Góc Thư giãn: Làng Trứng truyền kỳ!

Anh chỉ là Gã Ngư phủ Hiểu dòng sông và tập tính của các loài cá trên dòng sông đó mà thôi :fishing_pole_and_fish:

• Andjku
1 Likes

Thế nào là đầu tư đúng cách:

Đó là mua xong rồi thì thoải mái thư giãn Chờ … không cần phải ngóng đao chon, dòm index và đặc biệt khi Trái Trứng ta mua nó tăng gấp đôi thì mọi người vẫn đồng ý rằng nó " hợp lý để mua " chứ ko phải nó đáng mua vì Đang Tăng giá :nerd_face:

• Andjku
2 Likes

Ngắn gọn :point_down:

Nhịp nhàng Kéo Bụi Sả :nerd_face:

Hãy nhớ rằng Cá mập ko phải mún mau là mau - mún Pán là pán … đó là cả 1 quá trình kéo dài đầy nghệ thuật :nerd_face:

• Andjku

Hãy tỉnh táo tận dụng quá trình ấy, biến bản thân thành lá sả bén để kiếm ăn an toàn các bạn ạ

2 Likes

Anh đã nói chưa ta?

Dòng nước năm nay cũng bức bối ko tìm ra lối chảy hanh thông nên " tạm " chảy vào Trứng giống 2021 nhưng ở phiên bản ít hơn - chậm hơn và phân hoá hơn rất nhiều :nerd_face:

• Andjku
2 Likes

Chúng ló nhẹ nhàng phọt seo thì ko bỏ cuộc bằng cách nào? :kissing:

Mún ko bỏ cuộc thì đừng đưa đầu mình vào thòng lọng của kẻ khác và ít nhất 1 chân phải chạm mặt đất trước đã :joy:

• Andjku

( nguồn: Andjku )

1 Likes

Tức là điều Lão đệ nói :point_down: là ko chính xác :stuck_out_tongue:

Đấy là Huynh mới nói Trứng trường SideWay Up hiện tại thôi nhé :relieved:

Chớ Huynh nói Lão đệ và ace nghe để tránh chủ quan:

Ngay cả khi Trứng trường vào Uptrend mạnh thì cái cảnh như bài báo vẫn dễ dàng diễn ra :disappointed:

Ko thế thì Huynh đã chả nói:

Trên hành trình đj lên vỹ đại của Trứng biểu, Trứng trường sẽ LOẠI BỎ DẦN những TRỨNG THỦ và cả những TRÁI TRỨNG KHÔNG PHÙ HỢP

• Andjku
3 Likes

Chỗ này Thành kho lưu trữ của e hả :thinking: @Nguyen_Dien :rofl:

1 Likes

Tôi có thể mua và nắm giữ trái Trứng cả năm và cũng có thể bán nó chỉ sau T+2,5 … Tại seo lại như vậy các bạn bít hok ? :relieved:

• Andku

Tạm biệt :beach_umbrella: :postbox: Hẹn gặp lại và chúc người đến sau may mắn - Thành công ! :beach_umbrella::money_mouth_face::postbox::money_mouth_face::partying_face::four_leaf_clover::partying_face::four_leaf_clover:

Tuy là tạm biệt nhưng :beach_umbrella::postbox: vẫn nằm trong Top5 Ace nhé :smiling_face_with_three_hearts:

Nam’s answer
Chắc đánh giá rủi ro và lợi nhuận mục tiêu của thương vụ trước ĐK :innocent:

2 Likes

Anh chỉ yêu màu Tím với điều kiện tiên quyết là …

Anh đang có Trái Trứng đó :crazy_face:

• Andjku

Tin nhanh chứng khoán – 31 May 23

HOSE yêu cầu TDH giải trình về giá cổ phiếu tăng trần 5 phiên liên tiếp

(ĐTCK) Ngày 30/5, Sở Giao dịch Chứng khoán TP.HCM (HOSE) có công văn gửi Công ty cổ phần phát triển Nhà Thủ Đức (Thu Duc House - mã chứng khoán TDH) giải trình về giá cổ phiếu tăng trần 5 phiên liên tiếp từ ngày 24/5/2023 đến ngày 30/5/2023.

1 Likes

Tjn Tôi đj … Rồi Trứng thủ đều tuyên bố " TÔI CHỐT LỜI HẾT RÙI " :unamused:
Mà Bảng điện thì ko bít nói dối, nên có thể toàn MA NÓ MUA! :smirk:

• Andjku

Phím Trứng, khoe hàng nổi khắp nơi! :triumph:

Bìm bịp, sống ảo bay rợp trời ! :joy:

Trứng trường muôn thuở không thay đổi! :face_with_monocle:

Mồi ngọt, thính thơm… Cá đi đời ! :woozy_face:

• Andjku -

( Ảnh Internet)

vietnambiz – 1 Jun 23

Góc nhìn đầu tư: Thấy gì khi làn sóng ‘khoe lãi’ trở lại, nhà đầu tư có nên…

Thị trường chứng khoán khởi sắc trong tháng 5 phá tan quy luật “Sell in May and go away” (Bán trong tháng 5 và đi chơi – PV). Nhưng điều đó đã đủ để nhà đầu tư kỳ vọng thị trường chuyển từ giai đoạn lình xình sang tăng giá?

2 Likes

Thư giãn ngắn: Khoe Lời bí kíp :woozy_face:

Bí kíp số 1: Chiên Trứng ảo

• Mua bằng nước bọt và bán cũng bằng nước bọt
  • Ưu điểm: Ko bỏ tiền nên ko bị ảnh hưởng bởi biến động thị trường => Dễ ăn bằng lần :money_mouth_face:
  • Nhược điểm: Miệng No nhưng Bụng đói do hớp đc toàn không khí :face_with_spiral_eyes:

Bí kíp số 2: Tốt khoe xấu che

• Lẳng lặng mua, Trái nào lời thì khoe, trái nào lỗ thì … im re :face_with_raised_eyebrow:
  • Ưu điểm: Tạo đc tjnh thần lạc quan cho bản thân và các đồng đội :smiley:
  • Nhược điểm: Bữa đói bữa no :pleading_face:

Bí Kíp số 3: Mượn Hoa cúng phật

• Lấy các hình ảnh có lời trên mạng hoặc của bạn bè, khách hàng để khoe
  • Ưu điểm: Chỉ có lời ko có lỗ, bằng chứng thuyết phục, khả năng lôi kéo được gà qué tjn theo là rất cao :partying_face:
  • Nhược: Chỉ dụ đc gà còi , gà to ko dụ đc vì gà to nó cảnh giác hơn nhiều :disappointed:

Bí kíp số 4: Real Time Evidence

• Mua hay bán đều công khai rõ ràng theo thời gian thực có bằng chứng đj kèm :nerd_face:
  • Ưu điểm: Người thật - Việc thật tạo dựng đc Uy tín :sunglasses:
  • Nhược điểm: Áp lực cực lớn. Sơ sảy là mất uy tín - chúng nó xúm lại chửi cho SML :tired_face:

Bí kíp số 5: Em gái ( trai ) mưa

• Em gái ( trai ) mua xong, thả một trạng thái Tiên Tri rồi im lặng. Chả hỉu seo tự nhiên sau đó Trứng tăng ầm ầm :astonished:
  • Ưu điểm: Đánh đâu thắng đó, vô đối thiên hạ :star_struck:
  • Nhược điểm: Gây tống kén nhất thời cho … :roll_eyes:

Tuyệt chiêu số 6: Miệng no bụng đói :sweat:

• Mua khoe => Lẳng lặng chốt lời nhẹ hoặc Cắt Lỗ rồi quên cmn Trái Trứng đó lun hoặc cứ mua mua bán bán theo Xanh đỏ. Đến 1 ngày đẹp trời chợt thấy nó đã tăng gấp đôi sau rất nhiều biến động ko có mặt mình trong đó hoặc mình lúc ăn lúc thua thì Hô hào suông hoặc cao thủ hơn thì Mua nhẹ 1 ít hoặc lấy tk khách hàng, bạn bè … chụp màn hình Khoe KIÊN TRÌ NẮM GIỮ VÀ ĐÃ ĂN BẰNG LẦN :star_struck:

Ưu điểm: Ko tuyên bố bán thì chả ai bít mình đã bán, có bằng chứng thuyết phục về việc mình ăn bằng lần ra sao :woozy_face:

Nhược điểm: Miệng no nhưng bụng vẫn đói :sob:

( Trích chuyện tưởng tượng bịa xàm xí nhảm nhí nhằm mục đích giải trí Làng Trứng Truyền Kỳ )

3 Likes

Tiếc Nuối và Sợ Hãi … Lâu rồi ko còn tồn tại trong Từ Điển Chiên Trứng của Ka :sunglasses:

• Andjku
1 Likes

Những ai còn bị " nhiễu " bởi trường phái Xanh - Đỏ thì còn chưa thể " thấm " đc triết lý Chiên Trứng của Ka :relaxed:

• Andjku
3 Likes

Anh chiên Trứng Đã lâu chưa từng thấy ai Tối đa hoá lợi nhuận mà Kiểm soát Tốt đc rủi ro ngoài mấy Thánh Trứng Ảo :rofl:

• Andjku
1 Likes

Nếu mãi Yêu màu Xanh, Cuồng Si màu Tím, Ghét bỏ màu Đỏ, Oán Hận màu Xám … Thì chưa phải là Trứng Thủ chuyên nghiệp mà chỉ là những con Bạt Xanh Đỏ :disappointed:

• Andjku
2 Likes

Đoán đc đáy hay ko? Đoán đc đỉnh hay ko? Ko quan trọng :nerd_face:

Quan trọng là DÙ MUỐN HAY KHÔNG LÀ TRỨNG SỸ CHUYÊN NGHIỆP VẪN PHẢI ĐƯA RA DỰ ĐOÁN KÈM CÁC KẾ HOẠCH DỰ PHÒNG NẾU DỰ ĐOÁN ĐÓ KO CHUẨN! :sunglasses:

• Andjku
2 Likes

Chuẩn! :partying_face:

Nếu Anh bắt đc ngay đáy hay thoát đc ngay đỉnh thì chẳng qua là MAY MẮN trùng hợp mà thôi! :rofl:
( Anh đã nói rất nhiều lần rùi Thơ ký @Nguyen_Dien ạ. Anh chỉ là Lão Ngư già nhiều kinh nghiệm đừng ai Phong Thánh cho Anh :face_holding_back_tears: )

Đến cả Tạo lập còn chưa chắc được đáy đỉnh thì bọn PHÁN CHẮC NHƯ BẮP toàn bọn BỐC PHÉT! :expressionless:

Nhắc lại nè:

Tôi chỉ bít Trái Trứng nào nên mua ( nên bán ), VÙNG giá nào nên mua ( nên bán) , thời điểm nào nên mua ( nên bán ). Còn khi nào nó tăng? Khi nào nó giảm lại thì … TUI ÉO BÍT! :rofl:

• Andjku
1 Likes

Nái chỉ bít đáy đỉnh của chính trái Trứng Nái vẽ dá. Chớ trái Trứng khác hay Trứng biểu nái tuổi ruồi bít đc :rofl:

Duy nhất chỉ có các THÁNH TRỨNG ẢO ( nói dân dã là Thánh trứng mõm ) là BIẾT CHẮC ! :joy:

• Andjku
2 Likes

Tạo Bô là cả 1 quá trình đầy nghệ thuật và những người tạo bô là những nghệ sỹ tài năng! :crazy_face:

• Just Kidding

image
( Internet )

1 Likes