GEX -- GELEX - Siêu cổ phiếu Bluechip ...,,

em đồng ý với phân tích của bác, ra thông cáo mua 10tr cổ là hôm đấy đã giúp giảm áp lực biết bao nhiêu :joy: chứ trước room vip room thường nào cũng kêu TM giờ mà bị bắt có mà sàn không thanh khoản, khóc thét thời gian đó đấy ạ

1 Likes

Chuẩn luôn bác ạ, thế mình mới bảo “TM mà không nhanh ra thông báo mua 10tr CP có khi GEX chết lâm sàng cmnl rồi ấy chứ” :joy: :joy: :joy:

Hình như facebook Dang Nhu Quynh chỉ cho phép comment lời hay ý đẹp, thằng Quỳnh này gây ra hậu quả và thiệt hại nặng cho nhiều người, nói sướng miệng…hi vọng sau đợt này nó không bị “quả báo”, kakaka

2 Likes

TM mua 30 triệu cổ vùng giá 3x, vậy bây giờ giá nó dưới 2x thì chính hắn mua hớ rồi.

Tôi đã nói ở trên rồi, việc Tuấn mua 10 triệu lần này chắc chắn là làm được. Tuy nhiên các bác lại quan trọng hoá vấn đề này, suốt ngày đoán giá đoán non hắn mua chưa, sao chưa bay. Nói thật các bác thật sự nghĩ như vậy, thì khi nó thông báo không mua/không mua hết thì chắc các bác bán tháo cmnl, dù DN nó vẫn hoạt động bình thường.

Tôi nắm cổ phiếu này, xác định hết 2022 để xem nó có vượt được đỉnh 50 và cán các mốc cao hơn không, tôi đặt niềm tin vào IPO Gelex hạ tầng, vào dự án KCN của PXL, chứ không quan tâm là Tuấn nó có mua thêm cp hay không.

1 Likes

Mục tiêu đầu tư, mục tiêu LN của mỗi người mỗi khác nhau mà bác…
Cái chính muốn đề cập tới việc TM đăng ký mua 10tr CP lần này là nó vừa có tác động tâm lý, nó vừa có tác động giá trị đến CP GEX. Bác cứ thử nghĩ xem, nếu không có tin TM mua 10tr CP? Thì liệu có thể có viễn cảnh tồi tệ xảy ra đến mức bác ko còn dám đặt niềm tin vào nó nữa không?
Tiền bạc là máu huyết, cắt hết tiết là ngỏm.
Mà ngỏm cmnl rồi thì còn gì nữa mà tin với tưởng :joy: :joy: :joy:

Ở Việt Nam liệu có nhiều nhà đầu tư nhỏ lẻ có tầm nhìn và phân tích như bác không. Hay họ sẽ nghe theo room hoặc broker. Biết rằng bác có niềm tin mãnh liệt, nhưng nhà đầu tư cũng quan tâm cả về hình ảnh doanh nghiệp cũng như giá trị nội tại. Đường dài mới biết ngựa hay. Chưa biết ai sẽ bán trước. Đặc biệt là khi hình ảnh doanh nghiệp đi xuống, nó ảnh hưởng đến giá CP thì những ai full margin ko nạp thêm tiền thì những người đó sẽ bán tháo trước. Cho nên những thông tin xây dựng hình ảnh doanh nghiệp là hết sức cần thiết để trấn an nhà đầu tư. :relaxed:

1 Likes

Bác là cổ đông GEX giống mình, nên cả 2 đều có mục tiêu chung là đầu tư sinh lời, chả ai muốn lỗ. Ngày ra tin mua 10 triệu giúp giá cp thoát sàn giá 26.3 và kéo giá lên 29, tôi theo dõi rất sát. Tuy nhiên cho dù Tuấn nó có bị bắt đi nữa thì tôi vẫn theo doanh nghiệp này vì cả tập đoàn to thế này, thiếu gì người, thiếu gì thế lực nhòm ngó thâu tóm. Có khi Tuấn nó bị bắt có khi giờ giá Gex nó đã ngon hơn bây giờ thì sao kkk.

Với tôi, việc mua 10 triệu cp lần này có thực hiện hay không nó chẳng thay đổi được nội tại doanh nghiệp.

mẹ nhà anh Tuấn ch.ó, đợt tới ai đi họp cổ đông cùng em không, anh em làm cốc bia hà nội

Tôi không biết TM nó mua bán như thế nào, nhưng DC đã thành cổ đông lớn, còn hôm nay Tây nào bán ra gần 2 triệu cổ thì tôi không biết. Giai đoạn này GEX đang sideway, người nắm giữ sẽ cần sự kiên nhẫn. Tôi nghĩ Tuấn sẽ chờ đợi trong 1 tháng đăng ký này để bắt đáy, tránh cp rơi về vùng giá quá thấp, chứ số lượng cp của Tuấn thì đã quá nhiều rồi, lời lãi gì tầm này nữa.

tính ra phiên nay GEX gỡ lại điểm mà thôi các bác ạ. VNI tăng 13 điểm GEX không tăng. VNI giảm 2 điểm GEX sập 3%. VNI tăng 16 điểm GEX tăng hồi 3% :frowning: hơi yếu à nha. Anh Tuấn ch.ó công bố múc xong rồi đi anh ơi. Anh Cương vào múc đi anh

1 Likes

Cái này thì có thể đúng hoàn toàn, nhưng nếu lỡ mà tin đồn thành thật thì bác nhìn các mã nhà Còi, nhà THM đi, nó khủng khiếp lắm đó…
GEX tai qua nạn khỏi rồi nên có thể bác chưa cảm nhận được sự khủng khiếp ấy nên bác thấy bình thường, bác mới dám nghĩ có khi thế này có khi thế kia…
Còn bên Còi, THM họ chả còn thấy gì hết ngoài lỗ, cháy TK cả :rofl: :rofl: :rofl:

FLC hồi ghê ác

Cháy thành than rồi mới hồi được chút xíu ấy mà bác ơi :rofl: :rofl: :rofl:

Yếu tố vĩ mô nên thị trường chứng khoán vẫn là kênh thu hút vốn. Họ FLC còn 3 cây trần nữa để về trước khi bị bắt. Nhưng đánh giá tốc độ hồi như vậy là quá nhanh.

Nay T+ và tây chốt khiến gex không tăng nhanh. Chờ tiếp thôi các bác.

Mặc dù biết họ FLC giá trị nội tại không được đánh giá cao, nhưng nó cũng mang tới sự giải trí với nhiều cảm xúc. Cho nên đừng giết nó, để nó sống giải trí cũng được. Chứ mà đạp nó lại gây hiệu ứng tâm lý dây chuyền, lan sang các mã khác. Giờ chính phủ cũng nói không hình sự hóa quan hệ kinh tế, tạo điều kiện khắc phục cho nên sắp tới tâm lý thị trường chung sẽ đi lên và VNI sẽ đạt được những điểm số cao hơn. GEX cũng sẽ bay theo. :airplane: :airplane: :airplane:

Sao rồi các bác? Còn sống không?

Bắt gi vậy bác

Mong là sau lễ khởi sắc, bớt áp lực từ phía chính trị

Trc khi Q Còi bị bắt thì FLC có giá 14,95 đó bác…