GEX -- GELEX - Siêu cổ phiếu Bluechip ...,,

Mình cũng thấy lệnh kì lạ này nhưng thôi kệ

Lô 500k bên app ông, bên app tui lại hiển thị hai lô nhỏ cộng lại. Công ty chứng nó bán margin thui. vài bữa chắc ổn định lại

1 Likes

Bác này nói đúng đó, gex sản xuất thiết bị điện, nợ là từ đoạn lấy hàng của bên bán, chưa trả tiền, trong kinh doanh thế là tốt mà, tận dụng vốn của đầu bán. Bọn báo chí nó giật tít thôi, theo tớ biết thì gex tức giận trả nợ kha khá r, chờ báo cáo ra là biết

Uh. Hồi tết cũng vậy. Sat tết Nhìn lệnh mà tức ói máu. Xong rồi kệ nó đấy, dần dần nó ổn định trở lại.

Tây lông nó múc thêm 2tr5. Vãi nhỉ. gần cuối h cũng có lực cầu lớn vào. Ngày mai chắc sẽ ổn.

Bác thấy có ai khôn như mấy công ty chứng khoán đã lên sàn không. Bán mớ giấy lấy tiền. Lấy tiền cho vay margin. Thị trường bất ổn call margin. Một năm nó làm chừng 5 lần là một mớ tiền. Đội ngũ broker hùng hậu. Chưa kể chạy doanh số tuyển room, làm sao cho mọi người giao dịch nhiều càng tốt. Một số broker xấu bẩn thì phao tin đồn trong chính room của mình. Nhà đầu tư là người chịu thiệt nhiều nhất.

2 Likes

Vnindex nay tiến sát MA200, mai bật thôi, mà cái thằng trên thả một cái tin bẩn xong hỏi ra vẻ ngây ngô. Xong đến giờ lòi cái đuôi một thằng broker bẩn.

1 Likes

bữa trước mình có đọc 1 bài báo nói về GEX là 1 trong những cty có lượng tiền mặt tích trữ thuộc hàng top trên thị trường, chẳng qua vay nợ nhiều là tận dụng nguồn vay lãi suất thấp ở thời điểm dịch covid

1 Likes

Tôi khuyên các nhà đầu tư thế này: thấy rẻ thì âm thầm gom. Chửi nhau làm gì? Thị trường hôm nay đang hoảng loạn, cơ hội cho anh em rất nhiều.

1 Likes

Tiền mặt không thể hiện được sức khoẻ của doanh nghiệp, đôi khi chỉ số này lại cho thấy sự yếu kém trong việc tối ưu hoá nguồn lực của ban lãnh đạo.

Giai đoạn này thông tin bủa vây Gex mang tính tiêu cực,nhưng may mắn là nó không phản ảnh đúng nội tại của doanh nghiệp. Do đó tôi thấy cổ phiếu đang dưới giá trị thật. Khi mọi thứ qua đi, thông tin tích cực sẽ là đòn bẩy giúp giá cổ phiếu phục hồi.

3 Likes

Nước ngoài bị điên ah sao ngày nào cũng mua 2,5 triệu vậy

NN nó lỗ quá chắc nó cũng điên thật

Like cho bác :+1:

Xúc thêm rồi bác. Nhưng phải rung cho rụng hết cụ cái đám kí sinh, tụi mồm hô vẻ thanh cao mà tay cào phím ấn enter, cho rụng hết đi thì mới bay đc.

Thôi em ơi, anh đã bảo éo tiếp em nữa mà. Em bấn quá ah.

Hết en tơ en tiếc nổi rồi. Tôi vào hết từ 34 :slightly_smiling_face:

bác thật tâm huyết vs con Gex này ấy, e thấy cảm phục vs bác.

Các bạn nên nhớ thằng này , nhớ cái cách thô bỉ và hoang tưởng của nó qua các tút mấy ngày qua. Tớ nghĩ, sau ngày hôm này nick cũa mày lên diễn đàn này sẽ nổi tiếng là chim lợn. Khinh

1 Likes

Cho t cười cái. :joy::joy::joy: