Góc soi chart - CAO SU nổi sóng?

, , , , , ,

#Caosu
:point_right:Trên thị trường CK luôn có yếu tố đầu cơ, và đây là 1 phần thú vị không thể thiếu.
VD : Giá dầu tăng-CP nhóm P tăng, giá than tăng - nhóm CP than tăng,…
:point_right:Với việc thị trường Commodities nóng trở lại, giá cao mủ cao su có lẽ sẽ là thứ tăng tiếp.

=>> Đây phải chăng là lý do nhóm phiên hôm nay CP Cao su tăng #GVR, #PHR, #DRC,… ( Tôi đã lầm tưởng rằng GVR dẫn dắt nhóm BĐS KCN, nhưng không, hóa ra là sóng cao su :laughing:)
======
Cùng soi xem chart em nào đẹp nhất nhỉ ? Mời các cụ Vote dưới comment

Diễn biến HĐTL mủ cao su

Topic thuần PTKT, các cụ đàm luận nhẹ nhàng. Không mang tính khuyến nghị nhé. Chúc cả nhà buổi tối vv

image
Đại đô đốc phất cờ

Kéo trụ để ra hàng máy con midcap thôi. Giá cao su vậy thì ngon lành j cho xk

1 Likes

Đúng cụ ạ. Nhưng về kĩ thuật hnay bọn cao su đều nổ

bóc tem gvr…bung lụa

1 Likes

GVR hôm qua phá qua vwap2 rồi, trong lịch sử con này hầu như phá hay chạm vào đây là lùi lại, chúng ta chờ xem diễn biến hôm nay có trái ngược không.

1 Likes

Giá dầu cao thì chi phí sản xuất cao su cũng tăng theo thôi bác. Cái này giúp doanh thu tăng nhưng lợi nhuận các cty cao su sẽ không ko đột biến vì đơn giản chỉ vì chi phí gia tăng.

1 Likes

như gvr doanh thu chính đâu phải mảng mủ cao su đâu bạn, nó là đất khu coing nghiep, giờ sản xuất ra mủ thì làm khép kín như làm săm lốp, tái chế cac sp từ cao su nưa…vv và gỗ thì làm gỗ công nghiep…nói chung là đa ngành nghề

DRC ngon nhất

gvr vài phiên ce nó mới phản ánh đúng nội tại doanh nghiep

Topic ptkt các cụ đàm luận vui vẻ nha. welcome

DRC GVR bứt phá