GEX -- GELEX - Siêu cổ phiếu Bluechip ...,,

đọc kịch bản chỉ dám nói câu, Mẹ nó, 52 bao giờ về

1 Likes

Kịch bản cũng sai đc mà bác :v lần này vừa ăn sóng điện vừa sóng BDS KCN nó lại làm cái cây thông be bé thì đời chúng ta lại ấm no

Em chỉ mong nhịp này nó lên 26 cho em dễ thở chút, bác 52 , em nghe ngộp quá.

Sóng dập dìu, chứ sóng thần thì khó :))
Hôm nay vừa điện, vừa BĐS, mà vẫn tham chiếu đấy thôi.

Mấy ngày qua, nhà mình có việc bận nên ko vào F247 cmt được, nhưng vẫn thỉnh thảng vào đọc tin.
Qua mấy ông bạn cùng ngành hóng hớt và cảm nhận cá nhân, mình xin tựu chung lại như thế này:

1. Các bạn mới mua GEX hoặc bắt giá 20-22 thì nên sớm chốt lời ở vùng 25-26.
    Vì sao?
    Các bạn thấy rồi đấy, bọn lái lợn nó bán khống kho đợt đạp vừa rồi nên mấy phiên cuối tháng 5, đầu tháng 6 nó đã phải “mua bất chấp” mà trả kho rồi.
    Giờ là lúc bọn nó đang muốn tung tin đè giá để các bạn bán cho nó mua gỡ gạc lại đợt “mua bất chấp” đó…
    Thế nên mấy hôm nay chim lợn nó lại vào PIC để đồn nhảm rồi đấy thôi. Nó phải gom sớm vì sợ GEX sẽ chạy :joy:
    Vì sao GEX sẽ chạy thì tự bạn phải tìm hiểu, ra hết các thông tin rồi, không tìm hiểu được thì chịu.
    Nhưng nếu các bạn muốn chốt lời sớm hay muốn ăn từng vòng thì nên cân nhắc vùng giá tốt mà bán. Các bạn bán bao nhiêu thì lái và “thế lực ngầm” nó cũng sẽ gom cả thôi…
    Các bạn không dám cầm thêm 1-2 tháng nữa thì nên bán, thế thôi…

2. Anh chị em nào đã và đang giữ GEX từ trước thì cứ xác định tư tưởng sẽ có 1 số phiên bất thường cả 2 hướng TĂNG - GIẢM để thử thách tâm lý và rũ hàng.
    Mấy bác theo thuyết âm mưu “trả cổ tức bằng tiền” chờ hết đợt trả cổ tức sẽ có câu trả lời thoả đáng…
    Cái quan trọng là đã dám cầm GEX vượt qua lúc TT về 1200 thì sao còn lo sợ khi TT đang 1300?
    Sao lúc TT 1200 chim lợn nó phá PIC ghê gớm thế mà giờ TT 1300 nó lại vào hóng hớt thả diều?

Chung quy lại, tiền của mình, Cổ phiếu của mình.
Muốn mua bán ntnao là quyền của mình.
Đừng để lợn lái nó dắt mũi, bọn nó đã có dã tâm muốn đạp chết mình từ đợt trước rồi thì chả có lý gì đợt này mình phải lo lắng mấy cái nhận định, chart hay đồ hình vô căn cứ của bọn nó cả…

7 Likes

Mình cũng cắt lỗ con này, khuyên thật là hàng Tuấn mượt, các cụ đừng dây vào.

Gex là cp nhiều người nắm. Nên mình đã nói, đã ôm nó từ đỉnh thì tắt app 6 tháng 1 năm ngủ ngon sẽ về bờ thôi

1 Likes

Bạn tốt thật, cắt lỗ còn khuyên người khác bán. Nhưng con này giảm mạnh quá hầu hết người còn cầm họ không bán vì họ mua nắm giữ rồi.

2 Likes

Kiên trì ôm thôi.

công phá mốc 24

Mốc 24 như kiểu chơi game đánh Boss cuối ấy nhỉ :slight_smile:

Hehe. vừa nói xong.

Gex nay lại lạ lắm.

CE nào, cho vay margin Gex 45% ko giá chặn Ae nhé. Ríttttttttttttt

GEX nay lạ thế :)) âm 38% hơi ghê đấy nhé . LÊN

Ráng tím được 1 cây coi nào

sướng không các cụ, tiền lớn vào múc ầm ầm

kg biết chủ top còn hay mất nhi?

tím

1 Likes

Hy vọng mình đã phân tích đúng.

Lộ tím 25 rồi,VNI vượt 1.300 thì Gex sẽ test vùng giá 25 - 27.

2 Likes