GEX -- GELEX - Siêu cổ phiếu Bluechip ...,,

Mạnh hơn - hoặc đúng hơn là chậm hơn TT thôi bác.
GEX được hỗ trợ mạnh do ăn 2 đầu điện và BĐS KCN, hiện tại bắt đầu sóng BĐS KCN thôi.
Hai ngày đầu tuần, em sẽ canh bán 1/2, nếu lên 30 thì quá tốt. Không thì sẽ có lực bắt 1 nhịp chỉnh nữa.

Năm ngoái uptrend, tiền rẻ, cơ chế dễ dãi cho “Lái”.
Và cũng phải công nhận, nếu không có Quỳnh và TT điều chỉnh, có lẽ nó đã vượt đỉnh cũ rồi.
Tuy nhiên, cần nhớ hiện tại, đang downtrend, thị trường chung không ủng hộ cho việc kéo mạnh như thế. Chưa kể, đám mây đỏ lòm, dày cộm trên đầu.

1 Likes

trade T0 có lợi nếu bạn đoán đúng xu thế TT tăng hay giảm, cái vụ này thì ngay cả bác Warren Buffett củng chịu thua

Biết thế thì em đã không lỗ 42% bác ạ. Giờ vẫn còn 26% nữa mới về bờ.
Đã bị bệnh, lâu dài sẽ thành bác sĩ cho bệnh đó.
Bản thân em với GEX cũng thế.

1 Likes

Mình đánh lâu dài, mua khi giá giảm sâu, chỉ bán khi đạt kỳ vọng, mình kg biết tuần sau thế nào nhưng nếu giảm sẻ xoay tiền mua thêm vì giá này quá rẻ

1 Likes

Thị trường như nào thì mặc, riêng GEX, thời điểm hiện tại đang là chân sóng của uptrend ^^.
Em đã căng tất cả có thể xoay để chèo về bờ rồi.
Giờ mà có sổ đỏ e cũng cắm ^
^.

2 Likes

sẽ về bờ và có lãi, với GEX mình luôn có 1 niềm tin mảnh liệt.

2 Likes

thấy GEX nó ạnh hơn thị trường,khả năng lên 30 tuần sau rất cao đấy

1 Likes

Bác thử nghĩ xem, tuần sau kéo lên 30, thì mùa BCTC và chốt DS cổ tức, lái sẽ mất rất nhiều lực để kéo lên và giữ giá đấy.
Thời gian này thì khó đạp sâu để gom hàng rồi. Đợt mượn kho còn chưa cover xong mà.
Tuy nhiên, mọi thứ đều có thể xảy ra, tuần sau vẫn nên theo dõi dòng tiền. Hãy sàng hành động.

QH điện VII mới được chấp nhận đầu tư 1/2. Muốn tăng thêm thì phải làm rõ lại mới trình CP duyệt tiếp

1 Likes

Theo nội dung này thì phải tiếp tục quy hoạch điện mặt trời (dù nhược điểm hiệu quả s/d theo thời điểm) và tăng cường điện gió thôi

Cuối tuần bơm tin ác như này…
Cảm thấy nghi ngờ kế hoạch canh bán đầu tuần quá các Bác ạ !!!

1 Likes

Chiên da lại lên tiếng

1 Likes

Ngon

Tin cũ thôi, tuần này về 19

Bác mới lên tàu, giờ định xuống tàu hả. :hot_face:

Giờ sợ rồi, nếu xấu thì chờ 19 lên chứ cứ ôm dễ tèo lắm. Nhưng tôi xem phiên hôm nay thủng 23.5 là bán

1 Likes

xuống tàu cứ xuống bác ơi, ko cần hô :smiley:

Có hô đâu, có người hỏi thì trả lời.

1 Likes

ok bác, tùy theo trường phái ae thôi.
như tôi đủ target mới bán.