Friends & Ocean : Sau Cơn Mưa - Trời Lại Sáng

, , , , , , ,

Kaka lạc quan lên bác ưi. Em cutloss HQC -30% nè, xong quay ra mua PHR cutloss -5% lần 2, tiếp tục cutloss GIL -7% lần 3, và bây h danh mục còn IDI, MIG, DIG đều -10-15% rùi bác.
Ét ô ét bác @Ngocbinh , bác @Oceanfutureman ơi cho em lời khuyên với

P/s: Mừng quá cuối cùng em cũng tag dc tên rùi hihi

9 Likes

Bởi mới nói trc khi TT rơi sâu thì nếu cut xong đứng ngoài hoặc rời TT luôn thì hãy cut bác ah … chứ khi câu chuyện cut rồi đảo hàng để mong gỡ lại trong khi chưa biết TT nó sẽ rơi tới mức nào ( thời điểm này còn chưa xác nhận đc đâu là đáy vì chưa có tín hiệu ) thì có khi còn âm nặng hơn các bác để mà ko cut nữa …

11 Likes

Vâng bác, ko nghĩ tt rơi sâu thế này. Cứ ham hố gỡ lỗ, xong tin vào bài bánh vẽ của các bác thiên triều. Mệt thật

3 Likes

Bác ấy đảo hàng để gỡ , giống như đánh sòng bài cào thua quá, qua sòng xì zach, nhưng sòng nào cũng bị chủ sòng gian lận
Chia buồn vì đồng cảnh ngộ😀

4 Likes

Đồng ý cả 2 tay, pic mới mà ae về bờ lời 50%. Tới em xong khu ăn chơi mời các bác các anh chị lên cắm trại, thằng e bao a-z kkkk

11 Likes

Dạ, mốt sẽ có hoa tím kkkk

3 Likes

Nghe đã quá, như vậy chờ xác nhận đáy xong bác @Oceanfutureman hãy tạo topic mới là ae chắc chắn được ăn nhậu và dc gặp thần tượng zòi!!!

11 Likes

E làm đầu bếp bao mn luôn kkk trổ tài 1 hôm hehe

6 Likes

Mình hiểu mà, tâm lý ko lạ trong TT này, thì cũng phải có những lần như thế này mới có đc kinh nghiệm các bác ah :wink: … khi TT hỗn loạn tốt nhất nên cắt nhanh nhất có thể để đứng ngoài nếu tâm lý ko thích nhưng con số lỗ kia và nên xóa cái snghi “nếu ko vô con này thì mình đâu có lỗ chừng ấy, chừng ấy mua đc con 13 pro max” chẳng hạn :grinning:

6 Likes

Năm ngoái chiên chứng lãi dc con 13 promax + 3 cái bánh xe oto, năm nay tt đòi lại hết :joy: :joy: Thôi âu cũng là 1 cái vả đau cho F0 hung hăng như e thức tỉnh kaka
Vào 1 ngày đẹp zời như hôm nay, tự dưng lại tag đc tên trong F, thấy mình dc rửa phèn quá :rofl: :rofl:

6 Likes

haha cũng đúng, đâu có bữa tiệc nào là miễn phí … ít nhất đi ăn cưới còn phải bỏ phong bì nữa mà :relieved:, còn ở lại TT e nghĩ các bác sau đợt 2022 chắc tâm lý vững hơn bao giờ hết ( trong đó có em :laughing: )
Hình như cái tag tên nữa bữa là bác hỏi mà em có trl rồi mà đúng hong, có gì đâu mà phèn trời ơi, khổ ghê :joy:

5 Likes

Tối qua có trao đổi trò chuyện với các bạn tôi ở nước ngoài ( ở Mỹ, Đức, Anh…) họ có hơi sốc và bất ngờ về sự giảm sốc của TTCKVN thời gian qua. Họ hỏi tôi ở Vn có sự kiện khủng hoảng chính trị gì không hay khủng hoảng kinh tế Vn…mà sao Ckvn giảm mạnh kinh khủng vậy ( vì họ có xem trên báo và Media thấy không có vấn đề gì hết…), tôi bảo chắc do tin Fed tăng Ls và do lạm phát cao ở Mỷ, Eu…họ cười bảo ngay cả ở Usa, Eu lạm phát cao Fed tăng ls…mà ttck cũng đâu giảm kinh vậy. Tôi mới nói thì ttck Vn đi theo chu kỳ giảm trước khi Fed tăng Ls và lạm phát cao…sẽ dẫn đến suy thoái kinh tế…nên ck Usa và Eu sẽ giảm mạnh như 2008-2010…nên Ckvn đi tắc đoán đầu giảm trước…họ lại cười và bảo ở bên Usa, Eu…nếu lãnh đạo hiện tại của Usa, Eu…mà để kịch bản 2008-2010 lặp lại ở hiện tại thì đúng là 1 là đại ngu , 2 là cố tình…

Giờ ngẩm lại ttckvn, nếu ckvn lặp lại kịch bản 2008-2010 hoặc năm 2018 đầu năm 2020 thì đúng 1 là lãnh đạo quản lý ttckvn đại ngu yếu kém để những hiện tượng tiêu cực lặp đi lặp lại nhiều lần, 2 là lợi ích nhóm cố tình cấu kết thao túng dung túng…( cá nhân tôi nghiêng về th2).

46 Likes

Chuẩn bác, cuộc đời làm gì có chữ ‘’ nếu’’ :smile:

3 Likes

Kinh nghiệm cả đấy bác ạ, chả có học thầy nào giỏi hơn bằng việc sống sót qua thị trường downtrend đâu. Khi đã sống sót qua được thời kì downtrend thì những kinh nghiệm tích lũy sẽ được phát triển lên thành hệ kiến thức phù hợp với phong cách đầu tư sau này, khi uptrend chả ai tìm hiểu nhiều về rủi ro của TTCK, mua cổ phiếu kiểu gì chả có ăn, nhưng khi bước vào downtrend đủ đỉnh buộc các NĐT phải tự tìm hiểu những rủi ro ẩn giấu của thị trường.

6 Likes

Của thiên trả địa, amen cũng may ko âm vào vốn bác ạ.

Các bác đều dạy e tag tên 2 lần rồi ạ, nhưng chả hiểu sao đến hôm nay em @ nó mới hiện ra :rofl: Đấy, ông trời có lấy của ai tất cả bao h đâu. Nay em đc rửa phèn rồi :rofl: :rofl:

5 Likes

Bác nói chí phải, em chơi lúc uptrend cũng chả có học ptkt hay quản trị rủi ro gì hết, cứ lên mạng hóng 3 chữ cái, enter nạp tiền mua là tự dưng lãi :rofl: :rofl: Chưa bao giờ kiếm tiền dễ đến thế

4 Likes

Idi hôm t6 dư bán sàn mà sao bác Biển vẫn cut kịp ạ. Theo bác tuần tới có nhịp hồi ko ạ. Có thì chắc em cũng thoát hết thôi chứ ntn đau đầu, ảnh hưởng sức khoẻ quá :frowning:

4 Likes

Liệu có khi nào là 1 pha đạp sâu, vét hàng trước khi được nâng hạng ko bác Ocean ? Vì e thấy các cao thủ F đều nhận định tay to, lái kẹp hàng blue chip từ tháng 7. Muốn đánh bank + blue chip lên để xả nốt nhưng ko đủ lực. Cú THM, bán chui Qcoi bn tiền to kẹp lại, chưa kể bank xanh cả tháng ko bằng bds dạng háng 1 đêm, tiền ko quay lại bank + blue chip vì giá vẫn chưa hấp dẫn. Có khi nào thôi 1 công đạp về vùng trước covid. 1 gom hàng còn 2 để về vùng giá lôi kéo dòng tiền làm vòng mới ko ạ?
Bác Ocean cho hỏi nếu ko có nâng hạng thì liệu Vni sau này tạo sóng có to nổi như sóng covid ko hay chỉ lèng bèng thôi ạ ? E thấy ai cũng bảo sóng covid trăm năm mới có 1 lần. Nhưng từ cá nhân như e lần đầu biết đến ck, e nghĩ vào sòng rồi sẽ khó rút ra được. Nhất là kte vn đang phát triển còn nhiều kì vọng. Mms BBs chắc sẽ phải tạo nhiều sóng mới thu hút dòng tiền kiếm ăn chứ chả nhẽ cho sập hẳn như 2008 để dân lại sợ hãi ck giã từ hết thì toi ạ ? E cảm ơn bác Ocean nhiệt tình.

8 Likes

Em @ThaoNguyen1989 bị bệnh à? @justintee hoặc @Daucove709 @Spiritvn @giangdepzai @Biet.du.la.vui @Cuongtin6868 @Nini @TigerBeer …thay phiên nhau chăm sóc cho em @ThaoNguyen1989 nhé.

8 Likes

Bà già này nấu cháo cho @ThaoNguyen1989 nhé. Bạn muốn ăn cháo gì nào? Thịt băm/tim/bò hay gà nào? :slight_smile: Cố lên nha bạn :cherry_blossom:

image

5 Likes