ai có thể biết đâu là ĐÁY và đâu là ĐỈNH cả. Vậy ở đâu ra điểm mua được gọi là ĐẸP.
Mình mua lúc mình có tiền cân cho Chứng khoán, có là mua thế thôi (chứ không phải bất chấp mọi giá).
Còn chốt lời, dừng lỗ thì hiện tại mình bỏ qua, tại sao mình để nick là 2025 là vì vậy, còn nếu có thêm tài chính thì mình mua thêm lúc CP đi xuống để giảm giá thành, như mua FLC lúc 20, mua thêm lúc 11, 12 thì nhích tý FLC là hòa vốn, đó là nguyên tắc tài chính cơ bản nhất mình thực thi.

Mình mua trước tết, mua xong 03 ngày lãi hơn 150 triệu, lãi được thì mất được, đúng không nào?

Mình chưa thấy ai nói mất tiền mà không xót cả, nhưng đây mình chỉ chia sẻ một F0 mới như mình với các F0 khác, có thể đúng hoặc sai. Chỉ có căn bản ý mình là trung thực và khách quan thôi bạn ạ.

8 Likes

Nếu thế thì mình nói luôn bác ko thay đổi lối suy nghĩ hiện tại thì không thể kiếm lợi nhuận từ chứng khoán được, mình không bảo CEO là xấu nhưng nó đanh trong giai đoạn suy thoái ko thể hô mua rồi ôm được. Mình nghĩ bác nên học bài bản các khái niệm mà mình đã nêu trên.

1 Likes

Anh em.mềnh chơi lại nó ko nhể. Tết còn hơn 300 ngày nữa mới đến. Tiền bây h để làm gì đâu

TCI là dòng chưg . Tích luỹ hiện tại ok , khi nào bank giảm chug mới tăng manh . Pow thì nằm ngoài xem thêm

1 Likes

Ủa mình có nói mình mua CEO đâu? TK của mình có 05 mã đa dạng mà! (Trước tết tím nhiều lắm giờ mới đổi màu đó) :grin:

Bác giống hệt em luôn ! Cũng F0 , cũng âm như bác , mặc dù hơi gồng chút

1 Likes

Cổ của ông bốc phét không chia.tăng dài hạn thôi đó. :laughing:

Nhìn TK bác âm thế là biết mua bán lung tung r, không phải ceo hay dig thì cũng là mua ko biết điểm

Nhiều người vẫn còn lạc quan hô mua thì còn chết dài, cứ tự an ủi bản thân xong tiền mồ hôi nước mắt cháy sạch từng ngày, càng cố bắt đáy càng vỡ mõm đến lúc nhận ra thì quá muộn

1 Likes

Hàng A7 đang dc sự đồng thuận rất nhiều nơi nó mang ra đạp để lợi dụng ! Ae vững tim mà ôm ! Chúng nó đạp chán lúc ceo dig book lợi nhuận thi cao lắm rồi ! Chúng nó đạp hàng a7 quá lộ ! L14 DIG CEO NHA L18 đều bị đạp sml ! Mà có làm hoảng loạn đâu bán ceo dig mà hoảng loạn thi phải chất sàn 20 30 triệu cổ !

5 Likes

Bác lỗ nhiêu mà xi nê gì

11 Likes

Không sao, cảm ơn bạn đã góp ý. Cái gì cũng phải trả giá mà, ý mình đơn giản đã mua dài hạn thì loại tăng giảm kể cả X2 hoặc âm -50% mình cũng không quan tâm!

4 Likes

Mua trung bình giá xuống là một trong các sai lầm phổ biến nhất mà đa số người mới mắc phải. Bác sẽ trả giá rất đắt vì cái phương pháp này đấy. Nhớ lời tôi.

Sai lầm nữa của bác là không hiểu về doanh nghiệp, nhưng lại tưởng mình rõ. Chọn những doanh nghiệp không tạo ra lợi nhuận để đầu tư thì bác có giữ đến 2035 cũng vẫn lỗ chứ đừng nói 2025.

1 Likes

Ok bác !!! Vưg tay chèo

Thú vị, mình cũng vốn ít mà, cân từ kinh doanh chính bỏ ra mức độ an toàn tham gia thử thị trường này.

1 Likes

Còn tuỳ thuộc vào xu thế — cty. K phải cứ tbg lên là tốt .

Tôi không bảo ceo hay dig xấu, lúc ta mua được giá 10 thì nó là tốt nhưng lúc ta mua giá 6x,7x,10x thì nó không còn là tốt nữa, đã xác định kiếm lời từ giá của cổ phiếu thì phải mua thấp bán cao chứ đừng nên quá yêu cổ phiếu nào cả

2 Likes

Khổ thật, tôi nói luôn với bạn tôi bên Tập đoàn Than KS - Việt Nam, có những công ty con nợ đầm đìa mà tài khoản nhân X lần, cả Công ty đó còn ngơ ngác.

Còn về Doanh nghiệp, tôi nói thẳng với bạn là ngay chính Cổ đông sáng lập, thành viên HĐQT của các Cty con lớn của Tập đoàn còn méo biết gì ngoài báo cáo tài chính, trừ cổ đông thực chiến.

Còn về mua trung bình giá, có người nói như Bác, có người ngược lại… tôi hoàn toàn nhất trí nếu ở thị trường này tôi lỗ nặng nề. Chỉ khác tôi chấp nhận nó là bài học, còn chém gió một tý, Chủ tịch DIG đang là bạn thân ai, kế hoạch thế nào tôi cũng được hầu chuyện. Nhưng Cty tốt chưa hẳn CP đã tốt và ngược lại. Tôi chỉ có 1 ý muốn duy nhất là chia sẻ về 1 kiểu F0 dạng như tôi, chứ tôi tuổi tôm gì mà dám ý kiến về DN trên thị trường Chứng khoán. Forum này thú vị mà!

8 Likes

từ trước đến giờ bác có mã nào bị xuống -40 => 50% xong nó lên chưa ạ ?

Chưa, mới có mấy phiên sau khi THM bỏ cọc thì nó xuống ầm ầm đó.