[Góc Hỏi Đáp dành cho F0] Hỏi đi, Ngại chi!

Cái này thì tùy từng thời điểm mình sẽ quan sát VNI và phấn tích các dòng cp nữa. Có thể chú ý dong bank chạy nước rút liên tục 2-3 phiên mà cnah thoát thôi bạn.

1 Likes

Thường thì mình hay nhìn kxy thuật thấy đẹp thì mình sẽ tìm hiểu báo cáo tài chính , có thể xem trên cafe f, vietdata…

Mình đang cần view vwf SMC và HPG, mong chủ thớt giúp đỡ

thi thoảng nhờ các bác lão làng phím cho ae F0 1,2 mã với

topic này k khuyến nghị cũng k phân tích cp ạ vì từng mã cp đều có những topic phân tích riêng rồi nha bác. Còn về SMC & HPG thì e đánh giá đều là những cổ phiếu đáng đầu tư

Trên f247 có rất nhiều topic phím hàng, và rất nhiều hàng nóng bỏng tay luôn ạ, gần đây nhất chắc là ai cũng bất ngờ với BVB nhỉ. Bác chịu khó vô F247 sinh hoạt và săn những mã siêu siêu hot của các cá mập nha. F247 nhiều cá mập lắm bác ạ

Chị có thể giới thiệu một số tài liệu nhập môn cho người mới tìm hiểu về TTCK, đặc biệt là người quan tâm đến trường phái Đầu tư tăng trưởng không ạ?

Tầm này có nên ôm mã hàng không không ?

diễn đàn 247 nhiều cá mập thật. e mới tập chơi đã theo đc mấy mã ngon rùi :slight_smile:

bạn ib mình nha

dạ Không nha a

Nay các bác đi chợ thế nào ạ ^^

Có thành công thì cũng có thất bại, em không thống kê con số cụ thể, nhưng tìm đc 1 cp tốt còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố lắm bác ạ , dòng tiền chưa có, ý chí đội lái chưa muốn đánh lên…vv

1 Likes

Lệnh đơ hết không đi được đâu cả chị ạ, mai đỏ tiếp thì mình mua hàng sale nào được chị ạ? Qua bđs ko nhỉ

qua chứ, sao lại bỏ lỡ sóng đc ^^

Đi chợ chán lắm AD ạ, hôm qua mình bán cổ phiếu yêu thích giá tham chiếu vì sợ hôm nay VNI chỉnh, buổi chiều cùng ngày FOMO thấy tiền vào lại không kìm lòng được lại đu theo giá cao hơn đúng ngay số lượng vừa bán (đang T3 về T0), hôm nay buổi sáng hưng phấn quá lại thêm 1 lệnh đua xanh nữa (may mà CP của mình hôm nay giữ được xanh lá).AD chỉ giúp làm sao giữ vững được tâm lí trong thị trường đầy cạm bẫy này.

Ijc, nlg, dxg, dig vô cái nào cho e xin 1 vote để tối ưu hoá danh mục với c, ko là e cứ mua cả 4 nhìn dài ngoằng ra

mình sơ sơ hiểu ý bạn này. nhưng đúng là câu hỏi của bạn đang hơi khó để trả lời thật. Chỉ là nếu có kiến thức và kinh nghiệm thì tỷ lệ thất bại sẽ thấp hơn các bạn mới, còn thấp hơn bao nhiêu % và lý do thất bại thì phải vào từng trường hợp và thời điểm cụ thể. Nói vui thì đúng cổ phiếu mà sai thời điểm thì cũng vẫn là sai ngay từ đầu rồi.
Bác hỏi chi tiết hơn chút thì dễ cho mn chia sẻ đúng ý bác hơn. mà vụ lái liếc bơm đè thì nó lại cũng rất quan trọng, cần tín hiệu để nhận biết sớm để còn có quyết định. nên bác có thể cân nhắc tìm hiểu thêm về các yếu tố tác động đến xu hướng tăng giá của 1 cp, để còn biết có nên đầu tư k …
Chi tiết bác hỏi thêm Fmaugiao xinh đẹp nhé =))))

2 Likes

khẩu vị mỗi người khác nhau. e k bao giờ đưa ra nhận xét so sánh giữa các cổ phiếu, vì mỗi mã có câu chuyện riêng

1 Likes

trading quan trọng điểm ra/vào phải hợp lý mới được. Em đôi khi cũng hay lướt nhưng thường là lướt hàng sẵn có đã về tk và em k bao h bán hết cổ phiếu mình cầm khi nó vẫn đang trend lên. Có chăng là tranh thủ những nhịp chững, đi ngang tích lũy để lướt sang mã đang chân sóng. Đảo qua đảo lại

1 Likes