FLC Kiến tạo tương lai - Vươn mình thành Tập Đoàn vốn hoá 4 tỷ đô - TARGET 9x

Giá này mua quá đẹp rồi. Rẻ hơn cả đợt trước tết. Mà anh chủ tịt chả làm công văn kêu giá giảm nhỉ

1 Likes

Thiên thời đang ủng hộ Flc. Du lịch trở lại, máy bay bay hết công suất, combo du lịch nghĩ dưỡng kết hợp với vé bay. Nhà đầu tư sẽ tin tưởng hơn khj những lãnh đạo sai phạm đc thay thế

2 Likes

Khả năng sẽ còn giảm trong vài phiên nữa, nhưng anh em hãy vững niềm tin, bền ý chí

2 Likes

Giá nào cho FLC? Đây là câu hỏi nhiều nhất gần đây. AQ bị tóm, THM bị tóm, thông tin siết $ vào BĐS, thông tin vỉa hè một số anh bị tóm… đã làm cho các cp rơi mạnh. Nếu cách đây 1 tháng thì ko ai nghĩ FLC về đc 10. Lúc này cũng vậy cũng sẽ ko ai nghĩ 1 tháng nữa về 4. Mọi cái đều sẽ xảy ra. Nhưng giá cp ngoài giá trị thực thì còn có giá tâm lý. Xét trước đây FLC đáng nhẽ phải nằm ở 3x nhưng do các NĐT sợ bị upbo nên chỉ cần 1x đã chốt. Vậy người gây tâm lý cho NĐT bị tóm thì, DN vẫn hoạt động (hoạt động tốt hơn năm 2021) vậy sao giá phải < năm 2021. Giá trị DN và giá hợp lý của cp sẽ đc các cá mập dình dập. Bây h chỉ là chờ mọi tội danh của AQ thì cái cty gây dựng 10 năm sẽ bay màu trong nốt nhạc. Vậy mua 8.x hay chờ 2x

1 Likes

FLC giá 8 múc được, đáy rồi

1 Likes

Klf đang ngược dòng, có thể hôm nay hst quay đầu

Giải phóng bớt đi nào ứ hàng 16mil FLC rồi

1 Likes

Phần lớn các NĐT thua lỗ là khi cắt xong lại mua cp khác. Khi mua cp khác thì lại lỗ tiếp trong khi cp dow nhiều lại quay đầu. Vậy ngã ở đâu đứng lên tại đó. Với tình hình này FLC chưa thể xanh đc. Vậy cứ để cp rơi và sẽ trở lại sau. Ngã ở đâu sẽ đứng lên tại đó

3 Likes

Tin tôi, hãy để đó dài hơi , mọi việc sẽ tốt.

1 Likes

Trong khủng hoảng luôn có cơ hội, giờ ai úp bô các bạn nữa mà chạy như ma làm thế

1 Likes

Nhóm FLC nha mn

Tin xấu là lãnh đạo xấu bị bóc đi rồi, còn tài sản thì nó càng ngày càng lên giá, mùa du lịch thì đang đến rồi, mà các con giời bán như là cháy nhà đến nơi rồi, đúng là lũ gà, kakaka, bảo sao ace toàn thua, tôi thấy rẻ là tôi múc, doanh nghiệp càng ngày càng tốt đẹp lên. sợ cái đb gì

1 Likes

Thật ra số đông chạy quá nhiều thì trong ngắn hạn đánh theo số đông là đúng. Thoát hàng sớm để mua lại cùng số lượng ở mức giá rẻ hơn là có lời hơn nắm giữ lâu dài. Nhưng mấy ai biết được thoát lúc nào là đúng thời điểm. Nay thoát hàng đc, mai nó tăng vù vù lại khó xử lý, nên anh em nhận định đc nội tại doanh nghiệp tốt, mua đc giá rẻ hơn nhiều so với giá trị thật thì đã có lời rồi, việc còn lại là ngồi chờ hàng về. Đầu tư là phải nhìn về tương lai tốt đẹp của doanh nghiệp. Flc tương lai tươi sáng

1 Likes

khả năng chiều nay hoặc mai FLC được quét sàn vì VNI cá hồi rồi

Tẩy chay hàng Q.C đi ae ơi. Bực quá.

1 Likes

Tôi định để 2 năm (giờ mà cắt thì lỗ quá). Theo dự đoán của bác thì FLC và ROS khi đó sẽ có giá mấy?

1 Likes

Giá FLC dài hơi thì cứ an tâm 5x. Để ăn hàng chục và hàng trăm lần ko thể tính đc bằng tháng mà phải tính bằng năm và hàng chục năm. Xác đinh mua giá <10 bằng tiền mình để đấy thì mọi sóng coi như miễn nhiễm. Xác định dài hạn luôn. Ngân hàng và tay to họ rót hàng nghìn tỷ họ còn ko sợ thì nhỏ lẻ có gì phải run.

2 Likes

Theo quan điểm của riêng mình: sau khi mọi lùm xùm qua đi, nền kinh tế đã và đang trở lại sau đại dịch, P/e hiện tại của flc hiện tại là 151, con số này quá cao, mọi người sẽ nghĩ thông thường là với giá hiện tại nó còn mắc, tuy nhiên nếu nhìn ngược vấn đề một chút, thì p/e của flc sẽ trở về trạng thái cân bằng là từ 7-10, điều đó có nghĩa là eps của nó theo đà phát triển sau dịch thì sẽ tăng lên, kéo chỉ số p/ e xuống và thị giá hợp lý khi đó theo tính toán của mình thì flc rơi vào khoảng 30-50. Đấy là mình tính toán sơ bộ, đương nhiên phải trừ đi sisma( số trừ này tuỳ thuộc vào kế hoạch, và ban lãnh đạo tâm quyết ra sao)

1 Likes

Còn nếu tính toán kỷ hơn, cũng như dựa vào chiết khấu dòng tiền theo lãi suất hiện tại, mình nói ra thì hơi dài ở đây, căn cứ vào doanh thu các dự án, các nguồn doanh thu khác, cân đối với tỷ lệ lạm phát, ước tính tăng trưởng doanh thu, sau đó căn cứ theo biên độ lãi gộp, mình tính ra lãi gộp, từ đó trừ đi các chi phí quản lý , bán hàng, chi phí khác, ra lợi nhuận trước thuế. Mới ước đươc chi tiết.

1 Likes

Nay mua FLC được không người anh em