GEX -- GELEX - Siêu cổ phiếu Bluechip ...,,

anh em vừa nghe câu hỏi của tôi hỏi Tuấn Mượt chưa

Hỏi gì đấy,lag quá văng liên tục

Về hoạt động phát hành trái phiếu riêng lẻ và sau đó mua lại, Tôi có hỏi là mục đích mua lại là gì nhưng bản livetream nghe không rõ, không rõ anh Tuấn cỏ trả lời không

1 Likes

Hôm nay vẫn thấy lác đác nhỏ lẻ móc hàng ra bán giá bác ạ…
Hy vọng các con giời bán hết cmnl đi rồi đu bám mã khác cho nhẹ nợ…
TBG mấy lần, tay chưa to nhưng cũng nổi chuột cmnl rồi bác ạ :joy: :joy: :joy:

1 Likes

TM trả lời xong bác tường thuật lại cho anh em hóng nhé…

Còn về việc phát hành trái phiếu riêng lẻ, anh Tuấn xác nhận luôn tuân thủ pháp luật Việt Nam, là tập đoàn hàng đầu với các sản phẩm hàng đầu tại Việt Nam, chúng tôi cam kết hoạt động tuân thủ, trái phiếu phát hành cũng làm việc với các ngân hàng lớn nhất việt nam và nước ngoài, đảm bảo uy tín về thanh khoản.

2 Likes

Haha. Sáng nay vào thấy chỉ có mấy chục nghìn cổ đông đại diện hơn 400 triệu cp tham gia họp thôi, trong khi tổng cổ phiếu lưu hành hơn 850 triệu. Nhiều anh em đã ra đi.

Hy vọng lái nó gom đủ rồi giá bung, chứ hát bài “Đâu ai trung bình được mãi” khản cổ rồi bác ạ :joy: :joy: :joy:

Câu này thì tôi nghe Tuấn trả lời từ đầu đến cuối. Không thấy nói về mục đích mua lại trái phiếu trước hạn. Tuy nhiên việc cơ cấu tài chính như vậy cũng tốt nếu tiền huy động chưa sử dụng hiệu quả thì trả hết đi.

Có ai hỏi giúp tiến độ đầu tư dự án Long Sơn tại PXL thế nào rồi.

Tôi mới đặt câu hỏi cty có kế hoạch mua cổ phiếu Gex để giảm áp lực giảm giá cho cổ đông không, tôi đề xuất luôn lấy tiền trả lãi 2021 mà mua cổ phiếu để đầu tư cho công ty luôn. Không biết đặt câu hỏi vậy có được trả lời không :grin:

2 Likes

khó mà hy vọng mua cổ phiếu quỹ lắm, vì GEX đang cần vốn để làm nhiều dự án

Đang có tiền trả cổ tức và mua lại trái phiếu trước hạn mà bác. Nói chung tôi thấy dòng tiền mà Gex thu từ công ty trong group đang rất dồi dào, vượt kế hoạch nên mới có những động thái chi trả mạnh mẽ như vậy.

lag rồi, thoát rồi

Lại có bọn tay to xả hàng cùng nhỏ lẻ, bọn nó vẫn đạp tiếp anh em ạ :sneezing_face:

đợt quý 2 này dòng tiền về cty mẹ nhiều đó bác, vì đa số cty con, cty cháu đều trả cổ tức bằng tiền mặt

Khối lượng èo uột này thì tay to gì đâu bác. Chủ yếu nhỏ lẻ cứ canh VN index mà mua bán nên giá nó giảm theo thị trường thôi.

Vậy Cty trả lời sao bác

Vẫn có từng cục lệnh bán 10-20K đó bác ơi…

hehe nhỏ lẻ đó bác. Mình nắm gấp x lần số đó. :stuck_out_tongue_winking_eye:

1 Likes

Phương án mua cổ phiếu quỹ khó đó. Team Phượng sẽ biểu quyết tại nó là cổ đông lớn.