Giá dầu giảm chóng mặt. Điều gì hậu thuẫn đà giảm mạnh của giá dầu?

Dầu giảm là tốt! Lãi suất hạ nhiệt thì anh em đầu tư mới có bát cháo mà húp. Chu kỳ này cổ đất ăn tất! :laughing:

3 Likes

Chu kỳ này là chủ kỳ nào thế bác.

Tý nữa lại đổi tên ngay ấy mà.

@camap-anchay cíu em.

Là chu kỳ bơm tiền, sóng đất đấy cô em. Hí hí

1 Likes

Theo dân gian dạy thì đây là biểu hiện của người bị vợ bỏ à nha.

1 Likes

Bác thấy nó đang bơm ở đâu đó ạ.

Sắp rồi! Dầu giảm là một tín hiệu tốt. Cứ dần dần mọi thứ sẽ ngã ngũ. Nhưng phải đi trước xã hội thì mới húp đc bát cháo đặc, chờ nó rõ ràng mọi thứ thì chỉ còn nước cháo loãng ở cuối nồi thôi.

1 Likes

Tại sao giá dầu giảm?

1 Likes

Cái gì quá thì cũng phải giảm! Điều đó bình thường thôi mà. Có những thứ giảm rồi đi lên tiếp, còn có những thứ giảm về lại cát bụi. Đặt cửa an toàn thì tỉ lệ ra đê sẽ thấp hơn! :grin:

Còn lâu em mới đu 100 bác ei!!! :rofl::rofl::rofl:. Khi hưng phấn tột độ rồi mà còn múc thì đừng có hỏi lý do làm sao mà lại ở ngọn cây. Nhưng k sao vs DIG thì năm sau hoặc sau nữa là ae về bờ hết thôi, nếu thị trg chung ổn định k có gì xấu.

Bác có thể k mua, hoặc các anh em cũng đừng mua. Để cho tay to nó thấy ngon nó gom cho cô đặc, mua bán quay tay vòng nọ vòng kia 5-3% làm gì. Nhể! :grin:

nói gì thì nói, dig sắp phi ko kịp ngó đâu.

1 Likes

Thôi sang Pic dầu nói DIG làm gì bác ơi! AE thấy giá này nó ngon thì tự khắc biết mà vào húp. Còn ae vẫn k chịu hiểu thì bỏ qua cơ hội, đơn giản vậy thôi!

1 Likes

Để Mị nói cho mà nghe

Ôi dào, cứ gõ “ weird story” rồi cho bé robot quét, vậy là có ối chiện hay ho. Dân bản Phillippine đang xôn xao với chiện tiền từ trên trời rơi xuống. Số là mấy ông bà đi làm vườn, osin ở Dubai sắp về nước tự nhiên được nhét 10 ngàn đô vào tay. Công việc của họ rất nhẹ nhàng : đứng tên thành lập cti nào đó, kí hợp đồng mua bán dầu, thế là xong.

Số là dầu Iran- Iraq chỉ cách nhau 1 con sông nên chả ai phân biệt nổi chúng. Vậy là dầu Iran cứ xuôi dòng ra biển sang mạn STS ( ship-to-ship) lên tàu VLCC 2 triệu thùng. Mấy ông bà làm vườn kia kí bán xong 1 tàu VLCC liền về nước. Phạt họ chả để làm gì cả.

Còn dầu Venezuela khó trộn hơn, vì đặc tính hoá lí của chúng chỉ giống với dầu Canada, Urals của Nga và dầu malayxia. Người Nga chuyên bán dầu Venezuela cho người mĩ vì cơ sở lọc dầu mĩ được thiết kế để xài loại đó. Nay người Nga cũng bị cấm vận thì chỉ còn Canada nhưng bị kẹt đường ống. Vậy là người Malayxia đẻ ra hàng chục loại dầu lạ hoắc tung ra thị trường. Mặc dù biết nó là cái gì nhưng chả ai bới mứt ra ngửi hết. Bởi làm kĩ thì nhà máy ở mĩ đóng cửa do ko có nguyên liệu lọc dầu

2 Likes

Có những cái ngta nhắm mắt cho qua đấy.
Chứ thiếu gì cách để cấm vận. Đâu phải cứ mở 1 CTY lên là xong, ngta có hệ thống phân luồng xanh đỏ tím vàng với các đơn vị xuất khẩu nhập khẩu đấy chị.

1 Likes

Như cái vụ tàu biển đen k xác định điểm đến mà ngta biết là tàu chở dầu của Nga, vẫn nhắm mắt cho qua. Luật là k dễ lách đâu nha, trừ khi ngta cho phép lách :rofl:

1 Likes

Vì bán dưới danh nghĩa dầu Iraq nên vẫn mở L/C bình thường, tiền về Iraq đã. Iran có cả các nhóm vũ trang theo mình ở Iraq nên ko sợ bị bùng tiền, chả ngân hàng nào dại dột sờ vào tiền đó để bỏ mạng. Còn về Iran dưới danh nghĩa nào? Thanh toán tiền điện ạ. Iraq cố tình ko xây nhà máy điện mà cứ mua điện của Iran và nước mĩ đành nuốt cục đắng ấy

3 Likes

đương nhiên là mắt nhắm mắt mở rồi. Bởi nếu làm căng thì hụt dầu khiến giá tăng, lạm phát cao sẽ dẫn tới các chính phủ Tây Âu lộn nhào hết. Đại loại “cấm vận là việc chung, còn cái ghế là của ta” . Giữ được ghế mới là vương đạo, nên chỉ cần đừng có làm trắng trợn quá như mấy tên ở Hongkong.Chả lẽ đi phạt mấy ông làm vườn bà ô sin à? nên mới có cảnh đóng cti sau mỗi lô hàng

1 Likes

Cấp cíu.
Hiện tại iêm bán trái phiếu và sản phẩm hợp tác đầu tư của Apax Holdings. Có 1 khách hàng muốn vào khoảng 3 ty5 với lãi suất 11.3% 6 tháng, yêu cầu xin chứng thư bảo lãnh thanh toán cuối kỳ.
Chứng thư đã xin xỏ rùi, nhưng khách phản hồi k vào được tiền do tiền của bố khách chưa thu được về. Anh chị em bạn dì cíu em do chứng thư bảo lãnh thanh toán cuối kỳ đã mặt dày xin xỏ hic.

1 Likes