[Góc Hỏi Đáp dành cho F0] Hỏi đi, Ngại chi!

Gap thì cũng có nhiều loại gap, tùy từng trường họp mà có cách xứ lý phân tích khác nhau bác. Thường thì trong các trường hợp sau đây Gap sẽ lấp đầy

• Gap xuất hiện tại các vùng hỗ trợ và kháng cự mạnh, sẽ có xu hướng quay trở lại các vùng này để đi retest nhằm xác định một lần nữa xu hướng giá hiện tại trước khi tiếp tục tăng hoặc giảm.
  • Gap xuất hiện tại các khu vực mô hình giá thường hay lấp đầy để hoàn thành mô hình.
    Ko phải tất cả các mã khi tăng mạnh, nhảy gap( Và vài phiên sau chỉnh về Lap gap mà nhiều mã sẽ tăng mạnh vài phiên luôn lúc này nên quan sát cung cầu của cp chứ k phải cứ thấy gap là kiểu j cũng bị lấp
3 Likes

Fmaugiao cho mình hỏi vào lại BVB tầm này ổn chứ?

. Phụ thuộc vào đội lái, ban lãnh đạo của từng Công ty đó bác ạ . Nhiều Cty, Khi ban lãnh đạo mua CP thì CP đó giảm( Chẳng ai muốn mua giá cao cả), tuy nhiên( 1 số Cty, khi ban lãnh đạo mua CP, thì CP đó tăng lên).

1 Likes

Bạn Fmaugiao cho mình hỏi các công ty ck nhỏ như aps, bms, apg nên nắm giữ lâu dài ko. Và cách phân tích các công ty ck dựa trên FA nên quan trọng chỉ số nào.

dòng chứng e đã thoát từ t6 tuần trước rồi bác

f0 cho mình hỏi trường phái chứng khoán tâm linh có lên đồng để đọc mã không ạ

nay ssi,vnd nhập lại cũng đc

Cho mình hỏi ,khi thị trường giảm Fmaugiao thường hay làm gì .đa tạ

tt điều chỉnh ntnay thì ngồi rình mồi thôi ạ. nay e mới múc thêm ít pvd và vnd nhé

1 Likes

Có 100triệu mua gì cuối năm lãi 900tr ạ

1 Likes

Có room nào phím hàng hay không có giáo, với lại có nên nghe phim hàng theo room ko cô giáo … em cũng F0 đang hoang mang quá

F0 hỏi cô giáo dự tỷ số của Ý - Thổ là bao nhiêu ạ? :beer:

Bác @Fmaugiao ơi em và nhiều anh em bị bác Nhân Luis rice BII lừa quả cay quá nên em tag nick bác để cảnh báo các bạn mới biết con cổ lừa BII cảm ơn Bac!!! nhờ bác phân tích thêm con cổ lừa BII cho anh em tránh, cảm ơn bác!!!

Dã man quá🤪

Thêm 1 bài viết nổi bật dành cho các bạn nhé!

1 Likes

Hi bạn. Bạn có thể sử dụng bảng điện tử SSI để xem các nhóm ngành cho nhanh nhé

1 Likes

Em xin được hỏi vài câu ạ? 1) Sau khi đã phân tích cơ bản chọn được CP tốt, thì tiếp theo 3 tiêu chí hàng đầu quan trọng nào AC quyết định điểm mua của CP ----- 2) 3 tiêu chí hàng đầu quan trọng nào AC quyết định cắt lỗ của CP

1 Likes

Chào anh chị em, em là F0 mới tham gia thị trường chứng khoán gần đây. Em đang định vào mấy mã về chứng khoán nhưng hiện tại mã nào cũng giá cao cả. Nên vô mã nào ổn nhất các F1-Fn ơi: SSI, HCM, VND, BVS, ART, VDS, VCI…

chứng dài hạn thì ok, ngắn hạn k chịu đc rr thì canh thoát

1 Likes