Giá nhôm tăng và một công ty còn chưa tăng

nhìn NSH giá tăng như thế mà TKU không tăng thì có vô lý quá không
Cổ phiếu thanh khoản thấp và cơ cấu cô đặc, dễ xn lần
Tuy nhiên chủ cty là người bên tàu với hongkong, mình k thích lắm và lịch sử giá nó cx khá là tanh tưởi
mình sẽ dần thêm thông tin và đánh giá sau!
Không biết các bạn có ý kiến như nào?
giá này ok an toàn k sợ lỗ

3 Likes

Cứ múc NSH giá đang rẻ. Sớm lên 20k ngang TKU thôi

Bác chủ thớt nhanh lên tàu NSH đi, sớm về giá 20 đó

con này vài bữa nữa vol to thì lên 40 không chừng. kết quả kinh doanh eps, PE đều ngon hơn. có thể tối nay hoặc mai mình sẽ phân tính đưa lên đây

4 Likes

không phải NSH giá thấp hơn là rẻ hơn, dòng tiền chưa đánh vào thì nhìn nó phát buồn vậy thôi. Lịch sử trả cổ tức nhìn trả rất đều, chỉ là dòng tiền chưa vào. Mình cx mới mua 2k sáng nay thôi vì hết cả tiền rồi

2 Likes

Bây giờ bác cứ mua NSH giá 10k lên 20k bán lấy tiền qua mua TKU giá 20k là đúng bài

pic mình về TKU mà bác cứ PR NSH là sao nhỉ

2 Likes

TKU niêm yết 5trieu cp mà lưu hành 33 triệu cp thì làm sao có thanh khoản được. Khi nào nó niêm yết luôn 32 triệu cp rồi mới đánh lên bác ạ

1 Likes

nếu thanh khoản to hơn thì liệu có giá này cho các bạn mua không

2 Likes

bạn pt kỹ hơn về tku được ko

2 Likes

góc nhìn cơ bản

1. tổng quan
    Công ty Cổ phần Công Nghiệp Tung Kuang thành lập năm 1995 và chuyển sang hoạt động theo mô hình cổ phần năm 2005. Lĩnh vực hoạt động kinh doanh công ty là sản xuất thanh nhôm với nhiều kích cỡ dùng trong công nghiệp và dân dụng, xuất khẩu nhôm hợp kim, gia công các sản phẩm nhôm. Công ty Cổ phần công nghiệp Tung Kuang là công ty sản xuất nhôm thanh định hình đầu tiên có mặt tại Việt Nam (chiếm khoảng 30-40% thị trường nhôm thanh ). Hiện tại công ty có đại lý tại khắp ba miền, trong đó khu vực Miền Nam có 1 tổng đại lý và nhà máy tại Nhơn Trạch - Đồng Nai, Miền Bắc có 10 đại lý cấp 1 và nhà máy tại huyện Cẩm Giàng - Hải Dương với công suất khoảng 800 tấn/tháng. Các sản phẩm của công ty đã được cung cấp cho các công trình lớn như Uni-President, Bệnh viện Việt - Pháp, nhà máy giàu Ching - Luh, Phú Mỹ Hưng, Nhà thi đấu Cần Thơ, tòa nhà Vinaconex…và được xuất khẩu sang ASEAN, Trung Quốc, Nhật Bản, Mỹ.

2.ban lãnh đạo và cơ cấu cổ đông

• đứng đầu bởi liu cheng min và nhóm bên hongkong với hơn 90% cổ phần
    => cổ phiếu cô đặc dễ bay nếu có đội lái đánh lên nhưng nếu ban lãnh đạo không đồng thuận thì khó mà nên chuyện. đây là phần còn trong sương mờ, ta không thể biết đến lúc họ thực sự đánh lên
  1. Tình hình kinh doanh và định giá
  • eps q2 2021 là 3,49 k còn quý 1 là 2,5k dự đoán eps các quý sau đều trên 3,2k và eps năm khoảng 3,3k. Các bạn thích tính cụ thể thì có thể dùng công thức kế toán nhưng còn nhiều yếu tố nên mình dự phóng vậy thôi vì theo công thức vẫn lệch.
  • Lợi nhuận tăng đều , và giá nhôm cũng tăng phi mã

kết quả kinh doanh, tăng trưởng tốt

ROE và ROA đều ở mức tốt 10 % và 20% dự kiến còn tiếp tục tăng
    mức giá mục tiêu là 37,x tương đương với PE 10
  1. điểm nhấn
  • phải thu ngắn hạn có 48,2 tỷ phải trả trc cho người bán. Nghĩa là có nguồn nguyên liệu giá hời
  • hàng tồn kho vẫn còn đủ đầy
  • khoản nợ vay có tăng nhưng đó là tín hiệu tốt cho sức khỏe tài chính công ty
  1. điểm mua bán
    Triết lý của mình llà không đánh thì thôi, đánh phải thắng hoặc phải đạt được mục đích của mình. Như vậy, trong khoảng giá này các bạn mua nếu xịt thì ăn cổ tức, không lo lỗ gì cả . Mỗi năm cổ tức đều đều từ 2017 đến nay các bạn có thể xem trên fireant, năm nay lãi thế kiểu gì cổ tức chả cao
    Mình viết sơ sơ thế này, k biết thiếu sót gì các bác cứ góp ý
1 Likes

về kỹ thuật thì hôm nay vol bắt đầu to, bắt đầu có sự chú ý. đáng tiếc là mình chưa mua đủ hàng nên cx hơi buồn

1 Likes

Khi nào thì TKU kéo đây chủ thớt ơi

mình đầu tư thôi,
Nên khi nào lên xuống sao mình biết dc

2 Likes

vol trên 25k sau vài hôm thôi là lên chứ có gì đâu

1 Likes

Chờ tín hiệu kéo thì mình vào mua bác ạ

Bác có thông tin về 33 triệu cp lưu hành khi nào được niêm yết ko ?

Nay em bắt sàn TKU để lên tàu với bác chủ thớt đây

1 Likes

bắt sàn thì ai bán cho mà lên

1 Likes

VNI sụp thì có người bán thôi chứ bác