GEX -- GELEX - Siêu cổ phiếu Bluechip ...,,

Cafef đưa thông tin kiểu này; cổ đông cũ nhảy tàu…nhà đầu tư nhìn vào có gan hùm mà mua GEX, kakaka

hôm qua nhỏ lẻ bên tôi cắt lỗ bán sạch tài khoản. Lỗ sặc tiết 35%

Về cơ bản thì GEX có đủ thông tin tốt, dữ liệu tốt để tăng giá rồi…
Chả hiểu sao cứ lẹt đẹt mãi ntnay…
Có lẽ do quá nhiều NĐT nhỏ lẻ đu bám, lại bị nhiều tổ chức “áo đen” dẫm đạp nữa…
Đã từng rất hy vọng sau khi họp HNCĐ và mua lại trái phiếu, nhưng lại tiếp tục thất vọng…

Các báo thì toàn đưa tin kiểu lập lờ đánh lận, người ít tìm hiểu, ít chuyên môn là bị dao động tâm lý ngay. Thế có khác nào các báo vẫn đang tìm cách dìm GEX?
Có lẽ nhận thấy điều đó nên GEX mới phải ra chiêu bài tuyển dụng Trưởng phường truyền thông.
Muộn nhưng vẫn còn hơn là không. Vì dù sao, NĐT và bảng điện đôi khi dao động rất nhiều bởi những tin đồn :joy: :joy: :joy:
Có người bực bội gọi GEX là cổ rác, là cở lởm…
Ờ, cũng đúng đấy chứ, chí ít nó đúng về giá trị của GEX bây giờ. Dưới mức Index 30% cơ mà, đau lòng thật :joy: :joy: :joy:
Ở ngoài kia, họ vẫn đang hô hào rằng cổ phiếu của họ đang dần lấy lại giá trị thật, sẽ vươn mình, sẽ bứt phá…
Còn GEX thì sao, sẽ tìm lại giá trị thật của mình hay do bị đạp quá nhiều mà không còn sức để bật đậy tìm lại bản ngã của mình nữa?
Doanh nghiệp tốt đấy, cái bản ngã tốt đấy… Chưa cần biết giá trị cốt lõi ra sao, chỉ cần bộc lộ được cái bản ngã của mình thì còn hy vọng…

Bản ngã đâu rồi, sao cứ rơi rớt mãi thế GEX ơi :joy: :joy: :joy:

3 Likes

nhiều khi muốn xiên chết cm thằng Mượt cho xong chuyện :)) tất nhiên mình thua là do mình, đừng đổ lỗi :v

1 Likes

Ngắn gọn và xúc tích thì chỉ có thể thốt ra 1 từ bác ạ…
CAY :joy: :joy: :joy:

1 Likes

Sợ thế bác. Cảm xúc lên cao vậy cơ à. Mượt lỗi gì đâu =))

1 Likes

đổ lỗi lãnh đạo cái đã :))

1 Likes

Ông này đi mất căn chung cư nên cũng hơi sang chấn tâm lý và bất ổn hành vi 1 tý bác ạ :joy: :joy: :joy:

CA6D9B0A-5B9F-44C1-AC4E-3A418C2E1614

1 Likes

Bác đi tuy muộn hơn tôi, nhưng cũng đc 2 giá. Tôi còn cay hơn cắt 21.

1 Likes

Hi, Gelex giờ phải truyền thông tốt hơn và anh Tuấn xây dựng thương hiệu cá nhân, chứ cứ nói anh Tuấn lái cổ phiếu thì sao cổ đông dám mua, mình nghĩ anh Tuấn đang tập trung phát triển GELEX. Nhìn anh Bình FPT, anh Long HPG, anh Vượng Vingroup, chị Mai Thanh REE hình ảnh họ là lãnh đạo chứ không phải người lái cổ phiếu

Anh Tuấn sẽ khẳng định thương hiệu, tư duy tích cực và lạc quan nè, hahaha

1 Likes

đi đâu, giá này cắt là chết đấy.
Sóng sẽ từ ngành này qua ngành khác, mẹ nó GEX tốt vậy vẫn bị bỏ rơi tức anh ách

1 Likes

Các cụ sao vậy, bật từ 19 lên 24 giảm nhẹ tí có gì mà căng. tôi theo Gex từ khi em nó chưa nổi, ăn dc 1 vòng, vòng này hơi tham nên kẹp hơi nhiều. GEX sẽ bật lên 30 trong tháng này, Vượt 40 trong năm nay, sang năm quỷ ngoại tràn vào nó nhìn ra GEX siêu cổ là lên 60, 70… ai bán sẽ hối hận đấy., vu

3 Likes

Mình nghĩ với GEX không chơi margin, margin có thể theo trend hiện giờ: dầu khí, phân bón, thuỷ sản, năng lượng, đầu tư công…hồi được quay lại GEX, lấy ngắn nuôi dài. Còn lại tụi lái muốn chơi sao kệ nó, dài hạn GEX tốt

Cụ nào tiền tươi quá ổn áp, Cụ nào Margin cao thì canh hồi hạ bớt tránh rủi ro, Gex tốt thật chỉ là quá tốt nên bị đè đạp để ăn hàng của các cụ trước khi kéo lên. Cố lên ae, mốc 19 mà TK chưa cháy thì qua thật rồi. giờ chờ thôi, Yếu tâm lý thì tắt bảng điện làm việc khác thôi. Tâm lý mà kg vửng đoạn này nhìn bảng dể mất hàng lắm đấy nhá.i.

Ai trải qua vụ đạp từ 1500 về 1200 thì không còn yếu tâm lý nữa đâu bác ạ…
Có chăng là người ta đã có cái tâm kỳ vọng thì cũng sẽ có cái giới hạn kỳ vọng…
Chả có ai là muốn đầu tư theo năm, theo vài năm cả đâu. Chí ít như tôi cũng đã được ngót nghét gần 2 Quý rồi, cũng đã hơi chạm tới cái ngưỡng giới hạn…
Bác không biết chứ giờ ai cầm GEX cũng đã thuộc lòng bài “ĐÂU AI TRUNG BÌNH ĐƯỢC MÃI” rồi :joy: :joy: :joy:

P/S: Mình tiền tươi luôn bác nhé, dính tý margin chắc rời tàu lâu rồi, chịu sao nổi :joy: :joy: :joy:

2 Likes

Gex kg có chuyện bật 1 mạch lên 30, 40 nhé, cứ tăng 1 đoạn nó sẽ chĩnh cho ăn hàng T+ và rủ bỏ ae tâm lý yếu cho nhẹ tàu. yên tâm ăn đủ hàng mấy anh kéo mạnh các cụ sẻ choáng, lúc đó lại test gồng lải, cụ nòa tâm lý yếu sẻ ăn non. kkk

tiền vào bật hết, Xưa GEX còn chạy lên 52 không thể ngăn cản. không phải vì THM và QC chắc GEX 8x thật

2 Likes

tiền tươi quá ổn nha anh. thấy ae hoang mang tôi vào động viên kg ae cắt ngay đáy thì đau lắm aj

Cũng nghe cái thuyết âm mưu này nhiều lần, cũng thấy có chút hợp lý…
Nhưng hợp lý gì thì hợp lý cũng phải thể hiện trên bảng điện…
Nói trắng ra thì GEX không bật lên được trong lúc đầy đủ thông tin tốt, dữ liệu tốt, kỳ vọng tốt như trong thời gian này thì rất khó để lèo lái 1 con thuyền sắp đắm :sneezing_face: :sneezing_face: :sneezing_face:

Bác cũng thấy rồi đấy, cả những người lạc quan nhất, kỳ vọng lâu dài nhất cũng đã bắt đầu mệt mỏi…

1 Likes

thì mục đích của nó là đè cho ói hàng mà, Gex kẹp nhiều lắm cụ à, lái nó biết nên đè cho nhả thì thôi, mà tiền tươi thì các anh thua, chỉ đè cho call forcell các TK margin cao là các anh no rồi.

1 Likes