Giá Than thế giới tăng 100%. TDN có phải CP đáng để đầu tư?

Giá than đá thế giới hiện đang giao dịch tăng 100% so với cùng kỳ, vậy sao cổ phiếu nghành than chưa chạy mà vẫn dưới mệnh giá ? trong số các cổ phiếu nghành than em thấy TDN NBC THT … đều có cơ hội x2, x3 tài khoản nhé

mỗi 1 ngày giá than lại lập đỉnh mới, tại sao cổ phiếu nghành than chưa thoát khỏi đáy vậy nhỉ?

Sau NBC tuần sau đến lượt TVD vượt đỉnh nhé cụ :slight_smile:

NBC là đầu tàu nhỉ, năm nay anh em lên tàu cp Than hy vọng có cơm no áo ấm

Giá than thế giới tăng hay giảm thì cũng chẳng ảnh hưởng gì đến kết quả kinh doanh của mấy công ty TDN, NBC, TVD đâu, do đặc thù ngành than nên thế. Các bác cứ chờ kết quả kinh doanh cuối năm sẽ biết

thế nói như bạn giá thép thế giới tăng thì thép VN chả liên quan gì à ?

NBC, CST nhé

Nbc sẽ 4x nhé, giá than tăng từ 50 đô lên 127 đô một tấn

Sóng nghành than chính thức bắt đầu từ hôm nay và cho hết Q4, các cụ đã trung thành với loại vàng đen này hãy yên tâm nắm giữ nhé, ít nhất x2 tài khoản

Mấy công ty than chỉ là thằng đào thuê và hưởng phí đào theo định mức, mà định mức này lại khác biệt giữa mỗi Cty đào. Ví dụ, TKV nó thuê đào 300k/tấn chẳng hạn. Còn hàng hóa là do TKV tiêu thụ, nó ký hợp đồng và thỏa thuận giá bán bán với từng khách hàng.

1 Likes

thế thì sao giá xuống các công ty than lại lỗ, mà giá lên sao không đươc hưởng lợi?

Thằng địa chủ đuợc mùa thì mấy thằng làm mướn cũng được bữa liên hoan nếu chủ nó xông xênh…

nó ăn cơm sườn kiểu gì chả cho ae ăn cơm gà , chứ không lẽ bắt ae húp cháo

giá than cứ liên tục lập đỉnh thế này thì cp họ nhà than còn bay cao lắm

nghành than năm nay lồi mồm

sắt thép x2,x3…x5 ăn đủ rồi , giờ đến than chứ nhỉ

Than chả lẽ ko bằng 1 nửa thép. :slight_smile:

Thép là ngành tăng trưởng, ngày càng mở rộng quy mô… Than là ngành suy thoái, trữ lượng dần cạn kiệt, khai thác ngày càng xuống sâu chi phí ngày càng cao… Vậy nên so sánh nó khập khiễng…

Nhu cầu than trong nước không nhiều. Song nước ngoài thì cần nhiều bác ạ. Giá than nó tăng mạnh ntn chả lẽ lại thừa cung? Có cầu mới có cung, cầu cao, cung ít thì giá tăng là bt bác ơi. VN vẫn là nc đang kiểm soát dịch tốt, lại đang đẩy mạnh vắc xin nữa. Nên tận dụng tốt thì thu về cũng khá nhiều đó. :slight_smile: