Game M&A siêu cổ phiếu Penny chip: MVC – Ngọc trong cát!

Vâng, cảm ơn bác nhé!

Còn thông tin về cấp mỏ đá mới về NNC sao rồi ạ

1 Likes

2 Quý đầu năm Cty bị lỗ vậy bác chủ? Nguyên nhân chủ yếu do đâu vậy? Triển vọng Q3, Q4 này có tốt không bác? Hay cp chỉ đánh lên rồi thả rơi tự do??!!

Trích nhập dự phòng theo giá cổ phiếu NNC giảm thôi bác (dự phòng 75tỷ)
Trong định giá Tài sản MVC, mình cũng tính giá của NNC có 8,26 triệu cổ x 28,000đ = 231 tỷ (giá thị trường hôm nay).
Thực tế Núi đá Nhỏ (NNC) là con gà đẻ trứng vàng với mỏ đá trữ lượng lớn. Giá cổ phiếu có lúc lên 55k/cổ. NNC do giấy phép khai thác mỏ đá Núi Nhỏ hết hạn, tỉnh Bình Dương yêu cầu ngừng hoạt động khai thác mỏ này từ T1 năm này, nên sản lượng đá khai thác sụt giảm–>Dthu, lợi nhuận giảm–> Giá xuống dốc. Thời điểm trích lập dự phòng cuối T6, giá NNC 23k, nay lên 28k.
Có thông tin là NNC đã được cấp giấy phép khai thác đá mới phía Bắc núi nhỏ, nhưng đang bị găm tin, chưa công bố (có lý do…). Khi thông tin ra, giá cổ phiếu NNC sẽ tăng cao.

NNC vẫn trả cổ tức 2020 cao, MVC thu về 14,885 tỷ cổ tức từ NNC

Capture

Sản xuất kinh doanh chính của MVC k ảnh hưởng. Hơn nữa, game MVC là game tài sản khủng + M&A thâu tóm.
Thông tin cố gắng đưa ra nhiều nhất, minh bạch, có nguồn dẫn rõ ràng.
Còn dù sao mua trứng thì luôn tiềm ẩn rủi ro, không ai nói trước được điều gì. Rủi ro cao vs Lợi nhuận nhiều. Phải tự chịu trách nhiệm với tiền của mình thôi.

4 Likes

bác chủ còn giữ con than nào vậy?

1 Likes

Bác cho mình hỏi, NNC đầu tư tài chính dài hạn vào MVC 100tr cổ phiếu vậy MVC tăng giá thì NNC có được hạch toán lợi nhuận từ khoảng đầu tư này không? Và nếu có thì hạch toán theo quý luôn hay sao ạ

1 Likes

Hay chỉ được hạch toán khi MVC chia cổ tức ạ

Chuẩn như bạn hỏi.

2 Quý đầu năm Cty bị lỗ vậy bác chủ? Nguyên nhân chủ yếu do đâu vậy? Triển vọng Q3, Q4 này có tốt không bác? Hay cp chỉ đánh lên rồi thả rơi tự do??!!

Nếu NCC kỳ BCTC trước trích lập dự phòng giảm giá CP MVC vào chi phí tài chính, thì nay MVC tăng giá, sẽ giảm dự phòng, giảm chi phí tài chính và tăng lợi nhuận.
Nếu NCC kỳ BCTC trước k trích dự phòng thì kỳ này giá MVC tăng cũng k ghi nhận gì cả. Chỉ ghi nhận phần cổ tức nhận được từ MVC vào doanh thu tài chính. Hiện NCC thuộc trường hợp này nhé.
Giá NCC lên hay xuống thời gian tới phụ thuộc nhiều vào thông tin có được cấp giấy phép mới khai thác đá k, trữ lượng mỏ mới tốt hay không…

1 Likes

Bctc quý 3, giá cổ phiếu NCC tăng,MVC sẽ hoàn nhập dự phòng phần NCC tăng giá, và ghi nhận vào lợi nhuận tăng thêm quý 3 của MVC nhé

1 Likes

Mấy nick clone hay sao, hỏi đi hỏi lại 1 câu, copy paste, còn k thèm gõ lại nữa. Phần trả lời ở trên nhé

1 Likes

Phương pháp của em theo tầm nhìn dài và mua từ giá rất rẻ, tiếp tục canh mua lên tăng sở hữu, đầu tư theo trường phái “hold to the moon” nên tích lũy theo lộ trình giá. Em mua MVC vùng giá 10, hôm qua lên 17 nến vọt ra ngoài dải BB, biết có điều chỉnh cũng ko bán vì target của em rất cao, quan điểm chỉ canh điều chỉnh để mua thêm. Nếu hôm sau vượt lên 2x thì lại canh chỉnh xuống mua thêm. Cứ như vậy đó là phương pháp đầu tư giá lên, mua khi giá đỏ những nhịp điều chỉnh
Từ đầu pic em khuyến nghị các bác canh thấp mua, anh chị em hiện nay nếu mua được vùng 12-14 thì là vùng đẹp nhất để đầu tư. Hi vọng giá sẽ điều chỉnh giảm 1,2 phiên cho điểm vào đẹp, em cơ cấu vào thêm.

7 Likes

Sang tuần, chắc phải chỉnh 2 phiên mới vào nhịp mới được!

1 Likes

Hàng này có vẻ ngon, để tuần sau mình canh điểm vào xem sao hehe, thank bác đã share

2 Likes

Ái chà, có vẻ là 1 penny ngon chim đây, rau sạch quá.

3 Likes

95% sau giai đoạn tăng nóng là nhưng phiên điêu chỉnh phía truơc . CP nào dù có tốt mây cũng ko ngoai quy liât này

1 Likes

Em chờ giá chỉnh để vào. Bác xem vào lúc nào báo e với nhé.

Hàng này không biết trôi nổi còn bao nhiêu bác chủ nhỉ? Hổm rày thấy KLGD tăng mạnh quá!

Điều chỉnh và rung lắc chỉ là những chạm nhỏ đầy cam go của một hành trình dài hình thành siêu cổ phiếu.
Các bác kiên nhẫn chờ cho T+ chốt ra thay máu, khi hàng vào vòng 2 thì rít 4 phiên là đã thấy tích lũy ở 2x.

4 Likes