GEX -- GELEX - Siêu cổ phiếu Bluechip ...,,

Hay để về máng lợn luôn đi cho trắng mắt ra nhỉ?

Bạn đã đánh giá cơ cấu nợ vay của GEX, theo mình thấy GEX đang có một vấn đề lớn đó là vay nợ quá nhiều, cả ngăn và dài hạn. Có thể do nôn nóng trong việc thâu tóm VGC. Nhưng giờ với khối nợ này mỗi năm GEX phải trả lãi hơn 1k tỏi cho ngân hàng, làm được 10 đồng thì trả lãi 5-7 đồng rồi. đấy là tt tốt ấy mà tt xấu đi không ra 10đ thì âm đó

Nói chung bên trên làm luật kém, để quá nhiều lỗ hổng cho các c.ty CK và bọn lái lợn thao túng TT (hoặc có khi cùng ăn dơ với nhau cũng nên)
Giờ chúng nó làm loạn mà chả làm được gì, chỉ chết NĐT thôi…
TT sụt giảm thêm vài phiên nữa thì về máng lợn thật chứ chả phải đùa, đến lúc đấy thì chả còn nguồn vốn cho DN cũng như chả còn miếng ăn nào cho bất kỳ ai :joy: :joy: :joy:

Tầm này thì các bác bên trên nên hiểu, diệt mạnh tay hay là chết…

Có thể bạn đầu tư theo cách nhìn của báo cáo tài chính. Riêng mình đầu tư thì nhìn vào các mảng doanh nghiệp đang sở hữu và cơ hội tạo ra lợi nhuận cao trong tương lai khi chính phủ đẩy mạnh công nghiệp hóa.

Phản công, phản công và phản công :muscle: :muscle: :muscle:

1 Likes

GEX phản công. Chất lượng đấy

Để ý mốc 21.2. Lái sợ rút lệnh bán 100k. H chỉ cần sự đồng lòng của nhà đầu tư nhỏ lẻ. Nếu hôm nay Gex xanh thì số lệnh khống sàn ATO buộc phải mua lại giá cao. :muscle:

VIX trần, hy vọng GEX kết phiên xanh.

1 Likes

Chiều nay bắt đầu CE rít đủ 10 phiên

Hehe. Dù rất muốn vậy, nhưng cũng không thể lãng mạn vậy được bác ạ :smiley:

Lũ choá định bán khống ép giá, thấy lượng mua tăng lại rút lệnh ngay :joy:

Lúc này, chỉ cần nó xanh thôi^^. Bọn cờ hó đang tung tin a TM bị sờ gáy, chỉ bằng cái tin nhắn ■■■■ của BIDV^^

Đặt lệnh rồi tắt bảng đi chơi thôi các bác ơi

T chỉ mong nó xanh là mừng rớt nc mắt rồi

Em ngâu lắm, rồi sẽ mất hàng vùng đáy !

gex lai san thi buon cuoi

Chắc đợi cổ tức chia mới kéo mất. Hehe.

Thế bao giờ đấy ạ, để e múc tiếp. Hôm nào cũng thấy mấy gr hô đáy mà e chứ thấy đáy đâu :frowning:

bác chủ thớt cũng chạy mất dép rồi , khi nào bác ý quay lại là đáy đấy :))

Hôm qua t vẫn thấy MP đi cmt dạo pic khác :)))