Friends & Ocean : Sau Cơn Mưa - Trời Lại Sáng

, , , , , , ,

khá căng khúc này đây, chưa rõ ràng lắm :thinking:

2 Likes

Lúc còn trẻ, tôi cũng như các bác vậy đó…rất khó chịu, cảm thấy tù túng, chộn rộn…khi làm việc tại nhà…lúc nào cũng thích đến cty, nơi đông người…để gặp đồng nghiệp bạn bè tán gẩu nhiều chuyện…nhưng giờ trung niên rồi và cũng quen rồi nên tôi thích làm việc tại nhà hơn. Sáng thì dậy sớm 7h00-8h00 dậy, tập thể dục ăn sáng xem tin tức…hết ngày giao dịch thì chăm sóc vườn cây ao cá, chơi thể thao tennis, bóng đá, bóng bàn…tối về xem TV…ngày cuối tuần thì đi dã ngoại với gia đình hoặc tổ chức tiệc nhỏ…hoặc về vườn ở quê chơi chăm sóc vườn cây ăn quả, ao cá ở quê, thăm hàng xóm họ hàng…
Sắp tới có các em xinh tươi nữa thì càng bận rộn hơn…chiều tối còn hẹn đưa các em đi chơi đi ăn đi du lịch tắm biển, leo núi, lên đỉnh… với các em…

30 Likes

nói vậy chứ ngồi nhà một mình chán lắm bác ơi. Chẳng lẽ lúc nào cũng bám bảng?

4 Likes

Bác Biển phân tích giúp e con MBS. Em đang cầm giá 22.5.
Cash - Cổ: 50-50.
Em cảm ơn bác

3 Likes

hahaaaaa… trước các em xin chết bác cứ giãy nảy, sợ bà xã đuổi khỏi nhà, giờ thì bác thả thính khắp nơi :stuck_out_tongue_winking_eye: :grinning_face_with_smiling_eyes:

4 Likes

Giai đoạn này bất cứ điều gì cũng có thể xảy ra. Vì vậy mọi người không nên kỳ vọng quá bất cứ cp nào dòng nào ngành nào…chỉ trading, tbg ít ít thôi…vào nhanh ra nhanh bắt đáy lãi trên 10% là chốt liền, tbg thì sau khi hồi trên 10% canh chốt bớt…rồi chỉnh trên 5% trở lên mới xem xét…đừng vội. Mấy phiên gần đây thấy tt có vẽ đi theo xu hướng 2018-2019 hơn là đầu năm 2020.

13 Likes

MSN hàng của MMs … MMS : 1 Thị mẹt ngồi ở chợ Index đỡ … khơi!

4 Likes

nay có chờ số đệp 1234,56 nữa ko bác ? :joy:

4 Likes

Cuối tuần thấy … lại hà hà.
Chú cũng nhớ số ĐỆP nhỉ!

5 Likes

Khả năng test lại vùng 10xx-110x-115x-118x-120x rất cao. Phải test lại mới củng cố vùng nào là đáy chắc chắn…không chỉ test 1 lần mà có thể phải test 2-4 lần nữa mới khẳng định rỏ xu hướng.

10 Likes

hôm nay MSN lại đỡ cho khỏi lủng 1200

4 Likes

haha dạ vâng bác, nay e cũng mong số đệp đó thôi chứ loanh quanh 1200 này thấy mệt quá :joy:

5 Likes

Đỡ để ra hàng thôi bác, ra xong thì nó lại test sâu hơn.

4 Likes

Cho p.CT @justintee nói thử xem có hợp không?

5 Likes

bởi vậy mới …khổ, cổ thì lủng kháng cự hết rồi

3 Likes

Quan sát của NaK: Index hồi tăng theo MSN. Nên nói theo 2 bạn là ko chuẩn.

• Còn thì … KDC là cổ tăng tích cực nhất ngày nay. Sớm rồi vẫn kiên trì chạy giá tốt … Chỉ là em nỳ ko có trọng số / Index thôi.
4 Likes

dạ thôi ạ! coi như em chưa nói gì nha :joy: :joy: :joy:

2 Likes

mong ( ước) là một trạng thái ở ngừ tư duy suy nghĩ tích cực! Bạn sẽ thấy ( NaK nói rồi) …cuối tuần.

3 Likes

image

Trading ngắn hạn thì có thể canh mua MBS vùng 20.0x-dưới 21.5, theo TA sẽ có nhịp hồi nhẹ lên 23.5x-dưới 25.0 chốt.
Đầu tư trung dài hạn thì canh thấp hơn hoặc = vùng ht cứng 120x là 16.x-18.x hãy xem xét.

8 Likes

em tin bác @Mr.NaK nha … cuối tuần có số đệp ( tuần này lại s.w ) sang tuần có tin tích cực là đẹp :grinning:

2 Likes