GEX -- GELEX - Siêu cổ phiếu Bluechip ...,,

Nói gì giờ nữa bạn, hôm qua mình chia sẻ không margin GEX, thế là bị chửi te tua, mình chia sẻ mua dòng cổ phiếu trend cũng bị chửi te tua, rồi lại mang mác “chim lợn” trong khi mình là cổ đông dài hạn. Cái mình muốn là mong mọi người bớt lỗ khi kiếm lời dòng cổ phiếu khác, khi bức tranh sáng hơn thì quay lại GEX. Công tác truyền thông và bảo vệ cổ đông của BLD GELEX hiện không tốt…

1 Likes

Gex chơi ai cũng xđ cầm dài thì mới ở đây. Nhưng cứ 1 ngày xnah 3 ngày đỏ thế này ae cầm cũng nản

Bố xin lỗi hai mẹ con, bố bị con ch.ó người Hà Nam hốc hết tiền bạc rồi :((

2 Likes

Mình xác định dài hạn từ lâu rồi (mình mua từ 10/2020), bạn bè mình có nhiều người chơi margin GEX bay hơn 70% khoản đầu tư, mình nhìn mình cũng đau lắm, giá như lúc cafe tháng 12/2021 mình không nói với họ về GEX. Giờ bản thân mình cũng cảm thấy rất ấy náy, dù bạn bè vẫn nói họ mua cổ phiếu thua lỗ do họ…

Anh em cứ rút kinh nghiệm. Thà mua cổ tăng còn hơn mua cổ giảm, cái thời F0 Fomo thế này không cản nổi tâm lý đám đông đâu

1 Likes

Sợi dây kinh nghiệm còn dài lắm bác ơi :joy: :joy: :joy:
Hôm qua mình đã nói rồi, người mới thì trong thời điểm này đừng động vào những con như GEX.
1 con tàu không có người lái giỏi thì có to đẹp và hiện đại tới đâu cũng sẽ như Titanic, đâm đầu vào băng rồi chìm thôi :joy: :joy: :joy:

Đang đắn đo xem có nên nén đau vứt đi 1/2 mảnh đất đi không đây…

Sáng h chưa mở app mà thấy ae comment vậy là biết rùi. haha. Cứ chửi mạnh vào, có khi nó lại lên. :sleeping:. Lặn tiếp đi làm việc khác. :rofl:

1 Likes

Bác lập pic chửi để tôi vào chửi ké. Vẫn ức con đấy lấy hết tiền của mình.

1 Likes

thôi không có gì đâu bạn ơi, mình có ý tốt chẳng qua gặp thị trường xấu thôi. Bạn mà ấy náy thì chủ topic này chắc chẳng biết trốn đi đâu luôn.

1 Likes

Không phán đoán 2 tháng nữa sẽ bình ổn xong các thứ nữa à???
Có hiểu gì về bản chất đâu mà cứ đi cmt dạo vậy :joy: :joy: :joy:
Nếu có tâm thì nên đưa những thông tin có tính chuẩn xác, có tính cầu thị.
Đừng đưa mấy cái nhận định, dự đoán chủ quan thiếu căn cứ, bạn nhé :joy: :joy: :joy:

Xưa mình bị kẹp Cii dũng cảm cắt giá 35 chịu lỗ 15%, mình nhận ra là giá cổ phiếu phản ánh được tình hình thực tế doanh nghiệp. Giảm quá sâu rất khó lên lại hoặc chờ cũng mất thời gian lâu mà mình lại chưa đủ trình độ để hold vài tháng hay cả năm nên quyết định cắt là chính xác.

Mọi việc thường vậy, khi cổ phiếu tăng thì tung hô nào là siêu cổ phiếu, khủng long, kỳ lân…nào là bình luận lời hay ý đẹp…

Giờ thấy nhiều bạn đã coi nhiều cổ phiếu trong đó có GEX như cổ phiếu rác, bán như vứt đi…nghĩ rất buồn, rất buồn…khi yêu người ta mới buồn, chứ trading T+ theo đúng nguyên tắc thì cutloss

1 Likes

uh mình cũng thấy thế, mỗi lần vấp ngã làm mình kinh nghiệm và trưởng thành hơn, chúc bạn thành công và lấy lại những gì đã mất nhé.

Tắt bãng điện,chính thức làm làm cổ đông lâu dài.

Tạm biệt pic và cảm ơn vì thông qua pic mình có thêm nhiều kiến thức và trải nghiệp. Mình out và tập trung công việc đã, cất cổ phiếu GEX vào ngăn nào đó, hi vọng GEX sẽ về đúng vị thế.

Có những thứ khi ức chế mình đưa ra cảm nghĩ chủ quan, mà càng nói càng thấy không vui, mong các bạn bỏ qua nhé.

Chúc các bạn luôn an vui.

Trân trọng

4 Likes

ở lại trò chuyện chứ việc gì phải out. Sắp rồi, sắp tím rồi :smiley:

2 Likes

VNI rất cỏ thể xác định được sóng uptrend rồi đấy nhỉ.

Một là uptrend hai là úp bô đại pháp. Má đang làm việc, mấy thằng em gọi cổ anh chạy rùi. Vô xem bảng điện dc xí mất cmn hứng. Mấy thằng tây lông chắc cay Tuấn gom được hàng giá rẻ, nên vừa chạy lên xí là nó vỗ vào đầu mấy cục. Tạch luôn. :sweat_smile:

Giai đoạn này gặp phải ngưỡng 1.300 rất khó chịu. Đợt trước dòng tiền mạnh nên vượt qua 1.300 là vượt luôn, kéo theo dòng tiền margin đẩy thị trường lên 1.500. Khi margin bị cắt, dòng tiền tháo chạy thì không có động lực vượt ngưỡng.

Tôi đã bắt đầu không xem bảng nữa. Xác định đầu tư lâu dài, rồi mọi thứ sẽ về đúng giá trị của nó.

2 Likes

hay anh em lập cái pic mới đi, nói chuyện công việc cho nó nhàn cái đầu