Gda cổ phiếu chuẩn đầu tư giá trị chờ chu kỳ ngành thép

, , , ,

GDA- Công ty cổ phần Tôn Đông Á

Công ty cổ phần Tôn Đông Á Hoạt động trong lĩnh vực tôn, Thép với Dây chuyền công nghệ đạt chuẩn Châu Âu, Nhật bản, công nghệ Tôn mạ số 1 Việt Nam. Doanh thu GDA đứng thứ 2 về ngành Tôn mạ, Thị phần xuất khẩu chiếm 20% ở 50 quốc gia trên thế giới châu âu, nhật bản, hàn quốc…

• Nghành nghề ở đáy chu kỳ, đầu tư bài bản, không dàn trải, cơ cấu tài sản, doanh thu lợi nhuận tốt, hiệu quả hơn 2 đối thủ cùng ngành là Hoa sen và Nam Kim.
  • Cơ cấu cổ đông: ban lãnh đạo và nội bộ công ty sỡ hưu 65%, game chuyển sàn.
  • GDA đang giao dịch với: P/B = 0.7 , P/E = 8.3 với BV= 32k dưới giá trị ngành
  • Tỉ suất cổ tức hằng năm GDA chia 10% = 5% ( bằng lợi suất gửi Tiết Kiệm)
  • Với kết quả kinh doanh và vĩ mô ngành tôn thép dần sáng lên thì dự kiến LNST năm 2024 của GDA : 360 tỷ , EPS : 3.2
    Định giá Thận trọng trong năm 2024 với mức P/B = 1, GDA giá: 32 ( so với giá giao dịch ngày 6/5/2024 : 23k, upside 40%)
  • Theo PP P/E với PE =12, giá GDA= 38 ( so với giá giao dịch ngày 6/5/2024 : 23k, upside 65%)
  • Theo PP P/B = 1, GDA giá: 32 ( so với giá giao dịch ngày 6/5/2024 : 23k, upside 40%)

3 Likes

Đáy chu kỳ, LN quá ngon. 1 con hàng đáng để đầu tư

3 Likes

giá này cùng lắm cầm tháng 11 chia cổ tức 5% bằng lãi gửi ngân hàng bạn.

1 Likes

vùng gom 22-24 là hợp lý cho GDA

1 Likes

Con hàng Cô đặc quá. hình như con này SHS cũng tự doanh con này 200 tỷ thì phải.

ok b. shs cầm tầm giải ngân 200 tỷ cho GDA

Vol hơi nhỏ bác nhỉ, nhưng chắc đang tạo nền rồi. theo dõi chặt thôi

Rẻ hơn các bạn đầu ngành HPG, HSG rồi :smiley: Float đặc nữa mà có sóng thì chạy ác phải biết

2 Likes

Theo dõi giao dịch vẫn bị đè ác quá, phải chờ cuối quý 2 mình nghĩ mới có điểm nổ

1 Likes

1 cây trần là 15%, có tin gì ổn phát là làm 2 cây trần khỏi đua luôn b.

1 Likes

shs đang ôm con này, lỗ đâu đó 3x%. ôm đợi nó kéo cũng ổn :smiley:

1 Likes

2023 cổ tức 30% năm nay chia !

có link ko bác? đã có tài liệu họp cổ đông đâu

Bác tìm nghị quyết đhcđ 2023 !

Lãnh đạo đớp ác quá, trích quỹ khen thưởng phúc lợi 15% LNST thì chịu rồi. Đúng là công ty gia đình !!

Công ty làm ăn được chia cho họ thưởng tết thôi bác. 15% là ổn rồi. thưởng tết thôi bác. các quý sau có nữa đâu.

ơ đâu bác. e có thấy đâu nhỉ. bác trích dẫn e xem với

1 Likes

Vãi bác. Các cty thép khác 2-4%. Ông GDA làm 15%. Mà bác kêu bth :)))

Trong biên bản và Nghị quyết đại hội cổ đông 2023 có bác !

nó quá rẻ so với các cty thép còn lại nhé bác. chuẩn đầu tư giá trị nhé. thưởng tết cho gần 1400 nhân viên thế là quá thường thôi bác.

1 Likes