[Góc Hỏi Đáp dành cho F0] Hỏi đi, Ngại chi!

tất nhiên tham lam được khi mọi người sợ hãi và sợ hãi khi m.n tham lam mà nhất là đúng lúc đúng chỗ thì rất kinh điển rồi bác ạ. Làm được điều đó chứng tỏ bác cảm nhận thị trường rất tốt và hđ nahnh nhạy

1 Likes

nó tùy vào giá dầu cụ ạ, trả lời vậy hoàn hảo không :grin:

4 Likes

cái này cần bạn phải có chút kiến thức nền cơ bản, hiểu chút về đọc bctc doanh nghiệp ,hiểu cách thức hoạt động, đặc điểm đặc trưng của từng nhóm ngành thì mới có cái nhìn tổng quan để định giá được chính xác được. Cách tính EPS đều có hết trên gg rồi đó, bạn có thể tự tìm hiểu sau đó có vướng phần nào mình sẽ giải đáp thêm

k thể nào chuẩn hơn đc nữa ạ ^^

1 Likes

Perfect bác ơi, thiếu chút xíu là đang hỏi thăm gái đẹp… ???
:star_struck:

1 Likes

thấy tín hiệu phân phối,chạy nước rút thì té ạ

E đu trần HPG hôm trước c cho e hỏi HPG vẫn trong xu hướng tăng chứ ạ. Thanks c

1 Likes

Dựa vào TA FA và dòng tiền, mình tin VNindex sẽ vượt qua chậm nhất vào năm sau
Tuy nhiên, đầu tư luôn phải canh tỷ lệ giải ngân mới và cân bằng tỷ lệ nắm giữ. Yếu tố quyết định thắng thua là chiến lược phân bố tỷ lệ, hơn thua nhau giữa các nhà đầu tư cũng ở điểm này

5 Likes

Chuẩn cụ, cùng tư duy về vấn đề tỷ trọng qd bình thường, khá, giỏi hay xuất sắc…

1 Likes

Nhà nước đang muốn tận dụng dòng tiền điên để thoái lấy tiền, doanh nghiệp thì đua nhau tận dụng tăng vốn, chả có lý gì mà đi đạp TT vào cái thời điểm này. Giờ cũng nhiều môi giới có tâm nhắc nhở các nhà đầu tư giảm tỉ lệ Margin cho nên tiền vào mạnh nhưng chưa đến mức báo động như đầu năm, khả năng chỉnh mạnh hay sập thời điểm này là khá thấp, khoảng 2-3 tuần tới em cũng khuyên mọi người nên giảm dần tỉ trọng cổ phiếu đã có lãi, cầm tiền mặt phần lớn. Cũng k nên FOMO với TT hiện tại nhưng cũng nên tận dụng dòng tiền đánh lướt với các mã penny. Để tiền chết cũng k phải là nhà ĐT thông thái

3 Likes

Bsr quá mua rồi, hôm chỉnh 03/6 là hôm cuối cùng có thể lên tàu. Hôm qua lái đánh thốc rồi k nên mua đuổi nữa.

2 Likes

Lúc nó giảm sâu vol nhỏ ko múc, mua đuổi là dở rồi…

1 Likes

thép vẫn tốt mà, sang tuần thép phi nhé

1 Likes

chuẩn ạ,phương pháp đi vốn quyết định khá nhiều về tỉ lệ thành công cao hay thấp

1 Likes

Dạ, mọi người cho mình hỏi ạ. Mình nghe nói sau khi chia cổ tức thì giá CP sẽ giảm, vậy thì khi có thông tin chia cổ túc, mình nên bán cổ phiếu của mình đi ngay đúng không ạ? Mình chưa biết gì hết, nên xin nhờ mọi người chỉ giáo giúp. Xin cảm ơn.

E có nên bán hàng không mn

Chủ tịch ơi khi nào VIX vượt đỉnh cũ.

anh chị cho em hỏi là nếu có tin tức về việc người nhà của 1 doanh nghiệp mua thêm CP, em ví dụ tin gần nhất là con trai bầu Hiển mua thêm SHB thì mục đích thể hiện là giá chuẩn bị lên hay là có ý đồ gì khác khi ra tin như vậy ạ?

Bác chủ cho em hỏi kiến thức chuyên môn tý: Em thấy một số người hay nói cổ phiếu tạo Gap đi lên thì thường có xu hướng vài phiên sau quay lại lấp Gap. Bác chủ có cách nào giải thích cho em hiểu vì sao lại thế đc ko ạ, em cảm ơn bác

1 Likes

Cổ tức là gì? Hướng dẫn tính các tỷ lệ cổ tức (2021) bạn tìm hiểu về cổ tức qua link này sẽ tự có câu trả lời nhé. Không phải cứ thấy chia, giá giảm là bán bạn nhé