Góc Thư giãn: Làng Trứng truyền kỳ!

Ôi … Sao bạn nỡ hiểu ra ý xỏ xiên vậy trời :rofl:
Chắc bạn hiểu lầm ý tui 🥲

• Để tui giải thjk rõ lại nhé:

Bạn Quachtinh tỏ vẻ hơi lo vì giá V sao có vẻ yếu,
nên tui giải thjk cho bạn ý là Trứng tui nghiên cứu là " TRỨNG CHƯA VÀO SÓNG " nên ko thể có ăn ngay được.

• Còn Muốn ăn ngay thì phải chọn TRỨNG VÀO SÓNG như VPH hay ROS và nếu chọn VPH thì nên đj theo bạn :partying_face:
    Đấy là tui khuyên bạn ý để có lựa chọn cho phù hợp chớ nào có xỏ xiên bạn hay ai nè :sob:
4 Likes

kk. Bác dính gạch rồi nha.

1 Likes

Ko phải đâu … chỉ là hỉu lầm thui nè :laughing:

4 Likes

Chắc bạn ấy hơi nhạy cảm. kk em nói đi ngang mà bạn ý còn… mà. và 1 tuần nay nó đi ngang chuẩn luôn. Thật sự nói với người đang cầm cổ khỏ lắm. bỏ qua vụ này hihi

1 Likes

Em thì ko biết lúc nào trái chứng phi bác ạ. Nhưng em biết chân sóng, giữ sóng, cuối sóng. giá này vào Vph ăn vẫn rất đậm bác ạ

1 Likes

Vâng bác. Chứng chưa vào sóng hay đã vào sóng mua muốn ăn luôn cũng ko ăn được, Uptren nhưng vẫn chỉnh, bác nói vậy giống như em đang đi lùa gà nhỉ, còn bác xem pic em mở từ khi nào đi, nắng mưa hay giông bão cũng chưa ngừng lại, EM VẪN LUÔN ĐI TÌM GÓC KHUYẾT CỦA ĐỜI ĐẦU TƯ

2 Likes

Ôi … Thế là có sự hiểu lầm trong nhận định rùi nè … Tui thì cho rằng VPH của bạn đang vào sóng còn bạn thì cho là chưa vào và đang ở chân sóng … :joy:
Về VPH thì tui ko tìm hiểu sâu nên chắc nhận định của bạn chuẩn hơn tui nè :partying_face:

Chỉ là hiểu lầm do nhận định thui … Tiếc là làm bạn có suy nghĩ nè :sob:
@Quachtinh Tui đính chính lại là VPH tui Không rành cũng ko chắc là chân sóng - vào sóng hay cuối sóng gì cả nhé :joy:

4 Likes

Vâng bác. Nói thật với em bác khen thì em cảm ơn, bác chê em cũng cảm ơn. Vì em đầu tư theo BẢN NĂNG CỦA EM THÔI, chứa đầu tư mà theo bản năng của người khác thì có ăn cũng chỉ dưới 50% mà thôi bác nhỉ ?
Em thì ko thích nói xấu bất kỳ ai, em chỉ đánh giá theo thực tế thôi, ví dụ em nói bank khó lên vì lượng cổ rất nhiều, chứ bản chất của nó tốt, nhưng khi cổ nhiều quá thì tay to họ dễ muốn đổi thành biệt thự siêu xe bác nhỉ ? Bởi vậy khi họ xả ra thì chỉ còn lợi thôi răng của nhỏ lẻ sẽ mất hết.

1 Likes

Chúc bạn năm mới Phát Tài Phát Lộc - Chiên Trứng Thắng lợi - Nhân nhiều lần tài khoản ! :partying_face: :beers:

3 Likes

Vậy là POW sẽ hoàn thành nốt mô hình cây thông phải ko ah??? :sob::sob::sob::sob:

2 Likes

Chuẩn quá anh. Lợi nhuận bđs chỉ có lđ biết thôi. Cổ đông quèn sao biết đc, ln có khi 1000 tỷ, báo cáo bằng cái tăm là bình thường ( em có tý trong ngành), túm lại rất phức tạp.

2 Likes

Chuyện vui là có thèn ku lêu lỏng ở xóm tui thjk thì nó lại vác vài chiếc xe đồ chơi về khoe với cả xóm và le gái trong khi cha mẹ nó thì suốt ngày bẩu gia đình khó khăn làm quần quật cả năm không đủ ăn thiếu trước hụt sau … :triumph:

• Thế nên, Tui thà mua vài hộp đất sét về tự chơi bán đồ hàng với chúng bạn và mọi người trong xóm chớ éo dư tiền đưa cho chúng nó xài giùm để nhận bánh vẽ ban đầu và những lời kể khổ than khó lúc sau … :relaxed:

Thư giãn thành ngữ: Giao Trứng cho Ác :eagle:

(Internet)

Giải thích Thành ngữ - Tục ngữ

Con quạ còn được gọi là ác. Gửi trứng cho ác tức là gửi trứng cho quạ, mà trứng là món ăn quạ thèm khát. Câu thành ngữ ở đây hàm ý nói kẻ khờ dại, thật thà tin tưởng cậy nhờ vào kẻ bất lương, gửi gắm niềm tin vào, tình cảm cảu mình vào kẻ ác mà không biết.

Chuyện kể:

Ở trên cây cao có tổ ác là. Chim ác là mẹ vừa đẻ ra một loạt trứng. Nó mừng, nó ấp mong nở thành con. Ấp trứng đã mấy ngày rồi, ác là đói quá định bụng đi kiếm gì lót dạ để mà có sức ấp tiếp. Nhưng định bay đi lại thôi, sợ ở nhà mấy con rắn nó xơi mất trứng. Đang băn khoăn thì có một con quạ bay tới gần chỗ đó. Chim ác là nghĩ “quạ nó tuy to nhưng cùng loài chim, có thể gửi nó trông hộ trứng, nếu nó ấp cho thì càng tốt”. Chim ác là bèn nhờ:

• Chị quạ ơi, tôi ấp mấy ngày nay rồi cũng cần phải có cái gì vào bụng. Chị trông giúp tôi đàn con sắp nở. Sau này đàn con tôi ra nhiều, loài chim chúng ta cùng hưởng chung cảnh vui thú thiên nhiên.

Chim ác là có đâu biết rằng, quạ đang rắp tâm rình ổ trứng của nó. Trúng ý đồ, quạ như cởi lòng:

• Em ơi, em cứ đi kiếm mồi, lâu cũng được. Chị sẽ thay em ấp trứng cho em. Em chẳng phải lo gì cả. Chị vốn khỏe mạnh, lại chẳng sợ kẻ khác. Đứa nào dám lấy trứng của em. Chim ác là nghe lời ngon ngọt bay đi kiếm mồi, lòng những mong mau chóng chóng về ấp trứng. Chỉ chờ có thế, ác là bay đi được một quãng đường quạ ta ung dung chén hết trứng trong ổ trứng ác là chỉ để lại phần vỏ trứng.

Chim ác là về thấy vậy, khóc lóc thảm thiết, vật lộn trên cây, mồm kêu “sao nó ác thế, ác ác là”. Nó kêu mãi, như thế người ta mới đặt cho nó là con chim ác là chửi rủa con quạ để nhắc tới việc con quạ ăn sạch trứng của nó. Rồi loài chim cũng vỡ lẽ, con quạ chính là kẻ ác, đừng bao giờ gửi trứng cho ác.

Ở đời quá nhiều người hiền lành, cả tin. Song cũng không thiếu kẻ lợi dụng lòng tin đó để làm điều ác. Kẻ đó là kẻ bất lương. Chuyện trên cũng cho ta lời khuyên và bài học cảnh giác. Câu “gửi trứng cho ác” thường được vận dụng để răn nhau trong cuộc sống sinh hoạt thời nay.

Theo Đi tìm điển tích thành ngữ của Tiêu Hà Minh,

NXB Thông tấn

6 Likes

hôm nào bác chia sẻ tý cách đi tiền cho ae tý kinh nghiệm nha bác. bọn em f0 mới nên đôi khi đến chợ là hết vừa hết tiền bác a

1 Likes

Ok bạn, Tui đã note lại … :slightly_smiling_face:
Sẽ có bài thư giãn ngắn về đề tài đó bạn nhé :money_mouth_face::ocean::nerd_face:

5 Likes

Vâng. đợt này ko biết liệu tiền có bị rút ra như tháng 1 năm ngoái không anh nhỉ

1 Likes

Sau 2 tuần liên tiếp phá vớ kỷ lục thanh khoản thì thanh khoản hiện tại rõ ràng là ko còn duy trì đc mức cao và có xu hướng giảm dần …

https://amp.vnexpress.net/tien-do-vao-chung-khoan-lap-ky-luc-moi-4389358.html

Nếu chú ý kỹ bạn sẽ nhận ra hình như ko chỉ khối ngoại bán ròng … rã, mà cổ đông lớn, nội bộ cũng xả rất … bền bỉ …

BANK - THÉP đã nằm hoàn toàn bên kia sườn dốc, chỉ còn mỗi BDS chưa xả xong nên còn hô hào …

• Dự tào lao rằng cùng với sự xuất hiện của lạm phát thì năm 2022 sẽ là một năm " Thi tốt nghiệp " sau 2 năm " đào tạo " của 1 thế hệ nhà đầu tư F02020 chưa thật sự nếm mùi thất bại :sweat_smile:
5 Likes

Vâng. Để xem tiền nhỏ lẻ có cân được tý nào không kk. Cũng căng phết a a

1 Likes

Thư giãn ngắn ( st x chỉnh sửa ): Chuyên nghiệp :sunglasses:

Kim Tiền Bang nơi Thị Hến làm xảy ra vụ cướp. Một tên cướp hét lên:

• Tất cả đứng im, hãy nhớ rằng tiền là của Lưu Mành, còn mạng sống là của các người!
    Tất cả mọi người có mặt trong Kim Tiền Bang đều cúi đầu im lặng nằm xuống.

Điều này được gọi là: “Cách thức khai tâm – Thay đổi những suy nghĩ theo lối mòn”.

– Thị Hến nằm trên bàn trong tư thế kích thích khiêu gợi, tên cướp cầm đầu la to:

• Xin hãy cư xử văn minh, chúng tôi là cướp chứ không phải những kẻ hiếp dâm bệnh hoạn!

Đây được gọi là “Làm việc chuyên nghiệp – Chỉ tập trung vào công việc mà bạn đang làm!”

Khi tên cướp quay lại, một tên cướp trẻ hơn (có bằng MBA) nói với tên cướp già hơn (kẻ mới tốt nghiệp hết phổ thông):

• Đại ca, chúng ta có cần đếm số tiền cướp được là bao nhiêu không?
    Tên cướp già gằn giọng:
  • Mày ngu lắm, nhiều tiền thế, làm sao mà đếm được?
  • Đợi đi, tối nay trên tivi sẽ nói chúng ta cướp được bao nhiêu tiền!🥸

Đây được gọi là: “Kinh nghiệm – Ngày nay thì kinh nghiệm quan trọng hơn bằng cấp, sách vở”

Sau khi những tên cướp tẩu thoát, Lợi chưởng quầy đang định gọi báo cảnh sát. Anh kế toán trưởng liền chạy đến, nói nhỏ vào tai Lợi trưởng quầy:

• Anh Rể, Anh hãy khai số tiền bị mất lớn hơn 5 triệu là tiền chúng ta đã biển thủ nhé! :smirk:

Đây được gọi là: “Bơi theo dòng nước – Chuyển đổi những tình huống bất lợi trở thành thuận lợi”

Lợi trưởng quầy nhủ thầm:

• Nếu mỗi tháng có một vụ cướp thì thật là hay quá!

Đây được gọi là: “Hãy loại bỏ những điều khó chịu – Lợi ích là điều quan trọng nhất”

Ngày hôm sau, Tivi đưa tin 100 triệu đã bị cướp khỏi ngân hàng. Những tên cướp đếm đi đếm lại thì chỉ có 20 triệu. Chúng rất tức tối:

• Chúng ta mạo hiểm mạng sống của mình chỉ để lấy 20 triệu, bọn ■■■ đó chỉ ngồi chơi mà cướp được 80 triệu. Đúng là có học thì chúng nó được ngồi cái ghế đấy, cướp tiền thông minh hơn chúng ta!”

Điều này cho bạn hiểu tại sao: “Kiến thức thì giá trị như… kim cương”

Kết luận:

-Trong đời sống này của chúng ta có những thứ mà chúng ta có thể nhìn thấy dễ dàng, nhưng có những thứ lại không như chúng ta thấy như bề ngoài của nó. Và chân lý chỉ mang tính tương đối.

• Điều quan trọng nhất bạn cần nhận ra là thái độ của bạn với cuộc sống của bạn. Hay nói các khác là cách nhìn của bạn đối với mọi việc có khiến bạn vui vẻ và hạnh phúc hay không. Có mang lại hạnh phúc cho những người xung quanh bạn hay không.

( Trích chuyện sưu tầm chỉnh sửa nhỏ nhằm mục đích hài giải trí xả stress Làng Trứng Truyền Kỳ )

10 Likes

Chào bác ! Chúc bác một năm mới mạnh khỏe và thật nhều thành công !

1 Likes

Chúc bác ngày giao dịch đầu năm rực rỡ.

1 Likes