GEX -- GELEX - Siêu cổ phiếu Bluechip ...,,

VGC khả năng Tím

Đẩy VGC rồi chuyển qua kéo GEX cặp đôi song tấu các bác

ĐHĐCĐ Viglacera: Đặt kế hoạch lãi trước thuế 1.700 tỷ đồng, đầu tư mới 2.000 ha khu công nghiệp
ĐHĐCĐ Viglacera: Đặt kế hoạch lãi trước thuế 1.700 tỷ đồng, đầu tư mới 2.000 ha khu công nghiệp

Viglacera cho biết sẽ chuẩn bị đầu tư và triển khai đầu tư mới khoảng 2.000 ha khu công nghiệp trong giai đoạn 2022 - 2023.

Đặt kế hoạch lãi 1.700 tỷ đồng trong năm 2022

Sáng ngày 26/04, Tổng Công ty Viglacera – CTCP (mã VGC) đã tổ chức Đại hội đồng cổ đông thường niên năm 2022.

Báo cáo tại Đại hội, Viglacera đặt kế hoạch lợi nhuận trước thuế hợp nhất đạt 1.700 tỷ đồng, doanh thu đạt 15.000 tỷ đồng, lần lượt tăng 10% và 34% so với thực hiện năm 2021. Về phía Công ty Mẹ đặt mục tiêu lợi nhuận trước thuế đạt 1.200 tỷ đồng, doanh thu đạt 6.500 tỷ đồng lần lượt tăng 4% và 17% so với thực hiện năm 2021. Dự kiến chia cổ tức năm 2022 tỷ lệ 16%

Cập nhật kết quả mới đây của VGC, doanh thu Quý I/2022 của VGC đạt 3.835 tỷ đồng, tăng 62,5% cùng kỳ năm trước. Mặc dù chi phí bán hàng và chi phí quản lý doanh nghiệp đều tăng so với cùng kỳ 2021, song doanh nghiệp vẫn ghi nhận lợi nhuận sau thuế đạt 752 tỷ đồng, gấp 2,6 lần thực hiện năm trước.

Minh Phương ơi bơm tí oxy đi. Ra đảo xa quá không mịt mù sương khỏi không biết ngày về luôn :grinning: :grinning: :grinning:

Giờ thị trường đang lo ngại nên chưa mua mạnh, hệ sinh thái này cần VGC tím trước. Sau đó cầu thị trường mới dồn về GEX sau đó các cp trong nhóm Hệ này mới tăng theo

Nhiều lúc tôi không hiểu bác có đang cầm số lượng lớn GEX như bác nói thật hay không?
Nếu bác có cái suy nghĩ như thế thì sao bác không thoát hoàng khi GEX nó mới chớm từ 5x về 4x đi?
Bác gồng lỗ lâu như thế rồi giờ còn than vãn gì nữa?
Hay bác có với mục đích gì khác?
:joy: :joy: :joy:

cầm ít tôi đã không lên đây than. Cầm nhiều đến tán gia bại sản rồi đây. mẹ nó

Tôi không phải bìm bịp, cũng chả phải chim lợn. Tôi là nhà đầu tư và Tuấn ■■■ mất dạy không phải ai không biết. Hoặc lỗi có thể chả phải do Tuấn mà Tuấn bị thế lực khác bên ngoài đánh tập thể. Toàn một lũ mất dạy

Anh em bình tĩnh chờ ngày hưởng vinh hoa phú quý. Mới nếm mật nằm gai một tí thôi lo gì :joy:

Thằng GEE kéo trần 15% rồi

1 Likes

Nói thật nhé, ai cầm cổ nào thì đều mong cổ đấy lên, mình cũng vậy…
Và dĩ nhiên, mình cầm GEX, mình cũng mong GEX tím…
Cái chính là trc khi đầu tư vào CP của c.ty nào đó, người ta nên tìm hiểu về c.ty đó. Thấy được thì người ta mới mua, còn cứ cắm đầu mua vì 1 vài lý do giời ơi nào đó thì chịu thôi…
Nếu bác đã bảo lãnh đạo c.ty người ta là “mất dạy” thì bác còn tin tưởng đầu tư làm cái méo gì?
Hay là trc khi bác mua thì nó chưa mất dạy, đến khi CP nó tụt giá thì cái thằng đó nó mới mất dạy?

Tôi mua vì doanh nghiệp và nghĩ rằng Tuấn đã thay đổi. Với việc GEX giá thấp đó chính là cơ hội. Nhưng có vẻ như là Tuấn vẫn vậy

bác nói nghe trẻ con thế :grin: :grin: :grin: mua vì nghĩ Tuấn thay đổi…voãi thật

Người em này theo Gex lâu rồi bạn, anh em mình vẫn thường trao đổi riêng với nhau khi gex rơi giá. Nói chung em nó đang điên máu với TM và Gex nên chửi hắn vài câu :grin::grin:

1 Likes

Mấy ku Tây đang bán chốt lời gây áp lực lên giá, tay to đang ngại Gex nên hiện tại toàn nhỏ lẻ tham gia đầu tư.

Vậy là lỗi của bác rồi…
Hiện tại như mình thấy thì chính bác còn chả thay đổi được cách nhìn thì mong chờ gì cái thằng đó thay đổi, và có thể nó “vẫn vậy” như bác nghĩ :rofl:
Nhưng chả nhẽ bọn tay to, bọn Tây mua ròng bao nhiêu phiên nó cũng “nhìn nhầm” “nghĩ nhầm” như bác sao?
Gì chứ mình tin GEX sẽ lên, chỉ lên bao nhiêu, lên nt.nào thôi…
Thế nên nếu bác “lỡ” có cầm GEX thì thôi cứ “nghĩ nhầm” thêm lần nữa mà tin GEX lên giá đi…
Mình nói thật đó :stuck_out_tongue_winking_eye:

1 Likes

Tôi có người Nội Bộ nói rằng Tuấn không quan tâm đến Cổ PHiếu mà tập trung cải tổ bộ máy quản lý, tập trung phát triển tập đoàn. Như vậy đã đủ niềm tin mua GEX chưa? tôi bắt đầu mua GEX giá 28, sau đó mua thêm dần và tập trung nhiều ở khoảng giá 42. Ôm đến lúc này nhận được cái gì
Thật lòng đi, các bạn thấy Tuấn lái GEX thế nào ? có hay không việc Tuấn vẫn nhúng tay vào giá cổ phiếu GEX
Còn tay to nhiều ông cũng ỉa xong bãi cứt rồi chạy hết

bạn và tôi, chúng ta đang tự trấn an nhau cả thôi. Tay to mua tây lông mua thì có tay to khác bán. Cầu có ít hơn cung thì giá mới giảm chứ. hay cái lí thuyết cung cầu đơn giản đó bạn chưa hiểu

Thật lòng nào. Các ông thấy diễn biến giá của GEX thế nào, đủ hài lòng không?