Friends & Ocean : Sau Cơn Mưa - Trời Lại Sáng

, , , , , , ,

IDI không giữ được mốc 19.5, sẽ down 18.5-18, trụ vài phiên rớt 15.

12 Likes

Có nên cắt k ạ? Em âm nặng quá

3 Likes

Ko dám đưa lời khuyên cụ thể, hãi lắm. Các bạn tự quyết.

Khả năng về 18- 18.5 là rất cao. Lúc đó vùng 20- 19.5 lại là đỉnh ngắn hạn. Cao nhất 22-24.:blush:

Mình đã khuyên từ rất lâu vùng 25.6 phải chú ý quanh mốc đó. Các bạn xem comment cũ.

11 Likes

Bác @Oceanfutureman có chung quan điểm này ko ạ?

3 Likes

IDI sáng nay tôi lại mua thêm 15k giá 18.x nữa…không biết có phải ý trời không?

16 Likes

Bác Ocean ơi xem dùm e VGI với, e dg tính tăng tỉ trọng nó

2 Likes

Về TA, trên này có bác @Ngocbinh thấy giỏi đấy bác…bác ấy còn vẽ ra luôn mấy số lẽ…luôn ấy…bác hỏi bác ấy xem. Còn học trường thì mấy trường về kin tế- tài chính- chứng khoán…đều có khóa dạy ban đêm ( dành cho người đi làm hay nhà đầu tư đó bác, dạy từ cơ bản đến nâng cao…hoặc trên youtube thấy rất nhiều chuyên gia giỏi về TA lắm đó bác…tôi thì không có kỹ năng sư phạm…nên không biết cách truyền đạt bác).

15 Likes

STB bị gì thế mọi người ai tư vấn cho e với

2 Likes

bác @Ngocbinh xem giúp em vùng giá mua-bán của cmx với ạ

3 Likes

Mưu sự tại NHÂN-hành sự tại THIÊN bác ạ, mong bác nói nhiều về ẻm này vì tụi em trong topic này ôm cũng nhiều lắm :frowning:

3 Likes

Sáng nay tôi mua thêm 15k IDI giá 18.x-19.0 giờ tôi đang có 35k IDI 22.2x
Canh IDI về 15.x-dưới 17.x mua tiếp 20k-35k nữa…chắc ý trời cho tôi làm cổ đông dài hạn IDI rồi.

22 Likes

Thủy sản trung dài hạn vẫn ổn không bác. Hôm nay em thấy thủy sản hồi yếu nhưng không biết lí do.

2 Likes

hihi, em đang giữ idi giá bằng của bác 22.3, khi nào bác bán hú em với nhá :stuck_out_tongue_winking_eye:

2 Likes

Về TA IDI là như vậy đó, nhưng có lẽ ý trời cho tôi làm cổ đông dài hạn IDI ăn cổ tức nên có lẽ IDI cứ giảm xuống 1-2 nấc là tôi lại mua thêm…có khi đến cuối cùng trong 70% tkck của tôi dành cho mua cp ( 30% cash) chắc là full 100% cp IDI để ăn cổ tức luôn.

23 Likes

Ha ha ha, lỗ sặc gạch

3 Likes

Bác ocean cho em nhận định con DCM hiện giờ với…em đang cầm giá bq 33.1 mà sao nó cứ giảm mãi thôi :frowning: có nên cắt không bác

2 Likes

Thị trường hôm nay em thấy cứ không ổn sao sao ấy bác Biển ạ

3 Likes

VGI có phân tích tính toán rồi, bác search lại nhé.
Vùng hỗ trợ cứng VGI khi tính toán phân tích Vni 120x là 22.x-24.x mà Vni giảm thủng 1200 rồi mà VGI vẫn chưa giảm về tới vùng hỗ trợ cứng khi Vni 120x…chứng tỏ chưa nên gia tăng tỷ trọng VGI ( đó là theo quan điểm cá nhân tôi).

9 Likes

Chào ad,ad soi giúp tôi MBG nhịp này hồi đc lên 11.x k để tôi cutloss với. Tks

2 Likes

Nhờ các bác xem giúp e con CEO nó cứ trần xong xuống xanh 5 6 nhịp rồi . Như vậy là sao các bác

2 Likes