GEX -- GELEX - Siêu cổ phiếu Bluechip ...,,

Thôi dĩ hòa vi quý. Tầm này ai cũng lỗ lòi rồi. Giờ tranh cãi mệt người thôi bác ạ

1 Likes

Đúng rùi bác. Thị trường nát quá. Cần lắm những lời động viên để hội gồng lỗ qua giai đoạn này. Tiền bên ngoài đang chờ múc nhiều lắm mà chắc họ chờ tới tận cùng mới múc. Cãi nhau chi cho mệt. Tiền mặt thì ko nói chỉ tội mấy bác bị call margin thui. :sweat:

Thứ 2 mở cửa phiên Atc có vài mã xanh mạnh hoặc tím là tín hiệu tt đảo chiều đi lên nhé,và e Gex sẽ phục hồi mạnh mẽ

1 Likes

Móa, lại thêm thông tin xạo loz. Cứ đi share những cái thông tin như vậy thì ăn cứt hết cả lũ. Lại thêm 1 thằng chim lợn thối tha. Ngân hàng loz nào mà chỉ đạo qua ■■■■ như vậy. DN nó biết nó kiện thấy mẹ. Thôi mày cút đi cho sạch

Thấy dân tình bảo trên VTV nói là sẽ công bố tự doanh chứng khoán. Không lấy giá ATC cho ngày đáo hạn phái sinh. Vậy trước h chúng ta bị công ty chứng khoán lùa vịt à. Đao lòng. :sweat:

Trước kia SSI mồm khuyến nghị. Tay bấm nút. Giờ thì VPS cho short phái sinh phòng hộ. Vậy phiên hôm nay chắc tự doanh xả sạch ra thị trường rùi. T2 có thể khởi sắc lại. :rofl:

Thống kê phái sinh 13/5 giá trị giao dịch hơn 55.000 tỷ đồng. Khi mọi thứ lên cao trào,cơ quan quản lý vào cuộc thì mọi thứ sẽ sớm đảo chiều.

Đối với cái vụ BIDV, nếu làm việc trong lĩnh vực tín dụng thì cái email kia vô thưởng vô phạt nha các bác. Một KH lớn có hạn mức được cấp lớn thì có rủi ro tín dụng lớn. Việc thường xuyên rà soát nhóm KH liên quan là nghiệp vụ bình thường, mà đối với Gelex thì phải làm thường xuyên hơn vì tập đoàn này M&A lia lịa, lỡ cấp tín dụng vượt tỉ lệ 15% hay 25% theo quy định thì bank ăn gậy.

Tôi thấy dòng tiền của Gelex rất ổn với việc trả cổ tức 5% và mua lại bond trước hạn khi trái chủ đề nghị. Ngành nghề kinh doanh rất ổn định, thương hiệu mạnh sản phẩm chiếm thị phần lớn, chả cần phải nghe tin đồn này nọ làm gì. Tôi lúc trước chỉ lăn tăn cái vụ thoái vốn Nhà nước thôi, nay bình yên thì bỏ qua cái chuyện này luôn.

1 Likes

Thị trường thế giới đều hồi phục mạnh, UBCKNN đang chấn chỉnh tự doanh, phái sinh, đi đúng trọng tâm. Thứ Hai sẽ lấy lại những gì sale off.

Nhưng không phải ai cũng hiểu rõ như này bác ạ. Khi tâm lý đang hoảng loạn,như chim sợ cành cong. Thì chỉ một vài thông tin như này thôi, cũng đủ làm người ta tháo chạy rồi. Nói gì thì nói, doanh nghiệp tôi đến mấy, giá giảm như này thì ae mình cũng khổ rổi. E lại còn đang margin với e nó nữa chứ, mấy nay cứ như người mất hồn😭

Tôi cũng như anh em thôi. Dù gì thì cũng là thị trường chung nó sập chứ không phải tự nhiên riêng gì mã của mình nó sàn.

Tuy nhiên tôi muốn qua những vụ việc này anh em nâng cao kiến thức,có thêm nguồn thông tin. Chứ tôi nói thật,thà như anh em éo biết gì,cứ thấy tin xấu là chạy từ thời thằng Quỳnh phao tin lúc giá 35k thì giờ này anh em đã giàu hết rồi,không khóc mếu máo như bây giờ đâu.

Tôi tin qua nhịp chỉnh “khó hiểu” này thì dòng tiền từ phái sinh sẽ nhanh chóng chuyển về cơ sở.

Vâng anh, nhưng mà nó có vào cổ phiếu mình cầm không mới là quan trọng à. Giá này mà còn bán gex, thì chắc cũng cực chẳng đã rồi. Em cầm STB, GEx phải nói là nên đến tận cùng nỗi đau​:sob::sob::sob:. Anh là người e thấy có tâm huyết với con hàng này, theo anh trong trường hợp xấu nhất thì gex sẽ đi về đâu ạ.

1 Likes

Chứng khoán là thị trường tâm lý, lên điên khùng thì xuống cũng điên loạn. Nói chung cứ theo dõi thôi bạn.

Bạn đang margin thì nỗi sợ sẽ càng gia tăng. Nếu muốn cầm qua giai đoạn này thì có thể mượn tài chính bên ngoài đắp vào margin vì lãi suất nó cũng ngang margin mà kỳ hạn từ 1 năm trở lên. Tuần vừa rùi là 1 tuần bất khả kháng. Đội VPS kêu gọi nhà đầu tư short phái sinh nên bị triều đình cảnh cáo rùi. Tuần sau sẽ ổn lại thui. Giữ vững tâm lý nhé. :wink:

Dạ anh! Một doanh nghiệp lãi hàng năm luôn cao hơn lãi trước. Trả cổ tức khi cổ đông gặp khó khăn, cổ tức target 2022 là 15%. Thì cũng đáng để trông mong. Trước mắt e nghĩ e nên hạ phần margin đi. Nó xuống sâu e lại múc thêm.

Vâng, tớ cũng nghĩ là hạ phần margin xuống. Hệ sinh thái của gex không phải như FLC, không phải hàng bơm thổi, thì cũng đáng để đợi.

Tình hình là các bác bên trên bó tay với lái lợn PS rồi, anh chị em chuẩn bị tinh thần nhé :joy:

Nay GEX khởi động CE 10 phiên !

2 Likes

Vẫn mong kịch bản nhà đầu tư nhỏ lẽ ngừng bán tháo và rỉa lệnh khống của lái lợn. Tổng phản công. :eyes:

1 Likes

Bắt đầu thay máu xong vào chuỗi CE của nhóm bất động sản !

Lái lợn lùa gà sang PS, lũng đoạn TTCK, các bác bên trên mồm nói nhưng tay méo làm gì được gì bọn nó bác ạ…
Giờ chỉ có áp lực dư luận, áp lực từ NĐT thật lớn mới mong 1 cuộc thanh trừng quyết liệt diễn ra, không là CKVN về cái máng lợn đúng nghĩa luôn :joy: