Góc Thư giãn: Làng Trứng truyền kỳ!

Lên trong sự nghi ngờ của đám đông … Úp pô trong sự yên tâm của họ :nerd_face:

• Andjku

MUA ĐỎ MẠNH, KHÔNG MUA XANH

image

3 Likes

Có 1 sự thật nơi Trứng trường:

Đôi khi nỗi buồn của người này lại là niềm vui của người khác :sweat_smile:

Thế nên các bạn tôi, nếu lỡ đang buồn thì đừng Ghét Bỏ người đang vui. Thay vào đó hãy tham khảo họ. Bởi vì rõ ràng là họ đang đúng và ta đang sai!

• Andjku
5 Likes

Mỗi " Giai đoạn " khác nhau chúng ta phải có " đối sách khác nhau " cho phù hợp :nerd_face:

• Andjku

Bởi vại những ai bẩu Andjku là đầu tư - đầu cơ - lướt sóng - nắm dài hạn … đều sai hết :crazy_face:

5 Likes

Đừng thấy VCB nở, mà ngỡ Xuân đã dzìa :person_facepalming:

• Andjku

5 Likes

Lợi thế cực lớn mà Trứng Thủ nhỏ lẻ ko bít đó là:

KO CẦN PHẢI SỐNG CHẾT VỚI BẤT KỲ HIỆU TRỨNG NÀO CẢ :smirk:

• Andjku

P/s: Kẻ nào bẩu các bạn Tử Thủ - đếm 5 -10 … hãy đọc câu này cho nó nghe :unamused:

( Internet )

8 Likes

Tôi ko yêu ko ghét bất kỳ trái trứng nào, với tôi đơn giản đó là những công cụ kiếm tiền, tôi sẽ rời đj ngay lập tức nếu trái trứng ko đáp ứng được các tiêu chí mà tôi đã đề ra và sẽ quay lại ngay lập tức nếu trái trứng thoả tiêu chí

• Andjku

Tôi ko yêu, ko hận, không ghét, không thjk bất kỳ trái Trứng nào cả. Với tôi chúng chỉ là những chuyến tàu phù hợp tại những thời điểm thjk hợp.

• Andjku
10 Likes

@Nguyen_Dien @Tammy.Tr @Blue_Ocean dk kìa mọi ngừ

6 Likes

Topic này chỉ để lưu bài viết cho anh chị em tham khảo và cho chính ông chủ Top khi cần , nên ace hạn chế comment ạ :relaxed:
Ông chủ Top chưa xong việc nên chưa quay lại đc :face_with_spiral_eyes:
Già cả rùi mờ còn phải lụi cụi tìm comments cũ nó khộ lém :sweat:

7 Likes

Bắt Dao rơi và Nhặt Vàng Rơi Hoàn Toàn khác nhau! :nerd_face:

Bắt Dao Rơi là " Chụp " khi thấy Giá thấp hơn nhiều so với Giá Đỉnh vì nghĩ rằng " Rơi sâu sẽ Hồi " mà ko quan tâm tới đó là Trái Trứng nào và giá trị Thực hay Giá quá khứ của nó ( giá đáy ) ra sao ?:nerd_face:

Nhặt Vàng rơi là xác định " TRƯỚC " trái Trứng và Vùng giá có thể mua hợp lý của Trái Trứng, Vui vẻ pha ấm trà chờ nó " Rơi " về để " Nhặt " . Nếu nó ko rơi thì … kệ cmn :sunglasses:

Sóng oánh tụt quần … dân lướt lát! :stuck_out_tongue_winking_eye:
Pha ấm trà thơm, nhặt Vàng rơi! :money_mouth_face:
Đầu cơ giá trị, muôn đời thịnh! :partying_face:
Cờ bạc hên xui … tất tàn đời! :dizzy_face:

• Andjku
7 Likes

Mau mau páng páng … *** thù phếu :weary:
Vun chụt vé Chạt … Mị đầu Toi :triumph:

• Andjku

pktt chẳng qua là bộ vest đẹp của … và là cầng cau côm của …:zipper_mouth_face:

• Andjku
7 Likes

Cái gì " Quá " đều nảy sjnh " mất cân bằng và tạo ra hậu quả sau đó ". Index đợt này là 1 ví dụ :grinning:

Để có thể hưởng thành quả sóng tăng thì tối thiểu bạn phải sóng sót được qua sóng giảm trước đã :expressionless:

• Andjku
6 Likes

Đề tài thảo luận:

• Ace yêu thjk Trứng biểu dạng nào và vì sao?

1/ Uptrend mạnh
2/ Uptrend từ từ 3 tăng 1 giảm
3/ Sideway
4/ Downtrend mạnh
5/ Downtrend từ từ 3 giảm 1 tăng
6/ Phương án khác

Mời ace Làng Trứng cùng thảo luận ạ :smiley:

Thảo luận ko phải là để thể hiện ai đúng ai sai, thảo luận là để phát huy chất xám, sức mạnh tập thể và bất kỳ ai tham gia thảo luận đều nhận đc thêm kiến thức hiểu biết nếu thảo luận thành công :nerd_face:

• Andjku

Lựa chọn của Andjku là:

6/ Tất cả các lựa chọn trên :relieved:

Lý do:

Trứng trường luôn vận động theo quy luật hình Sjn hướng lên, có tăng, có giảm, có sideway cho dù chúng ta có mong muốn hay ko thì nó vẫn cứ là như thế :nerd_face:

• Yêu thjk 1 lựa chọn sẽ khiến bạn không thể hoặc kém " thích nghi " khi các lựa chọn khác xảy ra :unamused:

Là Trứng Thủ chuyên nghiệp bạn " buộc " phải tìm ra những cách để THJK NGHI với MỌI HOÀN CẢNH Trứng biểu các bạn nhé :hugs:

• Andjku
7 Likes

Sự tiếc nuối chính là Kẻ Thù của Trứng Thủ chuyên nghiệp :relieved:

• Andjku

Nếu Tui tính bán 1 Trái Trứng và tự nhiên nó lại được giá thì Tui sẽ dứt khoát bán nó và chúc cho người mua may mắn :smiley:

• Andjku
    image
    ( Internet )
6 Likes

Hầu hết Trứng sỹ khi bước chân vào Trứng trường đều nghe những câu nói:

Ko nên bắt dao rơi

Phù thịnh ko phù suy

Vô sóng, ăn bằng lần

Và hầu hết đều chọn " MUA KHI TRỨNG ĐANG TĂNG "

Kết quả ra sao thì khi bít cũng đã muộn.

Rồi có Trứng Thủ chuyển qua bắt đáy Trứng đang rơi …

Kết quả còn … thảm nhanh hơn … cháy cmn tk

Điều này là Trứng sỹ hoang mang:

Bắt dao rơi cũng chết

Đu Trứng đang tăng cũng toi

Ôi … vậy bít làm sao đây?

Câu trả lời thật ra rất đơn giản:

Đừng đu Trứng tăng giá trên trời
Đừng BẮT DAO RƠI !
Hãy Tập định giá
HÃY NHẶT VÀNG RƠI
và hãy Thật vui vẻ chờ đợi
Miếng ngon sẽ dành cho ai Sáng suốt và kiên định.

• Andjku
7 Likes

Trứng vùng đáy luôn khó tăng hơn Trứng vùng đỉnh!

• Andjku

Còn nói ngắn gọn hơn thì:

Thóc đâu đj đãi Vịt Trời :duck:
Tăng là để bán giảm thời để mua :fox_face:

• Andjku
6 Likes

Là 1 trứng thủ hãy đưa ra " phán đoán " nhưng đừng quá tjn vào phán đoán của mình, hãy review lại nó khi Thực Tế diễn ra:

• Nếu nó đúng => Okay keep going
  • Nếu nó sai => Hãy DŨNG CẢM và VUI VẺ chấp nhận nó để có thể Sửa Sai và Rút Kinh Nghiệm

Bởi vì sao?

Vì Mr Market luôn luôn đúng và Sự Cố Chấp + đổ lỗi là kẻ thù chứ ko phải bạn của Trứng sỹ

• Andjku

Có 1 sự thật là ở nơi Trứng Trường:

Số đông ko làm chủ cuộc chơi

• Andjku
6 Likes

Trong 1 xu thế tăng ( trend ) luôn có những phiên giảm, thậm chí GIẢM RẤT MẠNH. Và ngược lại, Trong 1 xu thế giảm luôn có những phiên Tăng thậm chí TĂNG RẤT MẠNH.
Thế nên, Bạn phải Cố Mà Đoán Cho Đúng XU THẾ và KIÊN TRÌ với nó cho tới khi đạt được mục tiêu đề ra

• Andjku
6 Likes

XU THẾ DÒNG TIỀN LÀ QUAN TRỌNG NHẤT!

• Andjku
9 Likes

Nếu bạn không thể giữ đc tiền hoặc giảm thiểu thiệt hại khi Trứng Biểu giảm và ko thể Tối ưu hoá lợi nhuận khi Trứng biểu tăng MỘT CÁCH AN TOÀN, thì bạn chưa được xem là 1 Trứng Thủ thật sự lão luyện

• Andjku

Là một Trứng Thủ muốn hay không muốn cũng phải cố gắng phát triển kỹ năng dự đoán dựa trên dữ liệu thực thu thập được :crystal_ball:

P/s: Kỹ năng dự đoán khác kỹ năng vẽ tranh các bợn nhé :sweat_smile:

• Andjku
9 Likes

Trứng thủ Bi Quan:

Nhìn đâu cũng thấy khó khăn, lừa lọc, thảm hoạ :sweat_smile:

Trứng Thủ Lạc quan … tếu:

Nhìn đâu cũng thấy cơ hội, lòng tốt, tương lai tươi sáng :joy:

Trứng Thủ Lạc Quan Thực Tế:

Luôn nhìn Thấy Cơ trong nguy và Nguy trong cơ. Ko tô hồng sự việc nhưng cũng không sợ hãi trước khó khăn :sunglasses:

• Andjku

( Internet )

7 Likes