Friends & Ocean : Sau Cơn Mưa - Trời Lại Sáng

, , , , , , ,

ăn đạp từ 13h30 dần cho quen luật mới :slight_smile:

5 Likes

image
image

Về Ptcp MBG theo TA, FA, lượng tử số…khi Vni về 120x thì vùng hỗ trợ cứng MBG là 7.x-8.x ( cụ thể là 7.5x-8.2x) có rồi bác search lại nhé.

Còn tính theo nhịp hồi của VNi thì:

1. Nếu Vni hồi lên 126x-130x thì MBG hồi lên 10.5x-dưới 12.0
  2. Nếu VNi hồi lên 128x-132x thì MBG hồi lên 11.0x-dưới 12.5x
5 Likes

:))) broker vps vẫn chưa bỏ thói dẫn dụ mấu con gà qua đánh ps

2 Likes

CEO nó diễn biến theo tt chung, đâu có gì lạ bác.

3 Likes

Kích xanh phiên sáng, đua xanh tím T+0 lỗ luôn - 10%, T+3 thì còn gì nữa đâu mà khóc với sầu. Độ rủi ro quá cao, không khuyến khích bắt đáy kể cả cổ phiếu rẻ thế nào đi nữa. Đoạn này down mạnh mọi tính toán định giá đều không chính xác được nữa.

6 Likes

bác thoát hết hàng rồi thì còn lướt lát làm gì trong thời gian này nữa…

4 Likes

Cứ tưởng bác ấy chả thiết tha thị trường nữa rồi :)))

2 Likes

Tưởng bán hết rùi khà khà.

Vùng 4.53; 4.4 là hỗ cứng. Hồi quanh vùng 5.6 là giỏi.

3 Likes

Thì có mua bán gì đâu bác, ngồi nhìn thị trường thôi. Tôi thấy nhiều bác kì vọng TTCK bật lại luôn mà lao vào không tiếc thân nhưng chỉ là lấp chỗ cho người khác thoát ra mà thôi.

4 Likes

Em đặt lệnh MP cuối tuần trước mà ko khớp đó bác Bình, cắt đc HQC còn lại còn nguyên ko bán đc ạ

2 Likes

E cắt hết QBS hôm T6 bác ạ, nay nó xanh cũng ko thấy ân hận gì

2 Likes

Các bác thấy nó đánh phái sinh ảo chưa. Thao túng đến mức đó thì…rủi ro lắm, cứ cẩn thận.

2 Likes

Chỉ biết IDI chia cổ tức trong năm 2022 thôi bác, còn cụ thể ngày nào tháng nào thì chưa biết.

6 Likes

sáng trần chiều sàn…đỡ thế nào nổi.

2 Likes

Trong chưa tới 1 phút nó kéo VN30 cả 20 điểm thế kia đỡ kiểu gì. Nhiều ông trong room phái sinh đang sốc vì bay 20 điểm không kịp làm gì. :joy:

2 Likes

IDI khó hiểu quá bác. Tt xanh nó vẫn sàn :(((

2 Likes

IDI: Đầu tư Đa quốc gia (IDI) lên kế hoạch chi 45% cổ tức tiền mặt

{Đầu tư chứng khoán} | 27/3 lúc 19:18

Chia sẻĐăng lạiBình luận (51)

Giá cá tra hiện vọt lên trên 32.000 đồng/kg, sắp phá kỷ lục 35.000 đồng/kg giúp cho doanh nghiệp có vùng nuôi liên kết hưởng lợi lớn.

Đặc biệt, nhu cầu tăng cao trên thị trường thế giới khiến giá cá tra xuất khẩu liên tục lập những đỉnh cao mới, thậm chí tới trên 6 USD/kg, mức cao nhất từ trước tới nay.

Với diễn biến thuận lợi như vậy, HĐQT Công ty cổ phần Đầu tư Đa quốc gia (IDI - HOSE) đã quyết định trình đại hội cổ đông phương án chi trả 15% cổ tức tiền mặt ngay trong quý 2-3 năm nay.

Đối với năm tài chính 2022, dự kiến lợi nhuận sau thuế đạt 900 tỷ đồng, tương ứng mức thu nhập trên mỗi cổ phần hơn 4.000 đồng. Mức lợi nhuận như trên được xây dựng trên cơ sở các đơn hàng đã ký kết, bởi vậy, HĐQT IDI cũng quyết định trình đại hội cổ đông phương án chi cổ tức tiền mặt 30% cho năm 2022.

Đáng chú ý là HĐQT xin ý kiến luôn về việc cho phép tạm ứng một phần cổ tức năm 2022 ngay trong năm nay. Như vậy, trong năm 2022, cổ đông IDI sẽ nhận tổng cổ tức 45% bằng tiền mặt. Đây cũng là mức chi trả cổ tức bằng tiền mặt cao nhất của IDI kể từ khi thành lập.

Theo thống kê của TCBS, lượng nhà đầu tư quan tâm tới IDI trong hơn 2 tháng qua tăng gần gấp 3 lần. Đóng góp cho điều này vừa có yếu tố chủ quan vừa khách quan. Chiến dịch quân sự đặc biệt của Nga ở Ukraina dẫn đến việc nhu cầu thực phẩm, đồ ăn tăng mạnh, giá cả tăng cao và hàng hoá càng khan hiếm do Nga bị nhiều nước cấm vận. Cá minh thái của Nga chiếm khoảng 50% thị phần xuất khẩu sang châu Âu và châu Mỹ bị nhiều nước cấm nhập khẩu, đã chuyển một phần lớn đơn hàng sang cá tra Việt Nam.

Trong khi đó, IDI đã tích trữ được khối lượng nguyên liệu lên tới 1.400 tỷ đồng giá 17.000 - 18.000 đồng/kg nhờ 3 kho lạnh trong thời gian các tỉnh phía Nam thực hiện giãn cách thắt chặt do Covid-19. Nay giá cá tăng cao, khan hiếm nguồn cung đã tạo cơ hội lớn cho IDI.

Nguyễn Đoàn

6 Likes

Các bác cho em hỏi ROS thé nào ạ. Em âm 40% rồi liệu có hồi được chút nào không ạ? Bác @Daucove xử lý ROS chưa ạ. Xin các cao thủ cho ý kiến với ạ

2 Likes

Ý kiến cá nhân:
GEX: hồi 21 có hy vọng. Quanh 17 tích lũy, bật lên, bền.

LCG: thị trường tốt bật lên gần 15. Xấu về quanh 11, 12 tích lũy đáy.

Hiii bác @Lucbat68 hỗ trợ các ace với.

6 Likes

Bác @Ngocbinh ơi xem giúp em ROS với ạ. Khả năng hồi được bao nhiêu để em cắt cho bớt lỗ với ạ. E xin cảm ơn

4 Likes